PDA

View Full Version : Game screen shot preview

CrazyBabe
20-04-2003, 15:43
Đây là screen shot từ game mình đang viết, trong tuần đến thi xong mình sẽ upload bản pre alpha. Hic, do diễn đàn giới hạn kích thước ảnh nên mình phải co nó lại, trông lởm lém.

MatKieng
20-04-2003, 21:22
Ủa sao các Sprite thấy "quen" quá vậy? :)

Mach2
21-04-2003, 22:26
Looks great! I'm waiting for your game, crazybabe!!!

waitingfor0_0
22-04-2003, 00:26
hì,hình ảnh thì lấy của War II chắc gùi!Seo CrazyBabe ko vẽ hình nào đó để mang phong cách riêng???Nếu thay thế thì chắc sẽ hay lém!!

CrazyBabe
22-04-2003, 11:56
He he, tự vẽ được thì còn nói làm giề, tui làm xong nhờ các bác vẽ hộ nha. He he, thằng này chỉ bít làm coding thui chớ design thì còn non lém. Thanks for reading...

waitingfor0_0
22-04-2003, 16:47
có 1 ai đó đã del bài của mình!

dugeon03
23-04-2003, 18:12
Hình ảnh mà lấy trong game khác đã quá mệt rồi còn muốn tự design thì phải có người chuyên nghiệp .
CrazyBabe làm game đó bằng ngôn ngữ gì vậy , up lên nhanh nhanh chút nhá , sốt rụt lắm

KEM_WALL
23-04-2003, 20:21
viết bằng C
mà hình như you có tham khảo code của FreeCraft phải kô.
hì hì, dù có hay kô thì cũng không sao, cuối cùng cũng trở thành của mình thui, phải kô ;)

CrazyBabe
24-04-2003, 09:03
Hí hí, Kem Wall đoán sai hết rùi, mình viết bằng Delphi zà kô có tham khảo được giề từ FC cả, hic, thằng đó kiến trúc game khác mình mà nó viết mã kô có comment gì hết, ngồi mà luận ra chắc là đầu trọc răng rơi wé he he. Mình đang đóng gói để up lên, đóng gói thì tạm ổn rùi, có điều bi giờ đang thi, he he, ba mẹ kô cho lên net, hic, mà dùng ở mí cái dịch zụ này chậm wé, các bạn chịu khó chờ sang tuần mình thi xong zậy nhé. Nói trước nè: Làm game một mình mệt wé, có bạn nào hứng thú thì giúp Crazy zới được huh, thiết kế kịch bản, thiết kế hình ảnh, âm thanh, video movie, viết mã nữa.. cái này chi tiết sẽ bàn sau nhưng mờ các bạn cứ chuẩn bị trước đi. Nói thêm là game engine+tool mình đều viết bằng Delphi hết (tương thích Delphi6+7) nên bạn nào có hứng thú ziết mã cùng thì...phải bít Delphi, he he....

Mach2
24-04-2003, 21:24
CB, cái screenshot sunlight hồi xưa của bạn là lấy từ engine 3D của bạn phải ko? Sao từ hồi đó đến giờ ko thấy cái sc 3D nào nữa vậy? Avenus3D khi nào lên net đây?

ke_tui_nha
26-04-2003, 23:42
Sao không làm giao diện tiếng Việt luôn??? Game made in vietnam, made by vietnamese thì phải mang đậm bản sắc dân tộc chứ ;).
Tui cũng muốn giúp bạn nhưng mà tui chỉ học về C/C++ thôi, biết chút ít về direct X, không biết có làm được gì ko nhỉ?? :>

CrazyBabe
28-04-2003, 09:26
Hic, Avenus3D die hard rùi, kô tương thích DirectX9, hic hic. Chuyện giao diện tiếng gì hiện giờ với mình chưa quan trọng, chương trình mới dùng có mí chữ hà, config lại đơn giản lém, sau này nhờ bạn nào giỏi tiếng Ziệt zúp là ok rùi, ngày mai mình thi xong sẽ up lên. Hic, tìm mãi ko ra cái host file nào ngon, hu hu.... Bạn nào muốn giúp mình mà ko bít Delphi cũng được, chả seo, viết editor hay tạo map, story line cũng được mừ. Thanks trước...