PDA

View Full Version : Màn hình bị fai màu ???

xitrumcan
14-11-2007, 11:09
Cho mình hỏi , màn hình vi tính mới đây bị nhòe màu bên trái fía trên. Màn hình sử dụng gần một năm, ko biết có fải nó sắp hư ko? Xin cám ơn.

newpeople
14-11-2007, 12:03
bạn thử xoay màn hình qua phía khác xem sao, đa số trường hợp thường gặp là bị nhiễu từ, giữ chân đế lại rồi xoay màn hình qua lại xem hướng nào ko bị là OK

The Old Man
14-11-2007, 12:11
Có thể chỉ cần đem khử từ là tốt lại thôi.

laitang
15-11-2007, 00:09
Đâu cần đem đi đâu, bạn chỉ cần tìm trong menu của màn hình xem có cái nút nào có hình chữ U úp xuống có dấu gạch chéo và đề tên là DEGAUSS thì bấm vào đó hoặc cũng có loại màn hình có sẵn nút đó bên ngoài thì cứ bấm vào, màn hình sẽ rung dữ dội rồi bình thường trở lại, đẹp như xưa. Đó là nút khử từ của màn hình.

gnaht_52
15-11-2007, 22:30
Trời ơi máy nhà toi cũng vậy, mới mua đựoc có gần 2 tháng mà màu màn hình cứ dần dần nhòe đi không biết tại sao nữa. Hay tại tôi đật cái Loa tạo âm trầm ở gần màn hình quá nhỉ?

duongtien
16-11-2007, 09:07
Trời ơi máy nhà toi cũng vậy, mới mua đựoc có gần 2 tháng mà màu màn hình cứ dần dần nhòe đi không biết tại sao nữa. Hay tại tôi đật cái Loa tạo âm trầm ở gần màn hình quá nhỉ?

Đặt gần loa cũng gây nên hiện tượng đó. Đặt xa cái loa ra, khử từ phát là xong ngay.