PDA

View Full Version : [Q] Dĩa Audio có khác dĩa Karaoke không?

norton
23-04-2003, 22:20
Các bạn cho tôi hỏi 1 chút, dĩa nhạc karaoke nó có giống như dĩa CD bình thường không, hay là dĩa Kar là dĩa DVD, tại tôi thấy 1 dĩa Kar nó chứa được cả ngàn bài, nhưng thật ra mỗi bài cũng chỉ là midi mà thôi, nên tôi nghĩ chắc dĩa Kar là CD bình thường, tôi nghĩ như thế đúng không? Các cao thủ trả lời giúp tôi đi, tôi đang cần gấp lắm, thanks.

tronghau
23-04-2003, 22:33
bạn có thể nói rõ hơn được không ? đĩa kar giống CD hay giống VCD ,,đĩa KAR chứa cả ngàn bài mình nghĩ chắc là đĩa Mp4 đó .cái đó` thì dễ ohân biệt qua số bài hát mà.

norton
24-04-2003, 11:05
Ý của tôi là dĩa nhạc Karaoke trong dàn Karaoke 5 số kìa, chứ không phải là dĩa Karaoke bình thường cũng chỉ như là dĩa VCD thôi, chứ đâu có khác gì đâu

Cuccu
24-04-2003, 16:51
Đĩa Karaoke 5 số là đìa CD thường, chớ không phải DVD, được ghi nhạc và hình riêng. Hình chỉ có tí tẹo để làm nền là chính còn lại là nhạc dạng Midi mà loại này dung lượng mỗi bài rất nhỏ.lol

lkt1827
25-04-2003, 03:50
các bạn có thể cho mình biết có ca`1ch nào lấy những bài nhạc midi từ đĩa karaoke 5 số ra không?

onngoai
25-04-2003, 16:27
Xin bổ sung: Đĩa Kar 5 số gọi là đĩa CAVS. phần nhạc một số đia thường la .mid bạn chỉ cần phần mềm soan midi la có thể sửa lại.
Còn đĩa CD audio được ghi dưới dạng track (rãnh). Cấu trúc khác nhau là ở chỗ đó

lkt1827
27-04-2003, 22:39
onngoai nói sao chứ đĩa cd nào mà không ghi theo track? tất cả dữ liệu lưu trên cd đều ghi theo track hết nên mới có vụ phân biệt đĩa bao nhiêu dung lượng chứ! đĩa cd chỉ khác nhau về định dạng file thôi. đối với windows thì khi đọc một cd nhạc nó sẽ nhận dạng tập tin có đuôi là .cda còn đố`i với hệ điều hành khác thì mình không biết.

onngoai
30-04-2003, 16:23
Không phải đĩa CD nào cũng ghi theo dạng Track đâu? Nên phân biệt Track với kiểu ghi theo thứ tự từ trong ra ngoài
Vậy có bao giờ bạn tự hỏi tại sao tổng dung lượng các file cda không đúng với dung lượng đĩa không? (lưu ý ngay cả WINxP dung lượng này cũng khoong đúng)

Có bao giờ bạn hỏi tại sao đĩa CD Audio thì có thể bấm nút Play trên CD Rom còn các đĩa khác thì không?

Tại sao lại phải có cap audio?

bạn nên nhớ phân biệt dung lượng đĩa không liên quan mấy về cách lưu trữ. Chỉ có cách lưu trwx nào đó lợi hơn thôi

lkt1827
01-05-2003, 01:02
cd nào cũng có mã nhận dạng riêng và mã đó được ghi vào vùng lead in trên cd. đầu đọc cd chỉ cần đọc đoạn mã đó nó sẽ biết đây là đĩa gì. và nếu nó có hỗ trợ loại đĩa đó nó sẽ cho phép đọc.

onngoai
01-05-2003, 14:03
Đúng 1 chút xíu. Vì đk tui không thể nói rõ từng loại đĩa CD. Nhưng tui khẳng định là: CD Audio có cấu trúc ghi dữ liệu khác hẳn các loại khác

lkt1827
04-05-2003, 21:28
hehe nói cả đống vậy maq2 đúng có chút xíu? bạn sao keo qué. cho đúng nhiều nhiều chút đí. hehe

nói chơi thôi chứ mình cũng chỉ biết sơ sơ thôi., bạn có điều kiện thì cho mình biết thêm chi tiết về đĩa với. mình cũng thích nhưng thông tin đó lắm.

dzon
07-05-2003, 18:08
Có ai bán đĩa midi karaoke không, đĩa phải có những bài hát mới nhất đấy, nhất là những bài của ưng Hoàng Phúc , có kèm theo list

minhphuongboy
17-03-2004, 04:23
tôi cũng muốn mua no nữa!