PDA

View Full Version : Virus gì đây?

laogia123
26-11-2007, 18:39
Máy tính mình hồi đó có để mấy con virus tên là ,.exe 1.exe ..., có lần tự nhiên có một con virus nào đó vô máy mình, nó làm mất tiêu mấy con virus kia làm mình tiếc đứt ruột. Nghĩ vậy là yên nào ngờ mấy hôm sao máy tính mình có hiện tượng lạ đó là mấy file mất hết phần mở rộng, (mặc dù đã vào tool-> options để chỉnh lại). Mình cài kasperky vô để diệt virus, nào ngờ khi cài xong thì máy mình không thể làm gì được (Khởi động lên, nhưng kích hoạt bất kỳ biểu tượng nào được, dù rằng con chuột cứ chạy). Mình vào safe mode lấy lại điểm dừng, khởi động vào được thì mình cài ngay thằng norton virus để diệt. nó chạy 1 giờ, quét mới có ổ đĩa C mà đã đến 500 con virus. Giờ thì virus cứ đâu ra hoài, thằng norton của mình nó diệt hết mấy phần mềm quan trọng của mình luôn. Sùng nó nhưng biết sao giờ. Mấy anh chị cô chú bác nào biết phần mềm diệt virus nào mạnh nhất hiện nay mà giá cả phải chăng chỉ dùm em, xin hậu tạ. Em ở Cần thơ, ĐT 0987476028. Thanks

edavn
26-11-2007, 21:54
Bạn ở Cần Thơ thì nhờ D32 của anh Nhật Quang ấy:) nếu không bạn thử dùng Symantec Edition Corporation xem, cái Kasperky nếu không có kinh nghiệm về hệ thống xài sẽ vô tình xoá luôn các file chương trình chạy của hệ thống lẫn một số ứng dụng khác, vì vậy sau một thời gian bạn sẽ làm hỏng luôn hệ thống:D

toidenroi
26-11-2007, 22:18
Tôi cũng bị cái này, kaspersky không diệt được. Bạn tải norton internet security / antivirus 2008 về diệt. Rất dễ dàng. Có bản dùng thử 90 ngày trên symantec.com đó.

cuong_war3
28-11-2007, 08:09
Dùng bitdifender thử xem bạn

ktvnguyenchien
28-11-2007, 09:33
Quá nhiều bài viết về virus. bạn kiếm lại nha

study one
28-11-2007, 22:55
bây giờ virut rất đa dạng nếu bạn muốn bảo vệ thông tin của bạn 1 cách chắc chắn thì bạn thế ghi ra một cái đĩa hoặc coppy vào ổ cứng sơ cua nào đó để đề phòng virut phá hoại. khi bị phá hoại trong máy bạn chỉ cần fomat lại và coppy lại dữ liệu là ok :) . đây là cách chắc ăn nhất đóa

thangdl86
28-11-2007, 23:00
bạn nên quét hết tất cả các ổ đĩa luôn đi, máy mình cũng từng bị thế đó, cài lại win từ ổ C, nhưng cũng ko được, cuối cùng phải cài lại lần nữa, rùi quét tất cả mất hơn 1 đêm mới xong.