PDA

View Full Version : Cho tớ hỏi mấy vấn đề với con Vista Ultimate

huyhoa
06-11-2007, 15:28
Tớ đang dùng con Vista Ultimate Full (Có bản quyền - dùng chung key của công ty)
Vấn đề là: Tớ dùng card on 128, ram 1Gb, main Asus 945 GCMX nhưng:
Khi vào bios kiểm tra thì nhiệt độ CPU là (dao động ) 85 - 87 độ C. Đo trong Windows (sau khi vào win rồi á - cũng ko nhớ dùng phần mềm gì nữa, nhưng hình như lúc đo là dùng phần mềm đi kèm trong win sp3 thì phải - còn bây giờ đang dùng vista) là 56 ~ 59 độ C
Máy chạy chậm, xử lý thông tin chậm, ví dụ chuột phải trên desktop phải chờ 1 hoặc 2 giây mới hiện ra list.(Bình thường máy nhanh thì click phát phải hiện luôn chứ nhỉ)
Máy mua của Bách khoa Computer 95F Lý Nam Đế, vừa mang ra sáng nay cho họ kiểm tra (Khổ thân vác hơn chục cây số đi)
Sau khi họ kiểm tra thì quả nhiên chẳng thấy gì, tỏa nhiệt CPU mát, chỉ có tỏa nhiệt của main (mình đoán là tỏa nhiệt của Chip card hình ON) thì hơi nóng tay.
Mình muốn hỏi là:

Nhiệt độ CPU như vậy có bình thường không
- Mình biết cần nâng cấp card hình rời lên 256, đang phân vân ko biết nên mua loại nào giá cả ra sao, (Mua để dùng, nếu sau này đổi đời lên con máy cao hơn thì cũng ko phải đổi card hình nữa)
Có giải pháp gì để hạ nhiệt máy ko (nguồn đang dùng là nguồn 500W đi kèm case Jumbo)
Thanks