PDA

View Full Version : Giúp em với các bác ơi.

vn_doi_cao
06-11-2007, 20:22
Hiện nay tại KTX của trường em có mở WIFI cho SV, nhưng phải đăng ký và đóng tiền, vì số lượng có hạn nên em không đăng ký được, đăng ký theo địa chỉ MAC cho Admin. Bác nào rành về cái này giúp em truy nhập vô được mạng với nhé. Cảm ơn các bác nhiều.

tranmyphuc1988
07-11-2007, 10:00
Bạn có thể dùng một soft :packetlyzer để bắt gói tin truy cập đến AP của một người khác , để lấy địa chỉ MAC. Sau đó bạn dùng một phần mềm thay đổi địa chỉ MAC là có thể vào mạng bình thường (rất dễ tìm trên google). TUy nhiên, bạn phải gán IP khác IP của người kia nha !!!

CHúc bạn vui

vn_doi_cao
07-11-2007, 15:38
Cảm ơn bạn nhiều, quả thật là em rất hứng khởi khi mình mới tậu con Laptop về để lên mạng học tập, vậy mà chậm chân một tí thế là mất chân. Nhưng em hơi băn khoăn là không biết khi làm thế có ảnh hưởng tới người khác khi cả hai truy nhập cùng lúc không ạ.

tranmyphuc1988
07-11-2007, 19:26
Tất nhiên là có rồi bạn !!!!
Vì AP là một thiết bị hoạt động ở layer 2 , nó sử dụng địa chỉ MAC là chính để truyền thông và nó hoạt động theo cơ chế CDMA/CA để trách đụng độ (AP là thiết bị tương tự Hub , nó shared bandwidth).
Việc bạn làm như vậy sẽ có thể làm cho người mà bạn lấy MAC xài ké sẽ lên mạng chậm hơn , thậm chí họ không thể lên mạng được nữa!!!

vn_doi_cao
08-11-2007, 00:26
Thanhx Phúc nghe, thế này thì phải hỏi mấy đứa bạn, đứa nào đăng ký thì mình xin nó MAC của nó. Khi nào nó không online thì mình mượn MAC của nó lên, làm thế chắc không ảnh hưởng đến ai.

tranmyphuc1988
08-11-2007, 01:45
uh !!! Bạn nghĩ vậy là tốt đó !!!
Cái gì ta làm cũng phải nghĩ đến việc đễ đức nửa !!!

longkingabc
24-11-2007, 23:17
vay minh dung wireless he... thi co anh huong nguoi ta khong?