PDA

View Full Version : hỏi về học php

Về Đâu
05-09-2002, 10:58
theo 1 số tài liệu mình đã xem quq đề nhắc đến toán tử :question: của C++ hoặc asp có phải là phải bíêt về 1 trong 2 cái này trước mới học php được không ?
nếu không tịên thể cho mình biết là phải có căn bản về gì mới có thế học được php hay là không cần gì ngoài html và sử dụng thành thạo 1 số free progaming = php thôi .

danghien
07-09-2002, 13:28
toán tử ? đó thực ra là câu rút gọn của if ...then... thôi.
Muốn học tốt PHP(+ngôn ngữ lập trình khác) thì phải có tư duy lập trình. Nếu học qua lập trình căn bản như Pascal, C thì càng tốt. Cú pháp PHP cũng gần giống C nên biết C thì học nhanh hơn.
Tóm lại chỉ cần C căn bản + HTML căn bản + khái niệm web client/server + Javascript căn bản + (SQL căn bản) để học PHP căn bản :)

Về Đâu
07-09-2002, 16:50
thanks

TieuThapNhatLang
10-09-2002, 10:44
Bạn muốn tự học thì có thể down 1 số php làm sẵn về xem ...

nhipsongvn
18-07-2003, 10:14
hơ down ở đâu zậy, lỡ thì post luôn đường link đi

Về Đâu
18-07-2003, 11:08
www.google.com www.php.net hẹ hẹ 2 website cơ bản nhất để tìm kiếm tài liệu php :).

nhipsongvn
19-07-2003, 19:06
Zậy ư, nhưng tiếng anh ko hà, mà tui lại thích đọc tiếng việt hơn, mong "về đâu" lỡ bít thì post luôn đi, hay đường link của trang web nào dạy PHP cụ thể = tiếng việt, nói tóm lại tiếng anh tui ko khá lắm. À tui bít 1 trang tìm kiến còn mạnh hơn cả 2 trang của các hạ đó
www.wisenut.com

Về Đâu
20-07-2003, 15:19
hix nếu nhipsongvn biết rồi thì hỏi VĐ làm gì ? bảo đảm không trang nào đầy đủ như của php.net được .Còn tiếng việt thì không có rồi .

Ngutinhoc
20-07-2003, 15:43
Theo mình thì đọc tài liệu php bằng tiếng cũng đâu có khó như các bạn nghĩ đâu ! nếu như bạn đã có căn bản về C và C++ thì học lại càng dễ . Tiếng anh mình cũng kém lắm nhưng đọc cũng tạm tạm được ! Vì cả một câu nhiều lúc mình không cần biết hết nghĩa các từ mà mình chỉ cần đoán được thông qua các ví dụ kèm theo là OK !

nhipsongvn
26-07-2003, 16:32
"Ngutinhoc" nói chí phải, nhưng học C, và C++ đau đàu lắm, mình có quyển sách dạy C trong vòng 21 ngày, heh đọc xong ngu luôn, hiểu được 3/10. Chắc phải tày học thầy và bạn wé.

pfiev
26-07-2003, 16:49
"Ngutinhoc" nói chí phải, nhưng học C, và C++ đau đàu lắm, mình có quyển sách dạy C trong vòng 21 ngày, heh đọc xong ngu luôn, hiểu được 3/10. Chắc phải tày học thầy và bạn wé.
Đọc thêm lần nữa có lẽ lên được 4/10 :D

nhipsongvn
27-07-2003, 12:46
well heh heh cám ơn hén, ợ đợi chừng khỏang mấy tuần nữa tui mua modem zìa up web của tui cho bác coi, web bói ấy mà...........

pfiev
09-09-2003, 04:11
Zậy ư, nhưng tiếng anh ko hà, mà tui lại thích đọc tiếng việt hơn, mong "về đâu" lỡ bít thì post luôn đi, hay đường link của trang web nào dạy PHP cụ thể = tiếng việt, nói tóm lại tiếng anh tui ko khá lắm. À tui bít 1 trang tìm kiến còn mạnh hơn cả 2 trang của các hạ đó
www.wisenut.com
Nghe nói hay quá, tui vào thử thì.. không được.

The page cannot be displayed
There is a problem with the page you are trying to reach and it cannot be displayed.

--------------------------------------------------------------------------------

Please try the following:

Click the Refresh button, or try again later.

Open the www.wisenut.com home page, and then look for links to the information you want.
HTTP 500.100 - Internal Server Error - ASP error
Internet Information Services

--------------------------------------------------------------------------------

Technical Information (for support personnel)

Error Type:
Microsoft VBScript runtime (0x800A004C)
Path not found
/index.html, line 14

Browser Type:
Mozilla/4.0 (compatible; MSIE 6.0; Windows NT 5.1; (R1 1.3))

Page:
GET /index.html

Time:
Monday, September 08, 2003, 3:10:07 PM

More information:
Microsoft Support

Trong đó có gì hấp dẫn vậy?
Còn muốn đọc tiếng Việt thì kêu EVTrans dịch cho. Nhưng mà đừng kêu nó chuối nhá...