PDA

View Full Version : Xin trợ giúp 1 lỗi của oscommerce

tucquadimat
27-11-2007, 16:44
Mình đã chạy thử oscommerce này trên localhost và không có bất kỳ 1 lỗi nào nhưng khi up lên host (host windows nhưng có hỗ trợ oscommerce và php) thi xảy ra lỗi dạng như sau:

Warning: Cannot add header information - headers already sent by (output started at /directory/to/starting_file.php:***) in /directory/to/calling_file.php on line XX

Lỗi này xảy ra khi thực hiện thao tác ghi dữ liệu, gửi email từ form, cho hàng vào giỏ... Trong phần admin cũng xuất hiện lỗi tương tự khi cập nhật bất cứ gì.

Mình đã đọc hướng dẫn sửa lỗi đó ở đây {url="http://www.oscommerce.info/kb/osCommerce/General_Information/Common_Problems/15"}{/url}

Tức là nguyên nhân khi save web dưới định dạng unicode utf-8 thi sẽ xuất hiện vài ký tự ở ngay phía trước <?php tag

Nếu bỏ định dạng unicode chuyển về ANSI thì lỗi này sẽ mất tuy nhiên khi đó lại không hiển thị tiếng Việt đúng được.

Các bạn có cách nào không, mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. Mình nhấn mạnh là code này chạy trên localhost thì hoàn toàn không có 1 lỗi nào cả.

jiSh@n
27-11-2007, 19:28
Unicode BOM ;):);):buck:

tucquadimat
27-11-2007, 21:35
Cám ơn bạn đã trả lời.
Ok đã sửa BOM, giờ lại xuất hiện lỗi này khi click vào bất cứ link nào đều hiện ra
CGI Error
The specified CGI application misbehaved by not returning a complete set of HTTP headers. The headers it did return are:

Nếu reresh vài lần thì mới hiện ra trang đó được. Có phải do lỗi do đấy là windows hosting không nhỉ.

DatKi
16-12-2007, 04:18
Anh ơi anh sửa BOM kiểu gì thế chỉ giáo hướng dẫn được không ạ, Em cũng bị lỗi giống hệt anh :((