PDA

View Full Version : các bác giúp em giải quyết vấn đề này với !!!

taolatao80123
14-11-2007, 15:38
máy em có chia thành 4 ổ C D E F ,bình thường thì cứ kick đúp vào ổ là nó vào.Vừa rồi em cài lại win ,bay giờ kick vào ổ nào thì nó lại ko vào luôn mà "Choose the program you want to use to open this file"
bác nào biết chỉ giúp em với !

chaucuanguyendu
15-11-2007, 11:28
Đơn giản thôi -> có một con virut nó ăn mất file chạy của ổ cứng mà thôi mình cũng bị cách giải quyết chỉ có chia lại toàn bộ ổ cứng = chương trình DM nhớ mượn ổ cứng của người khác coppy tài liệu ko thì mất hết đấy"
tài liệu chia ổ cứng bạn lên google tìn nhé

blackcactus
15-11-2007, 11:49
:w00t:bạn vào tools/folder options. chọn mở thuộc tính ẩn cho file, bỏ chọn ở các dòng "hide extentions for known file types" và "hide protected operating system files (recommend)". xong nhấn vào View/explorer bar/ folder, có cái cửa sổ nhỏ hiện ra bên trái màn hình. bạn chọn vào ổ đĩa cần mở, xóa hết các file autorun.inf. rùi ra lại my computer, rename lại các ổ đĩa! hehe, cái này mình cũng mới bị! :emlaugh:

maxobonmat
15-11-2007, 11:52
Đơn giản thôi -> có một con virut nó ăn mất file chạy của ổ cứng mà thôi mình cũng bị cách giải quyết chỉ có chia lại toàn bộ ổ cứng = chương trình "phích" ( ko rõ chữ tiếng anh ) hình như là fdisk thì phải
" nhớ mượn ổ cứng của người khác coppy tài liệu ko thì mất hết đấy"
tài liệu chia ổ cứng bạn lên google tìn nhé

Chỉ nói linh tinh,quét sạch virus đi rồi làm như blackcactus ấy,xóa mỗi autoruns.ini rồi restart máy là chạy bình thường thôi mà

taolatao80123
15-11-2007, 13:12
:w00t:bạn vào tools/folder options. chọn mở thuộc tính ẩn cho file, bỏ chọn ở các dòng "hide extentions for known file types" và "hide protected operating system files (recommend)". xong nhấn vào View/explorer bar/ folder, có cái cửa sổ nhỏ hiện ra bên trái màn hình. bạn chọn vào ổ đĩa cần mở, xóa hết các file autorun.inf. rùi ra lại my computer, rename lại các ổ đĩa! hehe, cái này mình cũng mới bị! :emlaugh:

thanks bac nha
em lam duoc roi
bac gioi that