PDA

View Full Version : Cho em hỏi cách lấy hard disk pc làm host?

dohoangthien
19-11-2007, 23:55
Cho em hỏi cách lấy hard disk pc làm host như thế nào vậy các pro? Vì file dung lượng lớn quá nên ko thể up lên mạng được. Mong các pro giúp dùm. Em cảm ơn

i_love_IT
20-11-2007, 10:17
Cho em hỏi cách lấy hard disk pc làm host như thế nào vậy các pro? Vì file dung lượng lớn quá nên ko thể up lên mạng được. Mong các pro giúp dùm. Em cảm ơn

Câu hỏi này thật là khó hiểu.Hard disk PC thì liên quan gì tới host nhỉ

dohoangthien
20-11-2007, 20:39
uh. cũng khó hiểu thiệt. Ý mình là muốn là chia sẻ những bài nhạc mp3 có trong đĩa cứng để dùng để play hoặc download trên Blog nhưng ko phải up lên mạng. Nhưng mình ko biết ghi link nó như thế nào? Pro chỉ giúp

squall86
20-11-2007, 21:25
:D "Vì file dung lượng lớn quá nên ko thể up lên mạng được" cái này chia nhỏ file ra thôi.
"Nhưng mình ko biết ghi link nó như thế nào?" >>>> ko thể

i_love_IT
20-11-2007, 22:55
Không hẳn là không thể .Nhưng thực tế là sẽ tốn kém và không hề tiết kiệm như bạn nghĩ vì mỗi lần một ai đó download bài hát của bạn thì thực tế là bạn đang upload bài hát đó lên. Như vậy có n lần download thì cũng sẽ có n lần upload. Trong khi đó nếu up lên host thì bạn chỉ phải upload 1 lần mà có thể download nhiều lần

The Old Man
21-11-2007, 00:04

Cách thức này gọi là IIS Internet Information Service , một ứng dụng sẳn có của windows. Bạn phải cài vào máy và setup cho máy mình làm HOST. Có thể dùng máy nhà chạy website, hay dùng FPT để upload nhạc v.v
Hảy search key IIS trong DĐ cũng như trong Google, vì khó mà giải thích cặn kẻ trong một trang này

khoabeo108
21-11-2007, 17:24
Cách thức này gọi là IIS Internet Inormation Service , một ứng dụng sẳn có của windows. Bạn phải cài vào máy và setup cho máy mình làm HOST. Có thể dùng máy nhà chạy website, hay dùng FPT để upload nhạc v.v
Hảy search key IIS trong DĐ cũng như trong Google, vì khó mà giải thích cặn kẻ trong một trang này

Dùng 1 IIS không thì chưa đủ bác TOM ạ, còn vụ IP động nữa

@dohoangthien: Thôi, cứ search 1 từ khóa IIS đi, vì thường khi người ta viết về IIS, cũng sẽ đề cập ngay tới việc giải quyết IP động rồi

giooc3chop
21-11-2007, 20:36
Có 2 cách để làm việc này :
- 1. Cách này dùng FTP có sẵn của WinXP và thêm cái PM tự động update IP của mình thông qua www.dynDNS.com chẳng hạn
- 2. Dùng PM Purplenova để biến PC mình thành Host. Cách này đơn giản nhất
Nhưng Cả 2 đều có khuyết điểm, đó chính là tốc độ Upload của đường ADSL mà bạn đang sở hữu => chậm đến kinh hãi (khoảng vài trăm bytes/s)

i_love_IT
22-11-2007, 01:24
Mục tiêu của bác này là tiết kiêm thời gian và chi phí mà các bác chỉ toàn cách tốn kém thế thì làm sao mà hiệu quả. Tốt nhất cứ up lên host cho xong