PDA

View Full Version : Cài chung Win XP và Win 2k3

sutubien98
18-11-2007, 18:51
Chào các bạn!
Mình có vấn đề thế này, trước kia mình vẫn cài Win Xp và Win 2k3 trên cùng một máy(Win Xp trên phân vùng FAT32 và Win 2k3 trên phân vùng NTFS) thì khi khởi động vẫn có hai tùy chọn chọn Win XP hoặc Win 2k3.
Nhưng không hiểu lí do gì mà bây giờ máy chỉ cho chạy hoặc Win XP hoặc Win 2k3 mà thôi, mặc dù mình đã thiết lập trong Partition Magic là Active một phân vùng và phân vùng kia để là None, nói vậy chắc các bạn hiểu chứ?
Vậy nên muốn tham khảo ý kiến của các bạn.
Rất mong nhận được phản hồi sớm.
Chân thành cám ơn!

subzero
19-11-2007, 02:14
Cái này bạn sửa file boot.ini
Thêm 1 dòng để active cái WinXP hoặc Win2k3 là lúc khởi động nó sẽ cho chọn khởi động từ win nào ngay

mrhahung
04-04-2009, 16:25
em đang muốn cài cái win2k3, nhưng ko bít sẽ phân chia ổ D (ổ nhà em có 40G thui, ổ D còn thừa nhiều) ra thành hai ổ, 1 cho dữ liệu cũ, 1 cho cái win 2k3, nhưng ko biết ổ cho win2k3 sẽ chiếm ít nhất bao nhiêu G. Các pro giúp em vụ này nhe, em cảm ơn nhiều

hoanghiep0044
22-07-2009, 10:27
Chào các bạn!
Mình có vấn đề thế này, trước kia mình vẫn cài Win Xp và Win 2k3 trên cùng một máy(Win Xp trên phân vùng FAT32 và Win 2k3 trên phân vùng NTFS) thì khi khởi động vẫn có hai tùy chọn chọn Win XP hoặc Win 2k3.
Nhưng không hiểu lí do gì mà bây giờ máy chỉ cho chạy hoặc Win XP hoặc Win 2k3 mà thôi, mặc dù mình đã thiết lập trong Partition Magic là Active một phân vùng và phân vùng kia để là None, nói vậy chắc các bạn hiểu chứ?
Vậy nên muốn tham khảo ý kiến của các bạn.
Rất mong nhận được phản hồi sớm.
Chân thành cám ơn!

có lẻ bạn chưa cài phần mềm quản lý nó nên mới như thế đâu bạn cài thử sử dụng phần mềm boot magic xem sao mà nên nhớ là khi cài boot magic phải có phân vùng FAT32 nhe chúc bạn thành công,