PDA

View Full Version : giúp mình về window media 11 nha các bạn

becauseofyou54
11-11-2007, 08:32
mình dow win11 về rồi.giải nén bằng winrar rồi.chạy 2 file wmfdist11.exe,wmp.exe.xong rồi sao vẫn không chạy được.chạy thì nó báo là validate your copy of window.làm ơn hướng dẫn chi tiết dùm tại mình mới nhập môn ah.thanks các bạn

macon153
11-11-2007, 19:03
hehe win không có bản quyền đây mà. để cài được bạn làm như sau:(mình đã thử thanh công 100% cứ yên tâm)

Đầu tiên vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa

HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents

Ở ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì(ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).
Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh

%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
hãy nhập cái key này (đây là key xịn của bác Bill đó)

DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B

Đánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp

Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.

Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó.Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7,WMP11,Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft .

from : manguon.com

Quân
12-11-2007, 00:18
ko biết bác nói đúng ko nhưng em thấy bác cũng hiểu biết phết.bác cố gắng lên mạng nhiều nhiều để bọn em được nhờ nhe

tran_phong
12-11-2007, 10:41
hehe win không có bản quyền đây mà. để cài được bạn làm như sau:(mình đã thử thanh công 100% cứ yên tâm)

Đầu tiên vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa

HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents

Ở ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì(ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).
Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh

Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
hãy nhập cái key này (đây là key xịn của bác Bill đó)

DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B

Đánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp

Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.

Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó.Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7,WMP11,Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft .

from : manguon.com

à cái này làm rồi và chạy được vô tư :D

becauseofyou54
13-11-2007, 12:53
Cám ơn bác nhiều lắm.nhờ bác mà em đã cài được rồi.cảm ơn bác nhiều.Nhưng mà không hiểu sao cài rồi win media 11 không hiện lên.rồi tự nhiên mấy ngày sau nó hiện lên...lúc em đang cài cái Nero???.cám ơn bác lắm ạ!!