PDA

View Full Version : Bị lỗi Driver !

means
05-11-2007, 13:41
Mình mới cài lại WinXP nhưng khi cài xong cho đĩa Driver vào để cài Driver thì không được. Máy vẫn báo còn PCI Device vẫn chưa được hoàn thành. Vậy có ai có thể cho mình biết hiện tượng này là do lỗi đĩa WinXP hay là đĩa Driver. Nếu đĩa Driver bị lỗi thì có cách nào khắc phục được nó không?
Mong hồi âm từ các bạn, cám ơn nhiều nhé!

chang_ngao_op
05-11-2007, 14:31
Không do cái nào hết, tại bạn cài thiếu Driver thôi, mình đã từng bị rồi, bạn cài lại Driver cho phần âm thanh thì hết thôi.

means
05-11-2007, 17:47
Nhưng máy của mình phần âm thanh là card rời và cũng đã cài Driver cho nó rồi mà.

vietthang2h1983
05-11-2007, 18:31
Bạn chuột phải vào My Computer -> Manage -> Device Manage xem bạn có cài thiếu driver cho PCI không.Dấu chấm hỏi vàng là bạn chưa cài.
Nếu đã cài rồi mà vẫn không được thì post lại bại cho mọi người cùng giải quết nhé.:D

thinhpc
05-11-2007, 18:59
cái device ấy disable cũng được chẳng sao cả nhưng mà tốt nhất bạn xem đã dis cái card on chưa nếu chưa thivaof manager mà thi hành

quang_thacgian
05-11-2007, 19:18
Bạn dùng Mainboard và CPU nào? Nếu là của Intel, bạn đã cài Intel Chipset Software Installation Utility (trong đĩa Driver Mainboard) sau khi cài mới lại Windows chưa?

huongnguyen2202
28-12-2009, 13:31
các bạn ơi mình bị một lỗi there is no disk in the driver .please insert a disk into drive.khởi động vào máy thì nó báo lỗi này.đây có phải là lỗi chưa cái driver ko?giúp mình với

quang_thacgian
29-12-2009, 22:09
"there is no disk in the driver,...", driver ở đây là chỉ cho ổ CD/DVD, không phải là driver (trình điều khiển) của các thiết bị. Bạn thử vào CMOS xem coi First Boot là HDD hay CD/DVD, nếu là CD/DVD thì bạn đổi lại là HDD.