PDA

View Full Version : Tư vấn về Vợt + Giầy + ...

baongoclongchau
20-11-2007, 10:33
Cái Topic nay có được hoan nghênh không vậy?
Mình muốn có thêm kinh nghiệm về môn Cầu lông này nhưng chẳng tìm thấy bài nào của các bạn về vấn đề Vợt và Giầy cùng các trang phục khác khi tham gia chơi Cầu lông cả.
Các bạn tư vấn giùm mình cái nhé.
Thứ nhất: Với người mới chơi thì nên dùng loại vợt như thế nào?
Thứ hai: Loại Giầy để chơi cầu lông trên sân xi măng? Sân ngoài trời, trong nhà?

vozanhvodang
20-11-2007, 14:16
ui vấn đề này phải những người chuyên nghiệp!Hoặc những người trong nghanh buôn đồ thể thao mới năm rõ đc!Chứ anh em mình thì cũng chỉ biết có giới hạn thôi!
Em xin giới thiệu với bác Hà!Bác ra 111 Nguyễn Tuân quán của anh Luân!Anh Hiếu!Bên box pro sport!
Các anh ý là dân cầu chuyên nghiệp!Lại là đại lý chính thức của Hãng proace tại việt Nam!Đồ đạc giầy dép!Quần áo cài gì cũng rẻ!
Mà các anh ý nắm rõ về thông số cũng như công dụng của đồ thể thao đặc biệt là cầu lông!
Nếu rảnh bác có thể ra cửa hàng anh ý đàm đạo!
Chỉ cần bác nói là Anh Hà Bầu club cầu lông Hà Đông đảm bảo anh ý đón tiếp cực kỳ nhiệt tình và nồng hậu!
Các anh ý cũng quan tâm và Có tình cảm tốt đẹp với box mình lắm!
Hôm trước giới thiệu thành viên chuẩn bị vào club mình ra mua đồ!Nhưng vẫn bảo là thành viên club mình!
Về em hỏi nó thế nào!Thì nó bảo kô ngờ mua đc vợt chính hãng mà lại đc giá rẻ thế!Lại đc khuyễn mãi bao nhiêu là quà!Đồ đạc toàn đồ chính hãng nữa!Nó bảo là thành viên box cầu lông hà đông!Nên anh ý hỏi thăm nhiều cũng như nhiệt tình tư ván cho nó!
Nếu hôm nào rảnh bác lên đó chơi và nhờ các bác ý tư vấn thêm cho!
Ok!

baongoclongchau
20-11-2007, 15:12
Dĩ nhiên là A sẽ qua đó rồi.
Nhưng A vẫn muốn tạo một nơi cho ACE nghiền Cầu lông có nơi "đẽo cày giữa đường" chút mà.

kk01233
20-12-2007, 03:53
mình cũng ko phải là dân pro nhưng xin đóng góp chút ý kiến.
Về giày : nếu là sân ngoài trời, sân xi măng thì tốt nhất là dùng giày tầm 70,80k (Asia, thượng đình..) vì ở sân si măng độ ma sát lớn rồi nên giày kô cần nhiều ma sát, hơn nữa ở sân xi măng giày bị ăn mòn rất nhanh~~> rất tốn kém nếu dùng giày loại xịn. Còn nếu chơi ở sân trong nhà thường xuyên thì nên đầu tư giày xịn 1 chút: giày có đệm kô khí~~>bật nhảy tốt+thoáng khí+ma sát tốt(mà kô sợ hỏng giầy);loại này thì tầm 200-400k. MÌnh thì cũng chỉ xài Asia thôi...hic ,sinh viên túng thiếu mà
Về vợt:kô phân cụ thể theo người mới chơi hay người đã chơi lâu rùi..(tất nhiên dân pro thì dùng loại vợt đắt tiền rùi +_+)
Người nào hay đập cầu(công,tay khỏe) thì dùng loại vợt nặng đầu (Pro 900,..)
người nào chơi thủ(tay yếu 1 chút)thì dùng loại vợt nhẹ đầu(Pro 318,PRo 1000,MP22..)
Hiểu biết còn ít mong mọi người chỉ bảo thêm
NY : trungkien_d05vt1_01233

baongoclongchau
03-01-2008, 16:06
Ui
Mình mới sắm một đôi Kawasaki, giá 460k hơi nhiều xiền đấy.
Đúng là đi vào chơi cầu tự tin hẳn, rất êm chân. Nhưng có lẽ chỉ dám đi chơi trong nhà thôi, nhất là phải là sản gỗ cơ. Chứ chơi mấy sân xi măng thế này thì xót xa lắm.