PDA

View Full Version : đố các anh em nà!

blackcactus
06-11-2007, 00:00
1. Việc gì mà mọi người trên trái đất cùng làm một lúc!
2. Con gì hôm nay mưa, mai ướt; hôm nay nắng,mai khô; mai nắng, mai khô; mai mưa, mai ướt; mai ướt, mai càng ướt!
3. Cây gì mà khi cắm xuống đất, chừng 1/2 giờ sau có trái cây để ăn!
Tạm thời 3 câu đã! :banana: :banana: :banana:

ngoctam1011
06-11-2007, 00:06
Bạn này rảnh quá hén
Bít mấy giờ chưa mà còn đớ nhảm nhí

blackcactus
06-11-2007, 00:31
ak, bạn không thik (hay không bit) trả lời thì thôi, cái đó tùy bạn!chứ ADMIN thêm mục đố vui ở đây để làm "kiểng" à? vì làm việc đến giờ này, mệt nên giải lao tí!

ga_chan_to
06-11-2007, 00:53
1.hô hấp ( tui nghĩ vậy)
2.?
3.?

The Old Man
06-11-2007, 08:07
2. Con RÙA có cái mai, hể hôm nay mưa thì mai (rùa) ướt.

Nổ
06-11-2007, 10:19
Thử trả lời coi thử có giải thưởng không nhỉ.
1.Thở
2.Con rùa
3.Cây nhang (theo cách của người Việt).
lol

blackcactus
06-11-2007, 10:39
ak, Nổ: Đúng hết! nếu có ở Đà Lạt thì lãnh thưởng hỉ! :D
để mai thêm mấy câu nữa!

Nổ
06-11-2007, 10:51
Ở Đà Lạt hả. Nếu có giải thưởng thì xin được nhận một cô bé Đà Lạt nhé.

blackcactus
06-11-2007, 11:01
ak, gái Đà Lạt "khó nhai" lắm! Nổ cẩn thận nhé!

chinhngon
06-11-2007, 12:33
1. Việc gì mà mọi người trên trái đất cùng làm một lúc!
2. Con gì hôm nay mưa, mai ướt; hôm nay nắng,mai khô; mai nắng, mai khô; mai mưa, mai ướt; mai ướt, mai càng ướt!
3. Cây gì mà khi cắm xuống đất, chừng 1/2 giờ sau có trái cây để ăn!
Tạm thời 3 câu đã! :banana: :banana: :banana:

tại sao phải 1/2 giờ mà không là 15 phút

Nổ
06-11-2007, 16:11
Cái này có lẽ còn tùy loại nhang bạn thắp.

naphuonghic
06-11-2007, 16:21
1. cũng có thể là: hít, hoặc làm tim đập....
Nhưng điều đó ko đúng lắm, vì khi thở (ra), biết đâu đấy, có người lại đang hít (vào).
Còn vô vàn thứ đúng hơn:
* Suy nghĩ
* Điều tiết máu
* ...

Chicken8x
06-11-2007, 18:57
1. cũng có thể là: hít, hoặc làm tim đập....
Nhưng điều đó ko đúng lắm, vì khi thở (ra), biết đâu đấy, có người lại đang hít (vào).
Còn vô vàn thứ đúng hơn:
* Suy nghĩ
* Điều tiết máu
* ...

Ý kiến của bác được đấy!!
Nhà em thắp nhang điện thì sao???Chả cần đến 1/2h,15' là em xơi được rùi.kekekekekeke

vnhack
06-11-2007, 21:34
Thiệt là! Ông kia trả lời chính xác rồi.
Thở thì bao gồm cả hít, còn chia ra, đúng là bịnh
Còn nhang thì nói "khoảng 1/2 h " có nghĩa là trong khoảng ít hay nhiều hơn 1/2 h 1 tý, cần phải chính xác không.
Nghe nói con gái Đà Lạt xinh lắm nhả.
Tặng thằng Nổ tấm hình đi.

blackcactus
06-11-2007, 22:26
Ở Đà Lạt hả. Nếu có giải thưởng thì xin được nhận một cô bé Đà Lạt nhé.

Nghe nói con gái Đà Lạt xinh lắm nhả.
Tặng thằng Nổ tấm hình đi.

oái, sao mình mới nói là ở Đà Lạt thì các pác lại cứ "xôn xao" thế nhỉ! cứ lên đây, sẵn sàng làm hướng dẫn viên nhiệt tình nhất! nhưng có thể có "cô bé" nào cùng về với các pác không thì còn phụ thuộc nhiều vào "tài năng" của các pác đóa!

ngoctam1011
09-11-2007, 09:33
Cái room của ông Blackcactus này nhảm hết bít
Điễn đàn tin học mà giống như diễn đàn môi giới ấy????
Hicc....c

ngoctam1011
09-11-2007, 09:34
Đố nhảm mà cũng lạ hen, bà con cứ lao zô trả lời là seo nhỉ?
Dân buôn chuyện hả?

Nổ
09-11-2007, 09:59
Bây giờ người ta sử dụng tin học để tìm một nửa kia rất nhiều, và sử dụng tin học để môi giới cũng không có gì lạ. Do đó cái này nằm trong diễn đàn tin học cũng đâu có gì sai. lol

vnhack
09-11-2007, 10:23
Bình thường
Bạn thấy nhảm nhưng người khác không thấy nhảm thì sao
Đừng áp đặt suy nghĩ của mình cho mọi người
Giải trí sau những giờ làm việc học tập mệt mỏi.

ngoctam1011
16-11-2007, 11:15
Không phải là áp đặt suy nghĩ của mình cho mọi người, mà nếu môi giới thì lên trang rao vặt mà rao, mà wẳng cáo!
Biết là giải trí, học hỏi thêm. Mà thấy cái này, mấy người làm mất cái bộ mặt diễn đàn wa'

nguyen van B
19-11-2007, 20:17
ối rồi ôi pác nổ ơi đừng mê gái Đà Lạt làm gì nghe nói gái đà lạt mồm rộng mông to chân ngắn mà pác nổ đòi giới thiệu thế mới kinh chứ pác nổ ơi nghe lời của tôi đi """"""""HHHHHHHHHHHHHHHIIIIIIIIIIIIIIII""""""""""

Nổ
19-11-2007, 21:01
ối rồi ôi pác nổ ơi đừng mê gái Đà Lạt làm gì nghe nói gái đà lạt mồm rộng mông to chân ngắn mà pác nổ đòi giới thiệu thế mới kinh chứ pác nổ ơi nghe lời của tôi đi """"""""HHHHHHHHHHHHHHHIIIIIIIIIIIIIIII""""""""""

Gái Đà Lạt tuy vậy nhưng nghe nói dễ bỏ. Do đó vẫn cứ thích làm quen.

NQK
19-11-2007, 22:01
chú mà nhìn thấy mấy cụ gần nhà mình thắp hương (nhang) thì có mà vặn hỏng đồng hồ mới được ăn trái cây nhé. Cái nén hương to bằng cả ngón tay cái...hê hê... dài đến 60cm, hê hê nữa. Chú mà ăn được trái cây trong nửa giờ thi hẳn là ăn vụng. ;P

Nhưng mấy câu đố này cũng vui.

:))

blackcactus
19-11-2007, 22:36
Gái Đà Lạt tuy vậy nhưng nghe nói dễ bỏ. Do đó vẫn cứ thích làm quen.
chà, cái này thì iem phải đính chính lại nghen, hơi khó bỏ đấy! vì người Đà Lạt thật thà + nhiệt tình lắm! chắc bác chưa thử nên mới nói vậy! khi nào có dịp lên đây, iem phải dẫn bác đi chơi vài vòng mới được!

Không phải là áp đặt suy nghĩ của mình cho mọi người, mà nếu môi giới thì lên trang rao vặt mà rao, mà wẳng cáo!
Biết là giải trí, học hỏi thêm. Mà thấy cái này, mấy người làm mất cái bộ mặt diễn đàn wa'
nếu bạn thấy topic này quá nhảm thì bạn cũng đâu cần phải vào nhiều lần + post trả lời như vậy? nếu bạn làm vậy thì dù không muốn cũng phải công nhận rằng bạn cũng hơi "nhảm" đó! bài mình post nằm trong mục đố vui, post lên cũng là câu đố, chỉ để giải trí sau khi làm việc, vậy thì có gì sai?

blackcactus
19-11-2007, 22:39
chú mà nhìn thấy mấy cụ gần nhà mình thắp hương (nhang) thì có mà vặn hỏng đồng hồ mới được ăn trái cây nhé. Cái nén hương to bằng cả ngón tay cái...hê hê... dài đến 60cm, hê hê nữa. Chú mà ăn được trái cây trong nửa giờ thi hẳn là ăn vụng. ;P

Nhưng mấy câu đố này cũng vui.

:))

hic, các cụ nhà pác mà làm thía thì con cháu sao mà chịu được? bác chịu đựng cũng giỏi gứm! :D

Nổ
20-11-2007, 20:35
Tưởng gái Đà Lạt dễ bỏ nên định kêu bác Blackcactus dẫn vài em xuống đây. Nhưng bây giờ nghe gái Đà Lạt mà khó bỏ nên tui sẽ lên Đà Lạt một chuyến.

Khó bỏ thì cũng có chiêu tẩu mã.

blackcactus
21-11-2007, 15:01
hì, không xì pem vào đây nữa, bác Nổ mà thik thì ll với iem, nick dahu là troiuynhkchit

ILSis
25-11-2007, 03:44
ối rồi ôi pác nổ ơi đừng mê gái Đà Lạt làm gì nghe nói gái đà lạt mồm rộng mông to chân ngắn mà pác nổ đòi giới thiệu thế mới kinh chứ pác nổ ơi nghe lời của tôi đi

Phang cho chết bỏ bố mẹ nhận ko ra bây giờ!Mắt you có bị ruồi nhặnh gì chui vô ko mà thấy con gái ĐL như vậy? Hơi bị xúc phạm niềm tự hào dân tộc đó nha!
You ở xứ nào mà nói thế?hay là ở cái xứ toàn là Mã Thị ko nên bị ám ảnh nhìn đâu cũng thấy giống người yêu của you vậy?