PDA

View Full Version : Có bác nào quan tâm đến RSS ko nhỉ ^-^?

quangthe
29-11-2007, 09:40
Mình đang mưốn tìm hiểu thêm và RSS bác nào có kinh nghiệm nhiều về RSS thì share cho anh em với. Mình đang tìm hiểu 1 số source, nếu mà chạy ok sẽ upload lên để cùng tham khảo. Xem qua 1 số website lấy rss tự động từ các trang tin tức như tuổi trẻ, thanh niên, vnexpress...thấy cũng rất hay. Nếu bác nào quan tâm thì xin vui lòng reply cho em với nhé.

huonghx
29-11-2007, 19:51
bạn sử dụng các hàm để đọc xml , kiểm tra tất cả các note ra và tùy theo từng note mà bạn trình bày dữ liệu.
bạn cần lấy tin từ trang nào mình sẽ viết demo cho bạn đoạn code để demo.
have fun.

quangthe
30-11-2007, 09:01
Mình cũng đã viết thử và cũng đang muốn làm cho hoàn chỉnh 1 chút, về việc đọc xml thì mình có làm rồi, nhưng về hình ảnh và cách trình bày chưa được tốt. Với lại theo cách của bạn thì đường link khi click vào nó sẽ sang trang khác, như thế thì chưa ổn. Bạn thử demo cho mình code lấy tin từ trang tuổi trẻ và khi click vào title sẽ hiện nội dung chi tiết tại trang cuả mình luôn được không? Cảm ơn bạn nhiều...

huonghx
30-11-2007, 12:07
ok, mình sẽ up cho bạn đoạn code demo lấy tin

quangthe
05-12-2007, 14:17
Mình cũng mới viết kiểm tra thử lấy tin của 1 số trang thấy cũng ok. http://www.sinhnhat.vn/index.php , minh đang test thu trang này. Mình cũng đang lấy dữ liệu đọc từ trang chứng khoán thấy cũng ok.

quangthe
05-12-2007, 14:18
Có gì bạn cứ Post lên cho mình và các bạn khác tham khảo nhé.