PDA

View Full Version : Cố lên "Games made in VietNam" !!!

dang_tinhoc
25-04-2003, 12:11
Tôi vừa đọc bài viết "Làm quen với định mệnh" trong phần Cảm về game của báo e-chíp :eek: . Tôi thấy Shinra thật tài giỏi . Mong rằng game "Fate" của bạn sẽ là lá cơ đầu dẫn dắt những game "made in VietNam" đi lên .
Hãy cố gắng lên nhé Shinra, tôi và những người yêu game trên đất nước Việt Nam tin tưởng và trông cậy vào bạn !!!
Vài dòng động viên .
Thân chào .:D

Shinra
26-04-2003, 02:07
Dạ em đang bị chửi thối dé trong đây đấy ạh, bác đừng réo tên em nữa kẻo mấy người kia lại xúm vào mần thịt thì khổ ! ^_^

dang_tinhoc
27-04-2003, 07:18
Có giỏi thì người ta mới mần thịt chứ . Như tôi đây, muốn bị người ta mần cũng không được :-) ! Nói đùa tí thôi, cố gắng tiếp đi nhá !

MatKieng
27-04-2003, 16:31
Thôi mà Yui, mình thấy có nhiều tài liệu lắm đấy chứ, tại vì chúng ta chưa thật sự có đầy đủ kiên trì để đọc đó thôi. Bạn có thể đọc tài liệu "tricks of the Windows game gurus" (mình nhớ không rõ nữa) Chúc cho tất cả hoà thuận với nhau, hehe, và chúc cho game VN phát triển.

Nicholaspopup
27-04-2003, 16:53
đúng đấy

Shinra
28-04-2003, 00:46
Bình tĩnh đi ông, link trong e-Chip đó, tui cho cả nước biết link, chỉ ko cho mình ông bit thui, xé e-Chip rùi hảh ! Hahah ( àh, link trong số 9 bài Engine đó, ko phải một mà là một đống )

pt2012
28-04-2003, 00:51
tuyệt vời, game Việt Nam, Shinra định chừng nào phát hành vậy, dự kiến giá bán bao nhiêu, lẹ lẹ nha, tui mong chờ wá chừng.

MatKieng
28-04-2003, 09:44
À, game của Shinra có đòi hỏi máy phải cấu hình cao mới chạy được không vậy?

dang_tinhoc
28-04-2003, 12:23
Lara Croft của Eidos làm = 3500 đa giác, không biết Fiona của Shinra làm từ bao nhiêu đa giác mà nhìn cũng đẹp ghê á !

thienancn4
29-04-2003, 07:47
cái gì,sao không thô lộ cho bọn này biết games của bạn thuộc thể loại gì?tui khoái games bóng đá

bibica
30-04-2003, 21:31
tôi không thich kiểu ba hoa của Shinra ?
Ba hoa ở điểm nào?
Bạn không thích thì vào góp ý mà nhận xét hay gửi tin nhắn...không nên post bài sai chủ đề

game của Shinra có đòi hỏi máy phải cấu hình cao mới chạy được không vậy?
Trong echip có nói thì phải ,không cần cao lắm Pen IV là đủ rồi lol ...nghe nói là không cần cao lắm mà

Shinra
01-05-2003, 01:29
Nếu tôi không có thực lực, tự khắc sẽ bị cắt Mod.
Ờh .. "những người như vậy mà cho làm MOD" .. chẳng lẽ cho Yui làm hảh ? Thử hỏi Yui đã đóng góp gì cho diễn đàn, chia sẽ những gì với mọi người ngoài những câu ..

Ê đồ choá ! Đưa tao link ko tao chém mày bây giờ
Thử hỏi mọi người xem nếu Yui cứ tiếp tục nói chuyện cái kiểu như vậy thì việc Admin buộc lòng phải cắt account của Yui là đúng hay sai ? Ai cũng bit !

To Bibica : đúng vậy, chỉ cần khoảng P III 850 Mhz, card màn hình 16MB là bắt đầu chạy được rồi.

dang_tinhoc
01-05-2003, 07:27
Thôi đủ lắm rồi, mỗi người dừng lại ở đây nhé !!!
Cái box này tôi mở ra để tìm hiểu thêm về game của Shinra mà ! Muốn đóng góp ý kiến hoặc câu hỏi thì rất cám ơn, cứ việc post bài thoải mái . Chứ cãi nhau thì thôi vậy .
Shinra cứ tiếp tục lo các câu hỏi của các bạn khác đi, còn YUI nếu một lần nói không hay nữa thì các Mod và Admin khác sẽ lo việc này .

Zenki-X
01-05-2003, 08:36
cố gắng lên nhé shinra ! mình củng muốn tự làm một game nhưng vấn đề cốt lõi là ý tưởng mình vẫn chưa có nên ...hic.... tạm thời chỉ ráng học thật giỏi tiếng nhật để việt hoá mấy cái rom của GBA thui !

dang_tinhoc
01-05-2003, 10:37
Ngược lại tôi có nhiều ý tưởng nhưng chưa biết bắt đầu thực hiện từ đâu .

bibica
01-05-2003, 12:13
dự kiến giá bán bao nhiêu, lẹ lẹ nha
Chắc nếu có thì chỉ bằng tiền đĩa thôi ,không hơn được đâu ,thế nào cũng có ***** à lol
Chỉ tội cho bác Shinra nhà ta

Good luck