PDA

View Full Version : Báo Việt Nam "đánh" iPhone. Quả là "ếch ngồi đáy giếng"

ngo_tau
05-11-2007, 12:39
Sáng nay đọc báo Tiền phong, thấy có bà "chê" iPhone quá trời. Chắc chắn, chỉ Việt Nam mới đủ "trình" để chê chiếc điện thoại được nước Mỹ đánh giá là công nghệ của năm, nước Anh xếp vào sản phẩm số 1 của năm như vậy.
Người Việt Nam giỏi, thông minh muôn năm!

Nhawe
05-11-2007, 18:08
Chơi đúng slogan của Apple mà "Think Different", ai cũng khen hết, thôi thì ta chê cho nó nổi bật :)) Ít ra cũng làm được 1 bài báo ;)

Vừa đọc bài đó xong, quả là siêu nhãm :)

pixelart
05-11-2007, 18:54
chỉ là đánh giá cá nhân, người ta nói sao chả được. VN mình sao cứ thích khen thôi nhỉ, chê mới là cái đáng nghe .

tung9500
05-11-2007, 22:02
Ừ thì cũng phải có người chê chứ cứ khen mãi thì làm gì có máy đời mới cho các pác dùng?

thongtinlaptop
05-11-2007, 22:07
Bó tay mấy ông VN, mà sao cái giá iPhone ở VN giảm mạnh thế nhỉ?????
iPhone Support (http://iphone-support.blogspot.com/)

'OR''='
06-11-2007, 09:39
Sáng nay đọc báo Tiền phong, thấy có bà "chê" iPhone quá trời. Chắc chắn, chỉ Việt Nam mới đủ "trình" để chê chiếc điện thoại được nước Mỹ đánh giá là công nghệ của năm, nước Anh xếp vào sản phẩm số 1 của năm như vậy.

Ở Mỹ cũng không thiếu bài báo chê iPhone đâu bác à.

Nhawe
06-11-2007, 11:08
Bó tay mấy ông VN, mà sao cái giá iPhone ở VN giảm mạnh thế nhỉ?????
iPhone Support (http://iphone-support.blogspot.com/)

Thấy ăn ngon nên thiên hạ đua nhau xách về. Cầu ko tăng mà cung tăng => giá giảm, chỉ thôi ;) đến Tết VK về nước giá còn giam nữa.

Thật ra trong đám nghiện iPhone chắc hết 75% là dính ới IT, 15% là dân ...dư tiền :rolleyes:

ngo_tau
06-11-2007, 14:50
iPhone có nhược điểm, không thể perfect. OK. Song
1- Đánh giá sản phẩm khi biết về nó
2- Nên nhớ iPhone nhấn mạnh tính năng giải trí; càng ngớ ngẩn khi so nó với iPod.
3- Hỏi ai đã thất vọng về iPhone? Có. ĐÓ là những người không có iPhone hoặc những người lỡ làm hỏng máy.

axprovn
06-11-2007, 19:05
Bác chưa nghe câu danh ngôn: " những kẻ tầm thường thường chê bai những gì vượt quá tầm hiểu biết của họ" à ?

hocit.com
07-11-2007, 11:17
chê là đúng thôi, think diffirent mà

vinamin
07-11-2007, 16:56
Người việt nam chê iphone là đúng:
-Vì ở việt nam giá iphone quá đắt.
-Nhiều tính năng ở việt nam sài đâu có đặng( vì đâu có đại lý chính thức )
-ở việt nam điều kiện rất khắc khe, mạng yếu sóng chập chờn, ra đường o khéo nó giựt thì chết mẹ...chưa kể điều kiện khí hậu
-Vì đồng lương ở việt nam o cho phép sài.
-Ai mà sài iphone ở việt nam chỉ mang lại điều phiền phức....v.v...
Nói tóm lại nếu bác là người nói tiếng việt thì đừng có bêu xấu người việt nam , liệu hồn nghe con ..

axprovn
08-11-2007, 21:36
-ở việt nam điều kiện rất khắc khe, mạng yếu sóng chập chờn, ra đường o khéo nó giựt thì chết mẹ...chưa kể điều kiện khí hậu

-9.6 chai mà đắt cái nỗi gì ( loại 8Gb)
-Đại lý cả đống. NhatCuong.com chẳng hạn.
-máy xịn thì sợ gì ko bắt được sóng?
-iphone tiện lợi thuộc top 10. phiền phức gì ở đây?

baosamac
08-11-2007, 23:48
Chà ai cung có lý hết :
Tui mới gom tiền cả 2 tháng lương ôm một cái (chêt đói luôn rùi),nhưng mà công nhận là xài mạng VN chập chờn quá.
Iphone là số 1

vnhack
09-11-2007, 11:15
Iphone là cái gì vậy?

bigbigcat
10-11-2007, 21:39
Công nhận nhìn qua thì tuyệt thật; nhưng mà mình ít tiền, ít nhu cầu nên cũng đành chịu trả buồn quan tâm!. Thích 1 lúc bụng bảo dạ là cần quái gì cái đó. khi nào nó rẻ mình sài sau, hihi!!!

vinalap_company
12-11-2007, 13:13
Iphone á
Người ta xếp hàng ngồi chờ nó được bán.
Người ta tự hào khi sở hữu nó.
Nhưng cái gì mà chẳng có nhược điểm.Làm gì có thiết bị đáp ứng nhu cầu của tất cả các khách hàng.Mà có thì............
Thế nên không việc gì phải tranh cãi về nó cả
Nó cũng như tất cả các loại alo trước đây thôi.Quảng cáo thì rùm beng mà chất lượng thì...
Chê cũng đúng khen cũng được
Còn người Việt Nam mình á.Cực giỏi không giỏi sao la người Việt
Chê nguồn gốc của mình thì không bằng con ch...

nnduyanh
03-12-2007, 11:16
ừh, y kiến này giống như câu chuyện dưới dây, thấy VN mình là trùm.... :) :
Mĩ cùng Nga chế tạo tàu vũ trụ, cho VN đi ké lên vũ trụ chơi lòng vòng. Khi về tàu gặp sự cố, 3 tên mặt mũi tái xanh. Nga lao vào phòng máy, 3h sau quay ra, tàu chạy được 5' shutdown. Mĩ nhảy vào phòng máy, 3h sau ra, chạy được 15' tắt đèn. VN thong thả hút thuốc gửi mail cho lãnh đạo, lãnh đạo reply lập tức. Đọc xong mail VN vứt điếu thuốc đủng đỉnh vào phòng máy, 5' sau ra tàu chạy luôn về trái đất. Nga Mĩ hoảng kinh, thằng VN lù đù vậy mà kỹ thuật đứng đầu thế giới, muốn ăn cắp kỹ thuật của nó phải biết được nội dung mail. CIA, KGB chạy tuột quần. Cuối cùng cũng tìm ra, nội dung vẻn vẹn:"MÀY LUỘC CÁI GÌ?"

voldemort_vn
03-12-2007, 11:35
:) thì iPHONE là 'vấn đề' ai ai cũng quan tâm mà, nên báo chí cũng 'ăn theo' thế thôi ! Sách có câu "Thóc lúa ở đâu, thì ... bồ câu ở đó mà" .

Với lại, chuyện khen chê 1 sản phảm là bình thường mà, có cái nào là hoàn hảo 100% đâu.

bkis
03-12-2007, 16:58
Sao nói IPHONE có 300 US?

cuongvq
04-12-2007, 23:18
Cái gì cũng có những cái chưa được và những cái được.
- Cái được của iPhone là công nghệ, là thiết kế, là PR và Apple đã chứng minh được những gì mà cả guồng máy Apple làm ra thì có thể thay đổi từ trong tiềm thức của cả thế giới người tiêu dùng.
- Cái còn chưa được là phần mềm còn bug nhiều, màn hình cảm ứng không bền, không hỗ trợ nhiều nhà cung cấp dịch vụ (một phần chiến lược của Apple)

inthedark
27-12-2007, 19:58
haha=))=))
VN dan minh` duo,c cai' la`=))=))
du'a nao` ko mua duo,c ==> che^=))

c40
28-12-2007, 13:31
Thì cũng giống việc bắt đội mũ bảo hiểm thôi, có người thấy đúng, có người thấy sai. Việc gì phải đem người có ý kiến khác mình ra chửi bới là ếch ngồi đáy giếng. Bác nào cứ dương dương tự đắc cho mình là đúng thì trước sau gì cũng thành ếch cả thôi.
Tớ thì tớ không dùng iphone, có nhiều cái khác phù hợp hơn với nhu cầu mà rẻ hơn nhiều, tội gì.

c_thinh
11-01-2008, 08:49
Tớ thì đang dùng iPhone và cảm thấy nó thật sự là một bước tiến về công nghệ nếu đem so sánh với N Series của Nokia thì giá của iPhone rẻ hơn rất nhiều. Tuy nhiên iPhone cũng có vài điểm làm tôi không thích đó là Bluetooth của nó chỉ dùng làm cảnh(cái này chắc để bảo vệ bản quyền nhạc số)loa ngoài thì thôi bó tay còn tệ hơn cái Siemens C55 hồi xưa của tôi nhưng những cái còn lại thì tôi nghĩ hiện tại không 1 dòng điện thoại nào có thể đạt đến sự tiện lợi như nó mà có giá dưới 10tr đâu.

yoursake
11-01-2008, 14:50
Iphone là cái gì vậy?

Iphone là máy nghe nhạc có xuất xứ từ Trung Quốc ấy mờ Ếch thế :D

kaizvn
12-01-2008, 20:47
ôi dào, gì chứ iphone hôm bữa em 8 với thnằg pạn ( nó xài iphone), nói sao người ta nói iphone bị chê nhiều wá, kết luận 1 câu "iphone chỉ tuyệt vời khi có Internet", thế là thằng bạn phán cho 1 câu, tụi nó ko có xài nên chê, chứ có rồi xài thì đếch thằng nào chê cả.

tinh_vi_so_ti
05-04-2008, 08:26
Chà ai cung có lý hết :
Tui mới gom tiền cả 2 tháng lương ôm một cái (chêt đói luôn rùi),nhưng mà công nhận là xài mạng VN chập chờn quá.
Iphone là số 1

Em đồng ý, thèm iPHONE mà chưa có đủ tiền.

zukia1
05-04-2008, 11:07
:-? Iphone lên ngôi O2 rớt giá thê thảm :))

ohyes
05-04-2008, 11:39
Iphone là đỉnh roài, con này mà Nokia làm ra nó bán bét phải 20 củ chứ chả ít :D

thuytrieudem
06-04-2008, 20:22
Iphone là đỉnh roài, con này mà Nokia làm ra nó bán bét phải 20 củ chứ chả ít :D

Có ai không thèm có một chú này không đây? Mình thì thèm chết được.

dalmate
30-05-2008, 10:52
:-? Iphone lên ngôi O2 rớt giá thê thảm :))

híc đừng chê o2 chứ.o2 và iphone là hai dòng máy hoàn toàn khác nhau,o2 thì dùng windows mobiles nên ứng dụng của nó là vô kể,còn iphone thì lại thiên về giải trí.hic so sánh thế khác gì đem so chó với mèo đâu

Dennis Bergkamp
31-05-2008, 00:53
Chó dễ thương hơn mèo :D.

exciter121
24-06-2008, 11:13
sax mình thíck cái iphone chính vì cái công nghệ "rắc rối" mang laj

tui_là_tiamo
04-07-2008, 12:35
iphone có đẹp ko bác
hôm nọ em đi chơi, bị 1 chú cẩu đuổi, em phi con 1110i vào nó, chó chạy, người lành, máy nhặt lên sài tốt:D
ko biết em ai phôn này phi thế có sài tiếp đc ko :)

thanhsoros
05-07-2008, 09:44
Những dòng chữ bình luận khô khan ở đây, nếu có ai đó post vài hình ảnh + tính năng của con iPhone thì những lời chê bai sẽ không còn nữa đâu lol

huong_nguyen
05-07-2008, 16:17
Báo chí vẫn là báo chì thôi.... Quan trọng là người thích là ok rồi.

colorwind
05-07-2008, 17:42
Bác này dùng từ đao to búa lớn quá báo nó mới "chê" thôi chứ "đánh" gì mà "đánh". Đọc bài của bác thì tôi nghĩ bác là fan của iphone hay có khi chuyên đi hàng iphone nên có vẻ "cú" bài báo này nhể.

Có người yêu thì cũng có người ghét vậy thôi sự thường mà.

XPfake
06-07-2008, 10:07
Mình định mua một con iphone 3G, các bạn nghĩ sao? Nên hay không nên?

colorwind
07-07-2008, 08:17
Mình định mua một con iphone 3G, các bạn nghĩ sao? Nên hay không nên?

CÁi này phụ thuộc vào bác thích hay không thích thôi, thích thì nên mua không thích thì kiếm loại khác mình kết vậy thôi.

2_lua_IT
07-07-2008, 11:09
Tác giả thread này cũng dở hơi, người ta chê nó là đánh giá và nhận định của người ta, ông có muốn phản biện thì đưa ra những lý lẽ để phản biện chứ. Sao lại đi rêu rao chê bai cả người Việt vậy.

vietphone
07-07-2008, 14:53
Chê là đúng thôi, vì người chê nó là người biết "đi tắt đón đầu" công nghệ : Đầu tư luôn vào công nghệ hiện đại nhất mà lại không biết khai thác sử dụng nó. Và người đó trước có dùng dòng Smartphone chắc cũng chỉ nghe gọi và nhắn tin thôi

travisnguyen
11-07-2008, 13:40
xào thôi mà, một sản phẩm trí tuệ của người khác cứ đem chê như là hàng bày ở chợ của Việt Nam. Các bác bỏ qua cho vì 1 bài báo thế cũng dc mấy trăm rồi, không có cái gì viết thì ngồi xàm xí cho có tiền uống cofee chứ

gamo2003
12-07-2008, 17:30
up !!!
EMm cũng đang xài một chú . Chỉ bất tiện luc máy đơ phải restore lại hơi ức chế một chút . vì lại phải unlock . Bực mình , Hj ! Cũng thấy bực mình !

travisnguyen
13-07-2008, 20:36
tại vì bản unlock của Việt Nam có vấn đề nên máy hay bị treo, không thể trách apple dc

tuan_anh8187
17-07-2008, 11:54
Nói tóm lại nếu bác là người nói tiếng việt thì đừng có bêu xấu người việt nam , liệu hồn nghe con ..

bác này nói đúng
với điều kiện kinh tế của người Việt Nam mình thì IP chỉ dành cho những thằng hat đua đòi, học làm sang

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

thằng này nhiều tiền gớm
cho anh em mỗi người 1 con IP để xài đi
9.6trieu mà nói nhỏ à!!!

linhtm
22-07-2008, 16:34
đừng quá cầu toàn quá :( h` mình cũng đang dùng Iphone 2.5g rồi vẫn luôn là 1 tín đồ của Iphone có tiền thì cũng lên 3G chứ sao :))

keou
22-07-2008, 18:27
Iphone có 1 cái bất tiện: đi xe máy thi không nghe đựoc, phải dừng xe để mở khóa mới nghe được các bác ạ

hopefulstone
26-07-2008, 01:02
Iphone có 1 cái bất tiện: đi xe máy thi không nghe đựoc, phải dừng xe để mở khóa mới nghe được các bác ạ
IP có thêm 1 ưu điểm nữa là chống mọi người phạm luật giao thông ^^

vuongluchoanh
26-07-2008, 20:03
Chừng nào VN làm ra em vPhone thì mới hết chê =))

yphone
01-08-2008, 18:55
Smartphone Windows Mobile lao đao vì iPhone đây này :D

http://zon.vn/default.aspx?Pl=Review&Me=News&Cy=15e84624-2be1-4286-9993-372f3496d818&Ix=0ca9896f-f3d4-43ff-87db-2bc07ccdc05c

saomain
02-08-2008, 22:21
Người chê sp của người khác là người ko bao giờ làm được sp nào ra hồn.Đó là lí do VN mãi là nước kém phát triển

vlhati
06-08-2008, 06:19
Em có tằng bạn xài iphone đời 2 thôi.Mượn chơi thì nói tậht là thấy nó chạy mướt hơn hẳn O2 , chạy chương trình nhanh.
Nhưng thật ra ưu điểm lớn nhất của nó là cái mác.Cầm Iphone đi cưa gái thì miễn bàn.
Cái này y hệt chuyện Nokia , dòng Nxx đâu fải luôn mắc hơn dòng 6*** , thế nhưng cầm cái Nxx trên tay thì luôn oách hơn 6*** , đơn giản là thiên hạ đâu fải ai cũng học IT, và đâu ai cũng rảnh coi cái báo giá.Các em mắt nai chỉ coi quảng cáo giữa giờ chiếu film Hàn Quốc thoy.

viet_dt
31-08-2008, 15:39
Công nhận nhìn qua thì tuyệt thật; nhưng mà mình ít tiền, ít nhu cầu nên cũng đành chịu trả buồn quan tâm!. Thích 1 lúc bụng bảo dạ là cần quái gì cái đó. khi nào nó rẻ mình sài sau, hihi!!!

Đây là một ý kiến tốt.

bily2008
05-09-2008, 08:46
Em có tằng bạn xài iphone đời 2 thôi.Mượn chơi thì nói tậht là thấy nó chạy mướt hơn hẳn O2 , chạy chương trình nhanh.
Nhưng thật ra ưu điểm lớn nhất của nó là cái mác.Cầm Iphone đi cưa gái thì miễn bàn.
Cái này y hệt chuyện Nokia , dòng Nxx đâu fải luôn mắc hơn dòng 6****** , thế nhưng cầm cái Nxx trên tay thì luôn oách hơn 6****** , đơn giản là thiên hạ đâu fải ai cũng học IT, và đâu ai cũng rảnh coi cái báo giá.Các em mắt nai chỉ coi quảng cáo giữa giờ chiếu film Hàn Quốc thoy.

Trong kinh doanh quả là mác (thương hiệu) rất quan trọng! Nó cũng là một yếu tố kích thích người tiêu dùng!

vuacuagai
05-09-2008, 12:08
ở Bắc Mỹ, Châu Âu, chỉ những thằng choai choai, khoái chơi đồ hiệu dùng iP thôi. Còn dân làm ăn kiếm cơm đều xài Blackberry vì tính tiện dụng cho công việc của nó.

Mỗi cái có thế mạnh riêng, cái nào cũng có cái mạnh và yếu. Báo chí Việt Nam chỉ tìm mụn nhọt của người ta rồi chích vô, thật là...

Em thì đang đợi Android của google đây. Đang dùng blackberry, thấy cũng khó mà dứt tình được. Nhưng iP thì chắc hẻm chơi roài, bởi vì mặt em như hai lúa, với lại tối ngày lo làm lụng kiếm cơm, đâu có đi khè gái đâu nên mua làm gì lol

nthoangga
06-09-2008, 10:27
Ông già mình lương 30 chai/tháng ở VN mà còn ko thấy mua iphone kìa ^^. Xài tiền cũng có nhiều kiểu ^^

Còn nói về so sánh iphone với blackberry. Ở bên này mình quen ông kia làm IT (mình đang học ở Mĩ), ông đó cũng xài blackberry, nhưng ông ước ao có 1 cái iphone ( chỉ có điều đắt quá ổng ko có tiền mua ^^)

anhduong2509
10-09-2008, 08:52
9.6 chai mà ko đắt thì thật nà bác đại gia quá.Em sv 1.6chai còn ko có mà dùng.máy xịn màko có sóng thì cũng chỉ là cục sắt thôi.Với lại top 10 ko có nghĩa là hoàn hảo với tất cả mọi người

lee_huynh306
10-09-2008, 17:22
ở Bắc Mỹ, Châu Âu, chỉ những thằng choai choai, khoái chơi đồ hiệu dùng iP thôi. Còn dân làm ăn kiếm cơm đều xài Blackberry vì tính tiện dụng cho công việc của nó.

Mỗi cái có thế mạnh riêng, cái nào cũng có cái mạnh và yếu. Báo chí Việt Nam chỉ tìm mụn nhọt của người ta rồi chích vô, thật là...

Em thì đang đợi Android của google đây. Đang dùng blackberry, thấy cũng khó mà dứt tình được. Nhưng iP thì chắc hẻm chơi roài, bởi vì mặt em như hai lúa, với lại tối ngày lo làm lụng kiếm cơm, đâu có đi khè gái đâu nên mua làm gì lol

Oh thế mà nhìn nick bác cứ tưởng...lol

TomanToma
12-09-2008, 14:02
Sông có khúc, người có lúc, tiền có điểm dừng.

chuongvochuong
05-10-2008, 17:50

Bác nói chỉ mấy thằng choi choi nó xài iphone à , thiếu gì mấy người lớn thành đạt cũng dùng iphone đó , chủ yếu họ thích công nghệ mới bác nói vậy cũng đem chỉ trích một vấn đề rồi.
À mà cho phép em hỏi bác nhé dân làm ăn người ta xài BB vì tính tiện lợi của nó trong công việc nhưng nó chỉ tiện lợi ở nước ngoài thôi còn ở viêt nam thì tính năng dành cho công việc của nó chả được phát huy tối đa xin hỏi bác bác mua về làm gì có phải là khè mấy thằng không biết gì hay không . Đừng nói em là bác lấy con 6710 ra khè nhé ...=))

boy14
05-10-2008, 21:55
Chút ý kiến riêng của em :

Đã từng xài Nokia dòng E90,E61i,HP6828,Hp69xx,Blackberry 8230,8800.
Iphone thì đã cầm xài thử 1 tuần từ khi mới có.

Nhận xét về Iphone : theo cảm nhận thì chỉ thiên về thời trang và giải trí,dung lượng ổ cứng lớn còn ngoài ra chẳng có việc gì ra hồn. Cầm Iphone đi khoe khoang thì ok vì Iphone đang rất hot ngay cả thời điểm hiện tại.

Những điện thoại sắp tới muốn sở hữu : E71,Blackberry Bold

Đó là ý kiến riêng em nếu bro nào là fan của Iphone thì bỏ qua cho !

baphuc1024
05-10-2008, 22:40
Trên đời này không có cái mạnh nhất, chỉ có cái thích hợp nhất

Yukiyaro
01-11-2008, 09:45
iphone có đẹp ko bác
hôm nọ em đi chơi, bị 1 chú cẩu đuổi, em phi con 1110i vào nó, chó chạy, người lành, máy nhặt lên sài tốt:D
ko biết em ai phôn này phi thế có sài tiếp đc ko :)

hahaha..nghe cãi vã nhoi trời,rút cục thì cũng có một pác nói đúng ý em nhất....

ngtuthuong
01-11-2008, 09:56
iphone là cái gì thế

man926
05-11-2008, 18:58
iphone dùng cho người đam mê công nghệ, nhưng sẽ hơi thiệt thòi đối với người Việt Nam vì công nghệ 3G được coi la tâm điểm thì đâu có dùng được ở Việt Nam. ko biết các bác thế nào chứ tôi vẫn muốn sở hữu 1 chiếc

travisnguyen
12-01-2009, 19:50
iphone là cái gì thế

diễn đàn này giờ lòi nhiều thằng spam nhỉ

hatvip
23-01-2009, 10:21
ngồi đọc hết cái thread này ... mù luôn

chuongkim
08-02-2009, 15:31
thật sự mà nói không phải người VN nào cũng chê IP, nhưng nói riêng về phần người viết báo thì chắc chắn không có IP, là 1 kẻ cái mồm đi trước hành động, chỉ biết ngồi đó tìm cái nhược cái yếu rồi rêu rao.....Thử hỏi có cái gì mà không có nhược điểm không nào, Nokia, Moto, Samsung, O2, Bb và cả những điện thoại đắt tiền khác rất nhiều nhược điểm. Riêng về phía IP, mắc thì có mắc thiệt nhưng cũng không quá tầm 1 người có công ăn việc làm ổn định, nó chỉ mắc với những học sinh, sinh viên mà nói thẳng ra là những kẻ ăn không ngồi rồi như người viết bài báo nhảm ấy (viết dở lấy đâu ra tiền nhuận bút mà mua IP). Em thì chọn IP để làm phương tiện liên lạc....

Zombie.DeathMan
08-02-2009, 16:37
Cá nhân zom thì zom nghĩ iphone thiên về ..."hình thức" hơn "tính năng".
But nó vẫn là em tiên phong về multi touch & style. Các em sau này cơ bản cũng là đi sau lưng theo đuôi nó rồi !!!

Còn nói là perfect thì cũng k hẳn. IP khó mà chọn làm máy cho business. But ya, đi cua gái thì IP làm trùm :D (k nói là đi cua chân dài thì mấy em như Vertu mới nói chiện đc)

kuang8878
11-05-2009, 15:27
Ai mà chê Iphone thì 1 là không có hoặc chưa xài qua Iphone, 2 là có Iphone nhưng mù tịt không biết xài nên mới chê nó.

Tuy là Iphone lúc mới ra có 1 số nhược điểm như ít phần mềm ứng dụng, game, rắc rối phải bẻ khoá khi không xài dv AT&T
Nhưng hiện tại thì Iphone là đỉnh, đầy đủ các ứng dụng như: Mail, chat, phim, nhạc, Internet browser, wifi cực mạnh, cảm ứng nhạy vô cùng chỉ cần lướt nhẹ là được rồi không như cảm ứng của Nokia phải bấm mạnh mới ăn, Game thì bao la và hình ảnh tuyệt vời... nói chung Iphone như là 1 cái PC bỏ túi vậy đầy đủ tất cả chức năng cần thiết như một netbook.

Ai muốn biết Iphone đỉnh như thế nào thì nên vào các diễn đàn chuyên về Iphone để tìm hiểu thêm nhe :)

Kuydoha
12-05-2009, 21:42
topic từ 2007 ~~>2009 :D

nktdemon
21-05-2009, 20:06
dân Nhật ko thèm xài IP

bên Nhật đầy máy ngon kết hợp mạng mạnh nên toàn coi video qua điện thoại

uitsky.com
22-05-2009, 12:56

Bác không hiểu giữa việc chê và việc đánh giá có gì khác nhau à? Cái tốt nhất ko phải là cái ko có cái để chê!

Se7enkute
14-06-2009, 12:38
chê khen j` cũng thế. wan trọng là có tiền để mua + xài chưa mới là wan trọng. ko có tiền ở đấy nói lung tung. ha ha

ghost05
28-06-2009, 10:55
Mình đã dùng nhiều loại điện thoại nhưng khi dùng Iphone thì quả là một siêu phẩm của công nghệ có thể nói chưa có một điện thoại nào hoàn hảo như Iphone . Còn nhớ hồi Iphone mới ra trên kênh VNN cũng chê nhiều lắm cũng lắm người cao giọng chê bai nhưng đúng là một là những người chưa dùng Iphone bao giờ hoặc là không hiểu tý gì về công nghệ.....I Love IPHONE

tienhieu87
28-06-2009, 13:09
iphone. đẹp như zay mà còn trê.pó tay thit""

m0ney
28-06-2009, 16:20
Chưa đủ xèng .......Dùng tạm cái 1110i

Hung Cao
29-06-2009, 11:36
Bác nào viết cái bài chê iPhone, chắc là phải giỏi lắm. Chưa sử dụng qua mà biết được nhược điểm rồi, tài thật. Đừng bao giờ căn cứ vào các thông số trên giấy mà vội kết luận nhé!