PDA

View Full Version : Sao không format được USB.......

voke
13-11-2007, 16:06
Mình có con USB có chức năng nghe nhạc ( loại Shuffle đó ! ) . Nhưng sao không thể format được ( format nó chạy , nhưng không finished được , và chờ lâu lắc thì nó nói là không hoàn thành việc format được . Nhấp đôi chuột vào USB thì nó nói không có thiết bị nào trong ổ E ( tức là không nhận USB ) . Nhưng biểu tượng USB trên máy tính vẫn còn chần ngần và nhấp chuột phải vào nó vẫn được mà ......
Không hiểu phải format thế nào đây hả mấy huynh và cái USB của em nó bị gì thế ? ...... 1GB mà vứt đi thì cũng uổng lắm ( em còn nghèo ).

AcademyB
13-11-2007, 16:19
Đem đi cắm thử và format trên máy khác xem có bị hiện tượng giống như vậy không? Nếu không thì có thể máy bạn nhiễm virus hoặc lỗi. Còn hiện tượng vẫn như vậy thì đem đi bảo hành nếu còn hạn, không thì chia buồn.

cuongem
13-11-2007, 16:43
con cua d/c chac la bi virus rui .Kiem con nao mạnh thử diệt xem .
Con của mình còn không nhận cơ,nhưng đem máy khác lại nhận .Không biết có phải máy mình mất driver không .

Hieunt25
13-11-2007, 19:56
mình cũng đã từng bị điều này. Rất có thể USB của bạn bị nhiễm vius, nếu trong windows mà bạn không format được bạn có thể format ngoài dos bằng đĩa LHT.
chúc bạn thành công !