PDA

View Full Version : Thiết kế ứng dụng bằng VB (tính giờ phòng Games)

adprog
04-09-2002, 12:41
chào các bạn, nếu các bạn quan tâm về vấn đề viết phần mềm thì xin hảy tham gia cùng với mình. mình đang thực hiện một ý tưởng là viết chương trình bằng VB với tính năng tính giờ cho một phòng games hoặc dịch vu cho thuê Internet, rất hữu dung đó các bạn, nhưng hiện nay mình chỉ thiết kết và cho chạy trên MS Access thôi, còn những máy nào mà không có access thì chịu thua, do đó mình muốn các bạn cùng tham gia với mình viết chương trình độc lập bằng VB, không sử dụng MS access và cũng không liên kết với MS access, chúng ta sử dụng hệ thống tập tin cơ bản kiểu Random của VB để lưu dữ liệu kiểu record và thực hiện các thao tác trên đó, như vậy khi hoàn thành chúng ta sẽ cho chạy độc lập mà không cần đến MS, với lại quy mô dữ liệu của chương trình sẽ nhỏ, setup rất dễ mà không chừng còn kiếm ra tiền nữa đó. nếu ai đăng ký, chúng ta sẽ tiến hành, 2 người cũng được, còn công việc cụ thể chúng ta sẽ phân công sau. OK

beginzero
10-09-2002, 14:28
Chào bạn !!!
Mình có cùng ý tưởng với bạn , nhưng hình bạn ở Long Xuyen thi làm sao chúng ta co thể hợp tác và trao đổi với nhau nếu thực hiện chương trình , bạn có thẻ send cho mình chương trình mà bạn đã viết thiết kế với Access không ?
Sau khi có chương trình mình sẽ phát triển thêm ,

bdkhoi296
10-09-2002, 15:58
Mình cũng muốn tham gia nữa.... Mình hiện đang coi một phòng Internet nên rất nhiều kinh nghiệm vì biết khách hàng cần gì để có thể bổ sung vào chương trình tốt hơn.... Mình ở TPHCM, xin liên với mình bdkhoi296@yahoo.com. Nick name cua AIM va YM : bdkhoi296

adprog
13-09-2002, 12:09
cám ơn các bạn đã quan tâm chủ đề này, mình tưởng không có bạn nào tham gia chứ, hiện nay mình đã hoàn thành chương trình tính giờ phòng games và mình đang thử nghiệm tại các dịch vụ internet tại Long Xuyên, rồi mình cũng sẽ gởi cho bạn một bản dùng thử, viết bằng VB, nhưng để mình làm phần register cái đã chứ nếu không thì công của mình là công cốc à. Hẹn các bạn trong tuần tới

VTHung
13-09-2002, 15:10
Nếu viết bằng VB thì cho tui tham gia với !!!
mail của tui: vthung@bonbon.net
Website: www.vietnamnet.info

tranducmille
29-01-2004, 11:43
Nếu bằng VB thì mình cũng tham gia với . Nhưng mình liên lạc với "adprog " như thế nào đây ? mail của mình nè : tranducmille@hotmail.com

marioDE
30-01-2004, 09:17
Không biết nó có khó không, nhưng tui quen một cha, cha đó viết cái chương trình tính tiền đó từ hồi nào rồi. Chương trình đó chạy trên một máy chủ, các máy con regis nạp tiền vào rồi chạy oki lắm. Ghê một điều là cha đó viết bằng Fox. Vừa rồi cha làm thử bằng Delphi + Access thấy chạy cũng oki lắm.