PDA

View Full Version : win??boot???

kimtulong
06-11-2007, 10:10
em co mot dia cai win nhung chi chay duoc dia khi da co win san con de chay khoi dong bat dau bang o cd cho dia win vao thi no cu chay thang tuotvao window chi vao trong thi moi co the cai de hoac la cai moi duoc nhung luc cai gan song danh ho ten vao roi thi no lai bao loi ,co tu internet va network ( em hoi dot tieng anh ma).bac nao chi ho em cai ve cai loi do voi va co phai cai dia win cua em kia khong boot duoc dung khong ??? em doc trong sach la nhu the nhung khong bit the nao . cam on cac bac

salam
06-11-2007, 10:24
Bạn đã thiết lập boot từ CD trước chưa nếu rồi thì có thể đĩa cài windown của bạn không boot được kiếm đĩa khác thử xem.

tuanyeucuahong
06-11-2007, 10:42
bạn nói vậy thì hơi mô hồ, nên khó cho mình wá, bạn có thể pót những chữ khi nó báo lỗi kô, theo mình hoặc là cái đĩa của bạn nó bị lỗi (khi chép nó thiếu file-nên kô hoàn tất wá trình cài đặt được), trước khi cài ,bạn format toàn bộ ổ đĩa cần cài win, để nó xoá hẳn win cũ đi, nhớ là có dữ liệu wan trọng thì để vào ổ khác trước nha, format rồi thì khó mà cứu, rồi làm thử có gì pót bài để huynh đệ chia sẻ

thân

blackcactus
06-11-2007, 10:47
theo mình nghĩ, bạn nên học cách úynh tiếng Việt có dấu trước khi học cài WIN! đọc bài của bạn đau mắt quá trời! :punk:

kimtulong
06-11-2007, 10:47
cam on cac huynh !! em se ve lam thu

kimtulong
07-11-2007, 11:00
a cam on nhieu ly do la cai dia ay bi loi khong boot duoc
em mua cai moi ve lam ngon lanh rui