PDA

View Full Version : [Q]Co ai co sách tài liệu hướng dẫn Swish không ? ...

Blackhead
20-04-2003, 20:28
có ai có tài liệu về swish cho minh xin cái .... Mình đang tập làm swish nhưng không biết làm sao cả ..... cám ơn nhiều nhiều ...

Hynohun
20-04-2003, 22:24
tài liệu hướng dẫn swish thì khó kiếm lắm ( vì không có :).
vì swish chỉ là 1 chương trình nhỏ, đơn giản
Bạn có thể đọc phần help hoặc tự mày mò cũng tốt.

Kar
25-04-2003, 15:05
Tự mò đi bạn ơi, cái đó dễ ẹc à, chẳng cần ai chỉ đâu. Hiệu ứng của nó đơn giản hơn Flash nhiều, bạn biết về Flash rồi thì làm cái đó cấp tốc luôn...

Blackhead
25-04-2003, 17:25
Cám ơn các u nhiều .... cho mình hỏi cái. Khi mình tạo một hiệu ứng chữ trong Swish2.01 xong rùi .. sau đó xuất ra thành file (*.swf)... Khi mở file (*.swf) thì thấy chữ giống như bị đảo ngược lại hết ... Làm sao để hết bị như vậy ? Có ai bị rùi chỉ giúp ... thank u very much ...
To Kar: u lên chức mod rùi hả? chúc mừng ha ...

Justine
30-04-2003, 22:47
Chính mình cũng đã từng bị như thế và cuối cùng phát hiện ra là: Do mình downloaded free file ( thực ra nó chỉ có tác dụng dùng thử - không hề có tác dụng chuyển vào trang web) nên khi bạn tạo xong và add vào web thi mọi thứ thay đổi cứ như là có ma làm ý.....

Chỉ cần tìm 1 bản cracked là xong....

À nhân tiện cho mình hỏi mấy cao thủ ở đây có biết cách bỏ background cua file Flash làm bằng SWISH không... Nghĩa là nó sẽ lấy background cua trang web làm background của nó luôn....

Hynohun
30-04-2003, 23:28
delete cái layer co chứa bg đi