PDA

View Full Version : Khẩn cấp!!!

Cuongredsun
09-11-2007, 19:35
Hic , các bác ơi giúp em cái , không biết bữa nay cái máy vi tính của em nó sao ấy , mở máy dùng khoảng 15' là nó tự nhiên chậm lại , rê chuột chậm như sên , đến 1 lúc sau là nó treo luôn ,
bác nào có cách khắc phục giúp em với
thank các bác nhiều :(

Cuongredsun
09-11-2007, 20:09
hic , khẩn cấp lắm các bác ơi , máy em nó sắp bị lại rồi nè , help me !!! :(

phamhongle84
09-11-2007, 21:20
chắc bạn sử dụng 1 chương trình nào đó chiếm hết bộ nhớ Ram rồi or là do virus đã chiếm hết Ram làm máy như con rùa
còn khắc phục thì chắc bạn biết làm rồi

doanluan
09-11-2007, 23:57
chắc bạn sử dụng 1 chương trình nào đó chiếm hết bộ nhớ Ram rồi or là do virus đã chiếm hết Ram làm máy như con rùa
còn khắc phục thì chắc bạn biết làm rồi

Khắc phục sao chỉ cho anh em biết luôn đi bạn ơi

congchuabaohan
10-11-2007, 08:50
Nếu máy bạn chạy chậm bạn có thể kiểm tra các ứng dụng đang chạy bằng cách vào run gõ lệnh taskmgr. Vào tab Processes kiểm tra xem có cái nào *.exe đang chạy không! Bạn có thể END PROCESSES vài cái như vậy xem có còn chậm hay không? Nếu là bị virus thì mình nghĩ chỉ có cài lại Win thôi! Sau khi cài lại Win thì nên tạo một bản ghost cho máy mình, khi nào cần thì dùng!

manhhoang286
10-11-2007, 12:02
Cài lại 1 bản windows sạch và chỉ cài lại các ứng dụng mà bạn thường sử dụng. Nhìn vào cấu hình máy của bạn mà cài ứng dụng cho phù hợp và nhớ tạo bản ghost như bạn congchuabaohan nói đó.

Hieunt25
10-11-2007, 12:23
bệnh này hơi kì thật, nhưng có lẽ máy bạn bị nhiễm virus thật rồi.

Lord_of_monsters
10-11-2007, 21:43
cũng chả kì lạ lắm bị nhiễm sâu thôi nó chạy hết tài nguyên máy với các trình tự động của nó, bạn cài lại máy và sau đó cài trình diệt virut , hựac chạy diẹt trên safe mode đi, tiện vào smconfig lược những trình không càn thiết khi khởi động máy, sau đó tắt các service không cần thiết đi
lệnh run\services.msc

skyline_serip
11-11-2007, 00:38
Ngoài trường hợp virus ra, hãy kiểm tra xem máy có bị đóng bụi quá nhiều hay không! Có khả năng máy sau khi khởi động thì quạt ko thể làm mát CPU do đó cũng dẫn đến tình trạng trên.
Hãy vệ sinh cho sạch máy!