PDA

View Full Version : Sân Chơi Hội Cầu Lông DDTH Tại Hà Đông

vozanhvodang
14-11-2007, 17:10
hihihihihi........
Xin Chào tất cả Anh em trên diễn đàn!Đây là ngôi nhà của box cầu lông ddth tại Hà ĐÔng!Các bạn có thể vào đây cùng giao lưu học hỏi chia sẻ niềm đam mê!Cũng như có những đóng góp cho box Cầu Lông DDTH Hà Đông ngày Càng phát triển!
Xin chân Thành cảm ơn Sự Tham Gia!Cũng Như Những Đóng Góp Của Tất Cả Các Bạn!
Thân!

baongoclongchau
15-11-2007, 14:32
Khó nhỉ.
Ai có kinh nghiệm gì về Cầu lông Post lên đây cái nào.
Tớ chỉ có mỗi kinh nghiệm đơn giản là trước khi đi thi đấu: Tập ít, ăn nhiều và ngủ khỏe.
Thế là phải chơi ít, được nghỉ sớm ngồi ngoài coi lỏm mọi người thi đấu với nhau thôi.
Đỡ mệt mà lại có thêm nhiều kinh nghiệm để lần sau lại được nghỉ sớm.
hihihihihihihihihi

vozanhvodang
15-11-2007, 22:25
heheheheheh......ACE chuẩn bị đi chinh chiến rồi mà bác chia sẻ Kinh nghiệm thế thì quang tèo à :D bác xem thế nào thứ 7 ra sân tập cùng anh em!Rồi chia đôi hôm này chiến cùng Box Công Đoàn luôn!

Nhân Đây Trung cũng xin thông báo cùng mọi người!Sắp tới Box Cầu Lông DDTH Hà Đông Sẽ có buổi giao lưu với Box Cầu Lông DDTH Hà Nội! Rất Mong Nhận Đc Sự Cổ Vũ CŨng Như Tham Gia Nhiệt Tình CHo 2 Box Cầu Lông! :D :D

Thân! :D

thao nguyen xanh
16-11-2007, 13:44
Chao cac bac yeu cau long, cho em gop mat voi nao

vozanhvodang
16-11-2007, 14:37
Xin Chào Thảo Nguyên Xanh!Rất Vui Nếu Có Bạn Cùng Tham Gia Với ACE Box Cầu Lông DDTH Hà Đông!
Bạn Vui Lòng Để Lại Thông Tin Bản Thân!Bạn Có Thể Lên Sân Để Cùng Trực Tiếp Giao Lưu Cùng Anh Em!Hoặc Phone Trực Tiếp Cho Mình!
Số Phone : 0977008969
Thông Tin Về Lịch Cũng Như Thời gian Sinh hoạt Của Club Bạn Có Thể Xem Tại Box (Lịch Sinh Hoạt Club Cầu Lông DDTH Hà Đông)

Thay Mặt ACE Trong Club Rất Vui Nếu Có Bạn Cùng Tham Gia!Ngày Mai thứ 7 Club Có Buổi Sinh Hoạt Từ 1h30-3h30 tại sân Trong Nhà Thị Đội Hà Đông!Nếu Kô Làm Gì Xin Mời Bạn Đến Sân Giao Lưu Cùng Anh Chị Em Club Ok!!!

Rất Mong Sẽ Đc Gạp Bạn Trên Sân!
Thân :D

thao nguyen xanh
16-11-2007, 15:40
Em moi dang tap danh thoi, chua the giao luu duoc..hic nhung em se den co vu cho cac bac

vozanhvodang
16-11-2007, 17:24
Club cũng toàn gà thôi mà bạn!Nếu Rảnh Mời Bạn Lên Sân Múa Kiếm Cùng Anh Em Cho Vui Ok?
Còn Vấn Đề Offline Với Box Công Đoàn!2 bên đã thống nhất với nhau sẽ lùi lại Đến Chủ NHật tuần sau để 2 club tu luyện Quân số!Chắc buổi off rất vui và ý nghĩa nếu bạn Rảnh Mời Cùng tham gia Với 2 club Mình Cho Vui!:D:D
Mong sớm nhận đc hồi âm của Bạn :D :D

baongoclongchau
17-11-2007, 08:54
Đây có lẽ cũng là một con Vịt đấy.
Nếu đã được là Gà thì tốt quá.

thao nguyen xanh
17-11-2007, 10:39
Bac baongoclongchau oi, the song giua Vit la gi vay??? chac la cung khong co con nao lac dan vao dau nhi, cung loai thi moi song duoc voi nhau ma...hehe

themcuc
17-11-2007, 11:41
Sao lắm "gà" "vịt" thế này. Tình hình này là sắp có đợt cúm gia cầm đây!:D
Thế bác thao nguyen xanh có định tham gia không nào ? :D
Cho mình biết thêm về thông tin nhé:
+Tên:
+Phone:
+Tuổi:
....
Bác có thể hiểu thêm về club tại đây nhé !http://www8.ttvnol.com/forum/caulong/981415/trang-20.ttvn

Thân!

chuột nhắt
17-11-2007, 21:47
ai giup tui voi co the gui cho tui ban nétonicpro2.5huhuhu mong cac ban gip cho chay ban do thich qua huhu
xin cam on nhieu

cntttg
17-11-2007, 23:39
ai giup tui voi co the gui cho tui ban nétonicpro2.5huhuhu mong cac ban gip cho chay ban do thich qua huhu
xin cam on nhieu

Pó tay.kô hiểu gì hết trơn.Lần sau viết có dấu nha bạn.Viết kô có dấu đọc nhức mắt lắm.

baongoclongchau
19-11-2007, 07:48
Hôm qua về có cậu nào ốm không đấy?
Còn Trung và Thêm công việc tối qua ra sao?
Mấy hôm nay tớ thấy người khỏe ghê, có khi tối mai lại chơi được đấy.
Quyết tâm thắng lợi trong đợt chinh chiến đầu tiên nhé.

themcuc
19-11-2007, 09:41
Hôm qua về có cậu nào ốm không đấy?
Còn Trung và Thêm công việc tối qua ra sao?
Mấy hôm nay tớ thấy người khỏe ghê, có khi tối mai lại chơi được đấy.
Quyết tâm thắng lợi trong đợt chinh chiến đầu tiên nhé.

Tình hình là rất tốt anh ạ ! Tối qua lên đấy nhìn mấy bác bên club Công Đoàn đánh "ác" thật.Làm em bủn rủn hết cả chân tay :D.

baongoclongchau
19-11-2007, 10:47
Thế là tốt rồi, có cơ hội được học hỏi nhiều đây.
Các "Chiến binh" nhà ta cần tập trung rèn luyện nhiều vào nhé, không lại thua tan tác thì xấu hổ lắm đó.

vozanhvodang
19-11-2007, 12:19
tình hình là Bên Họ tập máu lắm bác Hà Ạ!Do bên họ đang thiếu người vì bận 1 số chuyện gia đình!Nên họ tập trung nhiều vào đánh Đơn hơn là đánh đôi!Hôm qua lên xem bác Huấn với bác Tuấn tennis đánh đơn chạy hùng hục mà xởn hết cả gáy!Tình hình là bên mình có mỗi Hảo Đánh đc Đơn!Còn đâu nghe vẻ mình yếu trong lĩnh vực này!
Rất may đợt này tuyển đc thêm lực lượng nên cũng kô lo lắm!Đáng chú ý nhất là sự có mặt của bác Lượng!Người yêu bà lily!Có ông này tham gia thì cũng kô ngại lắm! :D có cả Bác Trường Công An nữa!Chân tay dài và khỏe hơn Thọ LD nhà mình nhiều!Cả bác Thọ Amoxilin nữa!Em thấy cũng khỏe lắm!
Nói chung bên mình về lực lượng nếu đi đông đủ thì kô lo đâu bác Hà ạ! :D

Tinh thần là sẽ giao lưu vào buổi tối!Từ 6h-8h tối!Sau đó sẽ đi off!Theo ý kiến của anh Huấn sẽ uống bia chứ kô cafe!
Anh em nhà mình chuẩn bị đi nhé!:D :D :D :D

baongoclongchau
19-11-2007, 13:31
Thì đành vậy.
Họ là chủ nhà mà. Có nội dung gì thì mình theo nội dung đó thôi.
Quan trọng là cứ phải chơi hết mình (Ca 1) thôi, ca 2 thì chịu rồi.

baongoclongchau
22-11-2007, 11:16
Chào ACE.

Tớ mới được tiến cử 2 cây vợt cũ, để chơi thử xem cái nào hợp thì xin luôn ấy mà.
1 cây SS950, 1 cây MP30.
Nhưng có vẻ như SS950 nhẹ hơn, còn MP30 thì chắc phải để giành sau này lên tay cái đã.

baongoclongchau
26-11-2007, 15:50
Hôm qua được chuyến du đấu bên Sân Công đoàn.
Thua tan tác, đúng là hạng Gà công nghiệp đi chọi sân Gà ta.
Có ai rút được chút kinh nghiệm nào không hỉ????

kk01233
20-12-2007, 03:39
chào admin cầu lông hà đông.Mình cũng khoái môn thể thao này lắm....học được 3 năm ở đây mà bây h mới bít CLB...mún tham gia thì làm sao hả admin??
NY : trungkien_d05vt1_01233

baongoclongchau
24-12-2007, 07:57
Mọi thông tin chi tiết anh em có thể phone cho em theo số máy

0973995816
Gặp em Trung

Em xin chân thành cảm ơn!

kk01233
09-01-2008, 13:31
Mình sưu tầm được bài viết này thấy hay nên post lên cho mọi nguời than khảo:
Quy tắc tam giác:Nếu ai muốn mất sức đối phương,nên tập trung vào các điểm rơi của các quả đánh như thế đối phương sẽ tiêu tốn rất nhiều năng lượng để có thể đánh trả lại các cú đánh đó.Một cách để đạt được điều này là khiến đối phương chuyển hướng sau khi trở về vị trí phòng thủ ban đầu của họ(thường là gần giữa sân).Ý tưởng này sẽ được trình bày trong biểu đồ dưới đây: cho rằng bạn đánh quả cầu vào góc A, quả đánh tiếp theo nên là góc B hay góc C, hoặc trở lại A.Điều này sẽ buộc đối phương phải hao năng lượng để đổi hướng sau khi trở lại vị trí phòng thủ ban đầu(mũi tên đỏ).Ghi chú: chúng ta rất dễ bị "dụ dỗ" khi nghĩ rằng nên đánh quả tiếp theo vào góc xa nhất đối với góc A, là góc chéo D, ta nên tránh điều này vì nó sẽ cho phép đối phương chạy theo đường thẳng xuyên qua luôn vị trí phòng thủ mà ko cần đổi hướng(nghĩa là đối phương từ điểm A có thể chạy đến D, xuyên qua vị trí phòng thủ,dĩ nhiên như vậy sẽ ko cần đổi hướng, ít mệt)
Do đó, vài sự kết hợp khả thi với điểm rơi các cú đánh là: A-B-A-C-C-C-D-B-D,hay D-B-A-C-D...
Nói ngắn gọn: tránh các quả đánh có điểm rơi theo đường chéo(dĩ nhiên như vậy ko có nghĩa là ko sử dụng các cú đánh chéo, 2 khái niệm khác nhau nhiều)

hc_ondi
12-01-2008, 13:09
[QUOTE=kk01233;987790]Mình sưu tầm được bài viết này thấy hay nên post lên cho mọi nguời than khảo:
Quy tắc tam giác:Nếu ai muốn mất sức đối phương,nên tập trung vào các điểm rơi của các quả đánh như thế đối phương sẽ tiêu tốn rất nhiều năng lượng để có thể đánh trả lại các cú đánh đó.Một cách để đạt được điều này là khiến đối phương chuyển hướng sau khi trở về vị trí phòng thủ ban đầu của họ(thường là gần giữa sân).Ý tưởng này sẽ được trình bày trong biểu đồ dưới đây: cho rằng bạn đánh quả cầu vào góc A, quả đánh tiếp theo nên là góc B hay góc C, hoặc trở lại A.Điều này sẽ buộc đối phương phải hao năng lượng để đổi hướng sau khi trở lại vị trí phòng thủ ban đầu(mũi tên đỏ).Ghi chú: chúng ta rất dễ bị "dụ dỗ" khi nghĩ rằng nên đánh quả tiếp theo vào góc xa nhất đối với góc A, là góc chéo D, ta nên tránh điều này vì nó sẽ cho phép đối phương chạy theo đường thẳng xuyên qua luôn vị trí phòng thủ mà ko cần đổi hướng(nghĩa là đối phương từ điểm A có thể chạy đến D, xuyên qua vị trí phòng thủ,dĩ nhiên như vậy sẽ ko cần đổi hướng, ít mệt)
Do đó, vài sự kết hợp khả thi với điểm rơi các cú đánh là: A-B-A-C-C-C-D-B-D,hay D-B-A-C-D...
Nói ngắn gọn: tránh các quả đánh có điểm rơi theo đường chéo(dĩ nhiên như vậy ko có nghĩa là ko sử dụng các cú đánh chéo, 2 khái niệm khác nhau nhiều)

bí kíp chấn môn hả bác

cái này hay đấy,CN này phải thi triển luôn

baongoclongchau
12-01-2008, 15:29
Chào các bạn.
Box Cầu Lông Hà Đông được thành lập vào ngày 28 tháng 10 năm 2007. Hoạt động đến nay đã được gần 3 tháng và hiện nay đã có 8 thành viên hoạt động thường xuyên và tích cực.
Hiện nay, box cầu lông chúng tôi đang có nhu cầu tuyển quân tăng cường lực lượng.
Số lượng: 3 thành viên.
Yêu cầu:
+ Giới tính: Nam nữ không quan trọng, miễn là chơi cầu lông tốt và đam mê môn này.
+ Độ tuổi: Không quan trọng, miễn là đủ sức chạy trên sân 3 séc liên tiếp.
+ Trình độ: Sẽ có tester bên club Hà đông đảm nhận. Các bạn sẽ thi đấu với 1 tester do club cử ra (trình độ trung bình của Club) nếu đạt yêu cầu của club, sẽ được tuyển thẳng. hì hì.

Lệ phí hàng tháng:
+ 150.000đ đối với thành viên nam.
+ 100.000đ đối với thành viên nữ.

Club Hà Đông chúng tôi luôn nồng nhiệt chào đón các thành viên mới. Mời các bạn đăng ký thành viên của Box.

Mẫu đăng ký:

Họ tên:
Số điện thoại:
Địa chỉ email hoặc Yahoo Messenger (ko bắt buộc):

Hoặc các bạn có thể gọi trực tiếp cho mình ở số: 0982843012, mình tên Hà.

Cảm ơn các bạn đã quan tâm.
Thanks

congtu_danhcau
18-03-2008, 07:54
em cung moi chọ dc vai nam trinh do chac cung chua the? bang cac anh chj dc nay em muon tham gia club o? ha dong vi em cung o? do' ko bit co' tham gia dc ko nhj?

quycoctu
18-03-2008, 11:29
thiết nghĩ các thành viên nào thật sự muốn tham gia nên đọc thật kỹ và có thông tin liên lạc chi tiết, hành động cụ thể vì những gì cần thắc mắc thì đã được giải đáp quá rõ rồi, chứ cứ ra ra vào vào nói chuyện thế này thì ...

baongoclongchau
15-05-2008, 11:21
Thay mặt box cầu lông Hà Nội-Hà Đông, tôi xin được công bố: Mọi ý kiến đóng góp, thắc mắc ... cũng sẽ được post tại đây.
Đồng thời, nơi đây cũng là nơi anh em box Hà Nội-Hà Đông tâm sự về các vấn đề không chỉ là cầu lông.
Chúng ta sẽ cùng nhau xây dựng một box Hà Nội-Hà Đông: Trẻ, Khoẻ, Đoàn kết, tự tin và luôn hướng về phía trước!

- Tên gọi: Câu lạc bộ Cầu lông Hà Nội-Hà Đông
- Logo chính thức:

- Địa chỉ: nhà Thể chất truờng THCS Trung Văn
sơ đồ:

http://www10.ttvnol.com/forum/caulon...3/trang-1.ttvn

- Số thành viên: 18 thành viên
- Quản lý Câu lạc bộ:
+ Lê Hải Dương
Điện thoại: 0904351618
+ Bùi Anh Hà
Điện thoại: 0982843012

Câu lạc bộ đã thông qua bản ĐIỀU LỆ HOẠT ĐỘNG gồm 10 điều. Đồng thời bỏ phiếu kín, chọn ra hai người quản lý câu lạc bộ cũng như chọn ra logo của Câu lạc bộ.

Và cuối cùng, xin được gửi tới các thành viên đã, đang và sẽ tham gia club Hà Nội-Hà Đông lời cảm ơn chân thành nhất. Chính các bạn đã xây dựng nên một Club Hà Nội-Hà Đông mạnh mẽ như ngày hôm nay.

Cá nhân tôi, xin gửi tới anh Dương-đồng Chủ tịch Club đã cùng tôi gánh vác, chia sẻ và góp ý cho tôi trong suốt thời gian qua lời cảm ơn chân thành nhất.

Nào, chúng ta hãy cùng nhau xây dựng và phát triển box Hà Nội-Hà Đông !

cntttg
15-05-2008, 11:52
Chúc mừng câu lạc bộ Hà Nội An Đông đi vào hoạt động.Mong sao các thành viên cố gắng hơn nữa và kết nạp càng nhiều thành viên hơn nữa để câu lạc bộ càng ngày càng phát triễn.

Chúc mừng BCN đã gạt hái thành công sau những ngày cực nhọc xây dựng hội.

ruc
15-05-2008, 23:26
Chúc mừng Hội nha!
Chúc Hội ngày càng lớn mạnh cả về số lượng lẫn chất lượng!

baongoclongchau
21-05-2008, 08:17
Xin cảm ơn tất cả những tình cảm tốt đẹp của các bạn.
Club Hà Nội - Hà Đông sẽ luôn phát triển, đáp ứng được sự tin tưởng của các bạn.