PDA

View Full Version : Lỡ tay vào Control Panel phá tùm lum !! Có ai biết vào chỉ giùm mình cái

jayn
17-11-2007, 16:30
Hôm nay thằng em mình vào Control Panel chẳng hiểu nó lục lọi gì trong cái Control Panel>>Folder Option>>File Types>> nó vào Folder Avanced rồi đổi lệnh gì trong đó mình ko biết mà bây giờ mình double click vào Folder nào thì đều hiện lên màn hình Dos :( trong Folder Avanced hình như có 2 lệnh là Find và Explorer bây giờ mình vào phần Browse tìm trong System 32 tìm lệnh nào để Open File và tìm lệnh nào cho Explore :( Có ai biết giúp mình với

astrologic
17-11-2007, 16:45
Trong phần Control Panel>>Folder Option >>Gerenal có phần Restore Defaults, bạn thử ấn vào đó xem có được không

jayn
17-11-2007, 17:15
ko được luôn bạn ơi hình như là phải vào system 32 có file nào đó để giúp Open file và explore.Mình bị hư 2 cái đó rồi.Mỗi lần click chuột phải vào folder hay file gì thì chỉ còn cái search là hoạt động còn cái explore và open thì chỉ toàn ra màn hình Dos :(

truongtranich
17-11-2007, 19:28
ko được luôn bạn ơi hình như là phải vào system 32 có file nào đó để giúp Open file và explore.Mình bị hư 2 cái đó rồi.Mỗi lần click chuột phải vào folder hay file gì thì chỉ còn cái search là hoạt động còn cái explore và open thì chỉ toàn ra màn hình Dos :(

chắc là bạn phải cài lại windown rồi.

thanhloan1212
18-11-2007, 00:04
bỏ đĩa win vô repair thử, nhanh hơn cài win đóa