PDA

View Full Version : cho hỏi cách save file flash có text

sim
27-04-2003, 13:56
giả dụ trong mấy cái flash e-card, khi người ta viết cho mình, thì những chữ đó sẽ hiện lên lúc cuối cái flash, trong cái ô dành ghi chữ của flash, nhưng khi save flash lại (từ cache) thì chỉ có file flash, ko thấy chữ
ai biết cách nào save luôn cái text đó chỉ tui với
cám ơn nhiều lắm

Kar
27-04-2003, 19:55
Mình không hiểu ý của bạn lắm, nhưng theo mình nghĩ chắc là nó dùng 2 file swf cùng với lệnh loadMovie(); nên bạn chỉ save lại được 1 cái file swf thôi, bạn có thể vào tempolary để lục trong đó, có thể vẫn còn một cái nữa ở trong đó...

Kar
27-04-2003, 19:57
Mà cũng có thể nó sử dụng cái dynamicText, bạn không thể save lại được dòng text đó nếu không có source của nó... :)

sim
27-04-2003, 23:29
có nghĩa là vậy, giờ u thử vô hallmark.com rồi send ecard đi, khi mà đánh những gì u muốn gởi cho người ta, bình thường thì nó sẽ hiện lên thành text thường phía dưới cái card (copy được) , nhưng mà bi giờ thì nó load cái card xong, lúc mà xong rồi thì những cái chữ u đánh nó sẽ hiện ra
save cái flash ko thì dễ rồi, nhưng tui muốn save luôn text nữa
thanks

9Star
27-04-2003, 23:40
Những cái chữ bạn gửi được lưu trong Database nên chỉ khi nào bạn coi trên web mới thấy thôi còn lấy về máy chạy sẽ không thấy như Kar nói đó...