PDA

View Full Version : Xin hỏi phần mềm download nào tự động tiếp tục down khi bị ngắt.

tampm
20-11-2007, 10:48
Xin cháo các bác.

Các bác cho hỏi phần mềm download nào support tự động tiếp tục download khi bị ngắt giữa chừng (như bị stop hay pause).

Em đang dùng FlashGet nhưng ko thấy có tính năng này. Thỉnh thoảng em đang down một file, down được 80% tự nhiên bị đứng (pause hay bị delete), play để down lại thì nó làm lại từ đầu, ko có tiếp tục down phần còn lại.

Xin cảm ơn.

astrologic
20-11-2007, 10:55
Vậy thì bạn dùng thử IDM 5.11 build 8 nhé
Steup : http://www.megaupload.com/?d=PAFJZSKM
***** : http://www.megaupload.com/?d=8X48B50E
Cái này xài rất tốt nè, đọc kỹ hướng dẫn trước khi cài trong phần ***** nhé

i_love_IT
20-11-2007, 10:57
Flashget có tính năng này mà.Nó nằm ở trên thanh công cụ.

tampm
20-11-2007, 11:58
Bác có thể chỉ cụ thể cho e rõ hơn tính năng này của FlashGet được ko? Em tìm hết cách rồi mà ko thấy.

nguoimoi
20-11-2007, 12:39
Bác có thể chỉ cụ thể cho e rõ hơn tính năng này của FlashGet được ko? Em tìm hết cách rồi mà ko thấy.

Tính năng đó là "Resume" !

gamerchina
20-11-2007, 13:04
Các phần mềm hỗ trợ download đều có tính năng Resume mà :D

tampm
21-11-2007, 09:11
Em vẫn ko thấy Resume trong FlashGet. Em đang dùng v1.9
Resume nằm ở đâu vậy các bác? Chỉ giúp em với.

arsene_lupin
21-11-2007, 10:01
Em vẫn ko thấy Resume trong FlashGet. Em đang dùng v1.9
Resume nằm ở đâu vậy các bác? Chỉ giúp em với.

không còn có thể nói nổi bạn nữa flasget nó có mấy cái nút chạy như của đài đó nó đang chạy bạn ấn vào là nó dừng lại bấm lần tiếp theo là nó lại chạy

spartacus
21-11-2007, 10:31
Cách đơn giản nhất để tìm button Resume là click phải chuột vào chính file đang download cần Resume. Tùy biến từng chương trình download mà hình dáng button khác nhau.

ThànhViênVIP
21-11-2007, 11:49
Quan trọng là host đó có cho phép bạn resume hay không, chứ phần mềm nào cũng hỗ trợ chức năng đó cả. Ví dụ nếu bạn download free trong Rapidshare bạn kô thể resume đc, nhưng nếu download bằng tài khoản Premium thì được.

giooc3chop
21-11-2007, 16:16
Cả IDM và FlashGet.... đều có chức năng Resume cả, nhưng vấn đề tưởng đơn giản nhưng lại ko đơn giản tí nào. Ví dụ tui để máy download (Host này cho phép Resume) bỗng nhiên vì 1 lý do nào đó nó bị Pause, sau đó mình Click chuột vào để nó Resume thì lại chạy đc tiếp ngon ơ, chẳng có gì khó. Vậy tui đố các bạn là nếu như download ban đêm mà bị tình trạng này thì các bạn tính sao, chẳng lẽ ngóc đầu dậy nhấn Resume rồi đi ngủ tiếp sao ?? Hè hè hè......, bác nào giải đc bài toán này thì em xin bái phục.

mitavn
21-11-2007, 16:25
Trong IDM có phần thiết lập tự động Scheduler đó, vào đó mà chỉnh, có phần number of entries ... đó !

astrologic
21-11-2007, 16:30
Uhm có 1 cách để máy tự động resume khi chương trình dowload bỗng nhiêm vì một lý do nào đó bị Pause : mở notepad đánh vào đó autoresume { IDM < phiên bản mình đang dùng nhé > } rồi lưu file đó lại với tên IDMautorun.exe .
Click vào file đó rồi để chế độ Statup, vậy là OK :)) Thử đi nhé
Tớ cũng muốn thử lắm nhưng do mạng nhà tớ ko bị ngắt bao giờ nên chưa có cơ hội dùng