PDA

View Full Version : kho hieu wa??????hdd-

kimtulong
14-11-2007, 09:45
chao cac bac em muon nho cac bac pro giup ty hom qua em moi cho thang banmuon cao o cung khong biet no lam ji ma ve chang thay ji ca em phai cai lai win nhung lai co may van de say ra nho cac bac thao giup dum:
1-khi vao win thi co den ba ban win cho minh lua chon vao va tat nhien la chi vao duoc ban em moi cai co cach nao bo hai ban kia di khong ???
2-o C cua em thi rat la do hoi khong vao duoc bang cach bam chuot ma phai vao folders->c {moi duoc} khi bam chuot phai thi thay toan chu a rap nhung khi quet vỉut thi chang duoc con nao em quet bang BKAV ban moi nhat tren mang bac naoco the chi dum em voi .
3- khong hieu sao khi quet o dia he thong thi no lai quet o D moi chiu chu nhung o trong o d cung co mot ban win chang hieu thang ban em no lam ji nua

mong cac bac giai thich gium va thong cam vi ban vietkey o may nay dang bi loi >>

GodHell
14-11-2007, 10:12
- Đương nhiên là có thể bỏ được, các bản Windows được cài trên các ổ đĩa riêng biệt nên sẽ dễ dàng bỏ hơn. Tốt nhất là chép dữ liệu quan trọng trong ổ đĩa đó qua ổ khác rồi format ổ đó đi, sau đó chép dữ liệu trở lại. Cách làm này theo mình là khá dễ để tự làm.
- Ổ đĩa của bạn chắc chắn bị virus, bkav dùng không diệt được, bạn nên dùng các trình khác mạnh hơn như Kaspersky, BitDefender, ... Bạn nên diệt virus trước khi thực hiện các công việc trên.

kimtulong
15-11-2007, 09:56
em nay em diet duoc 953 con da wa troi nhung van con chua diet het duoc may van loi.o C van chua vao lun duoc cac bac a.nhung co cai buc la o C cua em thi khong for mat duoc o D VA E thi van format binhthuong the moi buc chu den khi cai win thi toan cai vao o D . khi cai win song em vao thi thay du lieu o C van con nguyen . EM KHONG HIEU ???
van chua tim duoc cach boi nhu bac goghell noi thi for mat nhung o day khong the format duoc cai o C THI EM LAM THE NAO ??? MONG CAC BAC GIUP.

The Old Man
15-11-2007, 10:04
Viết có đấu giùm, thêm một lần nửa không dấu thì xóa.

Il_VK
15-11-2007, 21:56
Viết không có dấu đọc nhức mắt quá .

kimtulong
17-11-2007, 10:47
các bác hay dể ý quá !! thông cảm mà . máy kia vietky bị lỗi.

The Old Man
17-11-2007, 10:51
các bác hay dể ý quá !! thông cảm mà . máy kia vietky bị lỗi.

Diễn dàn có cài sẳn bộ gỏ tiếng Việt. Đâu cần máy phải có Vietkey hay Unikey hay bộ gỏ TV.

boytomo
17-11-2007, 11:27
bạn vào win thì sao format ổ c đc
bỏ đĩa boot vào dos mà format
1:bạn tìm file boot.ini tìm mấy dòng ko vào win đc mà xóa
2:bị virus,ráng diệt nhe
3:chẳng hiểu bạn hỏi cái j.có thể viết lại tiếng việt đi
trong dđ có sẵn bản gõ đánh telex hoặc vni,ko cần có bộ gõ ngoài đâu

ngocduc269
17-11-2007, 14:46
bạn muốn format ổ C thì cách đơn giản nhất là mũa đĩa hiren boot về bỏ vô máy khởi động lên = > tìm đến mục Dos
trong môi trường dos bạn gõ
format c: Enter => y => Enter
rồi chờ nó format xong thì cài win bình thường là ok man

chaucuanguyendu
17-11-2007, 15:19
Bài viết ko có dấu chán ko buồn trả lời, đọc khó hiểu quá