PDA

View Full Version : Co The Giup Minh Duoc Khong?????????

heoconnho
27-04-2003, 15:39
Có ai biết viết chương trình đồ hoạ vẽ một hình di động mà đẹp và hấp dẫn không vậy,nếu ai biết thì giúp mình với,mình đang cần một chương trình về đồ hoạ nhưng lại không biết viết.Các bạn giúp mình nha.Mình cảm ơn.

dark_life2
27-04-2003, 23:31
ban can noi ro la vi­et nhu the nao di .
co the toi giup duoc do
EMail maitienhung@yahoo.com

real_time
29-04-2003, 10:01
Bạn hãy nói rõ yêu cầu ra một chút chứ lại! Hình gì?? Hình tự mình vẽ hay là ảnh BITMAP hoặc cái gì đó được UPLOAD rồi di chuyển!

heoconnho
29-04-2003, 20:36
Mình cần một chương trình đồ hoạ do tự mình vẽ,nhưng là hình chuyển động.Ví dụ như vẽ hình con cá đang bơi chẳng hạn,hay là hình hai người ở hai phía đối diện đi lại gần nhau khi nắm tay lại thì xuất hiện hình trái tim hoặc bất cứ hình gì nhìn đơn giản nhưng lại hấp dẫn và thú vị.

Shinichi Heroine
30-04-2003, 06:39
Nếu bạn định làm cái như bạn nói bằng cách lập trình thì hơi bị "phiêu" đấy , bạn nên dùng các phần mềm chuyên dụng , vd như 3ĐStuioMax

Mach2
30-04-2003, 07:59
Làm cái đó bằng lập trình tuy là làm được đó nhưng đúng là ko dễ, ko phải loại làm ngay được một sớm một chiều đâu. Nếu mục đích bạn ko phải là nhất thiết phải bằng lập trình thì bạn nên làm bằng một cái gì khác như Flash chằng hạn, dễ hơn nhiều...

heoconnho
30-04-2003, 20:37
Cảm ơn các bạn đã góp ý cho mình nhưng mà mình thực sự cần một lập trình về đồ hoạ thật mà,còn làm bằng cái khác thì không được,bởi vì yêu cầu của thầy mình là phải viết bằng lập trình cơ.

Mach2
01-05-2003, 10:20
Vậy bạn đưa ý tưởng lên đây, bọn mình sẽ bàn cách làm. Về đồ hoạ thì Mach2 ko dám nói rành nhưng chút ít thì có, bạn dùng Delphi hay Pascal?

quycoctu
01-05-2003, 11:25
Heoconnho!!!
Khi ban neu ra mot cau hoi thi nen trinh bay that ro y tuong cua minh nhu vay moi nguoi moi de giup cho ban. Co the ban dang lam lan giua yeu cau va y muon cua ban roi.

Ban gui bai cho muc pascal/... vay lan can lap trinh do hoa bang (PC,C,dephi...). Hien nay toi cung co mot so chuong trinh mau ve hoat hinh do hoa bang cac ngon ngu tren. Ban neu ro yeu cau va toi se co giup ban.
Cac hinh thuc lap trinh tren muc dich chinh la tao cho ban ky nang lap trinh do hoa (thuat toan...) chu ve mat tien ich, hap dan thi khong cao; ngoai ra con rat nhieu gioi han.
Chuc vui nhieu.
(Xin loi toi quen danh dau nen hoi kho doc.)

Mach2
01-05-2003, 16:32
Hấp dẫn chứ... cố làm một tí là hấp dẫn thui mừ!!!

heoconnho
04-05-2003, 15:27
Xin lỗi các bạn,mình cần một chương trình đồ hoạ bằng lập trình pascal chứ ko phải dephi đâu,cảm ơn quycoctu lời góp ý của bạn,mình cũng cảm ơn các bạn đã có những lời góp ý rất chân thành ,mình hi vọng các bạn sẽ giúp được mình.

CrazyBabe
04-05-2003, 15:33
HeoConNho cần demo viết bằng Pascal à ?

Mach2
04-05-2003, 19:10
Thui rùi, pascal thì mình... hic hic!!!

real_time
05-05-2003, 19:06
pascal hả! chuyện này thì hỏi Darklife2 ấy! có khi hắn làm được đó!

heoconnho
05-05-2003, 20:34
Vậy thì darklife2 có thể giúp mình được ko.Nhanh nhanh lên nha.

btkiet
07-05-2003, 10:05
Bạn đang cần source hay cần góp ý, nếu cần source thì phải mô tả chính xác là vẽ cái gì, chuyển động như thế nào để xem có ai viết được thì post lên.
Còn nếu cần góp ý thì tui có vài ý kiến như sau:
- Bạn có thể dùng chế độ lật trang trong đồ hoạ Pascal để vẽ và lật trang liên tục để tạo chuyển động cho vật thể.
- Nếu là vật thể nhỏ thì dùng chế độ Xor_mode để vẽ chồng lên cũng được nhưng hơi chớp. Có thể khắc phục bằng cách vẽ trực tiếp lên bộ nhớ màn hình.
- Còn các chuyển động đặc thù như cá bơi hay hai người bắt tay thì bạn phải tự vẽ lấy từng bước chuyển động rồi ráp vô lật trang.
Chương trình đẹp hay không là phụ thuộc vào trình độ thiết kế bản vẽ của bạn đó.