PDA

View Full Version : Hello every body

vietginseng
19-11-2007, 11:11
Chao moi nguoi minh moi dang nhap vao dien dan, mong moi nguoi giup do. Thanks

thanhds_th
20-11-2007, 16:46
Chào mọi người.Mình là thành viên mới , rất mong được các bạn chia sẻ kinh nghiệm về mọi lĩnh vực.Tất nhiên là tin học rồi .Thank for all.

thanhds_th
20-11-2007, 16:49
Xin chào tất cả các bạn , mình là thành viên mới gia nhập cộng đồng của chúng ta.
Đây là bài port đầu tiên của mình nhưng lại là bài yêu cầu được các bạn giúp đỡ.
Mình rất mong nhận được sự giúp đờ từ các bạn . Mình nghĩ có lẽ điều mình quan
tâm cũng là điều mà rất nhiều bạn trong cộng đồng của chúng ta quan tâm . mình xin
lỗi vì hơi dài dòng vì đây là lần đầu tiên mà.
Gần nhà mình có rất nhiều sóng WiFi nhưng đa số trong đó đều bị khóa , một số
ít trong đó không bị khóa nhưng sóng rất yếu ,may mắn lắm thì truy cập được vài phút
là rớt.
Mình nghe đến hack WiFi rất nhiều nhưng không biết thực hiện như thế nào.có lên mạng tìm hiểu thông tin thì đa số đều rất chung chung, mình không biết thế nào.Và mình cũng tìm được một số công cụ mà theo giới trên mạng là những công cụ dùng để hack . mình đã có trong tay file video hướng dẫn cách hack và mình cũng làm như chỉ dẫn nhưng ko được . theo suy đoán của mình có lẽ mình dùng card Wifi cổng USB (RT73 USB Wireless LAN Card) nên Linux nó không nhận ra Card Wireless này , hoặc là mình còn thiếu một số công cụ nào đó mà mình không biết.Tuy nhiên khi mình dùng VMware Workstation tạo mạng ảo (máy chủ là Windows ) thì linux nó truy cập được mạng (có lẽ truy cập qua Windows) mình không hiểu vì sao cả :??????
Ngoài 2 file video hướng dẫn cách hack WEP và WAP mình còn có một số file sau :
+ aircrack-2.41
+ Surf_The_World_For_Free__WiFi_Radar___WiFi_Hack_To ols
+ aircrack-ptw-1.0.0
+ weplab-0.1.5_win32
+ wirelesskeyview
+ aircrack-ng-0.9.1.tar
+ NetStumblerInstaller_0_4_0 (phần mềm chạy trên Windows)
(tất cả còn lại đều là mã nguồn )
+ Mình còn biết được BSSID , SSID , Encryption(dạng WEP) , Network Type(Infrastructure) của mạng mà mình định sẽ hack .
+ Hay có cách nào cải thiện sóng yếu không , mình đã nối dài cáp USB thêm 5m thì máy tính không nhận ra card Wireless.
>>>>>> Vì vậy bạn nào có biết sử dụng những công cụ trên để hack hay có ý kiến gì với mình vui lòng giúp mình với , mình là SV ở TPHCM . Mình cảm ơn rất nhiều