PDA

View Full Version : ? Kasperkey 7.0 cản không cho vào WEB

tataxa206
04-11-2007, 09:41
Các bạn ơi nhà mình đang dùng Kasperkey 7.0 (có bản quyền). Nhưng mà khi chương trình được bật thì mình và Web rất chậm, chỉ khi nào tắt chương trình đi thì mới và Web binh thường được.Nhưng mà nếu tắt kasperkey đi thì nhớ thằng nào lại cắm USB và mà trong đó có vài con Virus thì toi mất.
Bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình với nhe.
Thanks !

lam_an425
04-11-2007, 09:58
Toi đang sử dụng Káperkey 7.0 Không có gì thấy bất thường đâu chắc là có chương trình bảo vệ nào khác hay tại mạng của bạn chạy châm wá mình dùng Káperkey 7.0 Đã lâu không hề thấy chuyện gì Mà còn tin cậy nó hơn Norton nữa đó

antigonekimlan
04-11-2007, 10:11
Khi chạy ở chế độ startup, thì kaspersky luôn luôn dò tìm cả khi tắt máy cũng như khởi động. Do đó sẽ làm chậm quá trình thực thi các chương trình khác. Bây giờ bạn có thể vào startup xóa bỏ kaspersky không cho khởi động cùng win, nhưng kaspersky vẫn chạy ngầm bên trong nên bạn không nên lo lắm. Ok

vn_doi_cao
04-11-2007, 10:57
Hic, co thể la RAM bạn hơi yếu chăng. Mình xài thấy bình thường, để ở chế độ starup mà vẩn không sao.

nhipsongcongnghe
04-11-2007, 12:41
Bạn thử vào setting vào mục web antivirus rồi set cho security level thành Recommended và action là promt for action, loại bỏ cái scan HTTP traffic xem sao.

tataxa206
04-11-2007, 13:49
cảm ơn các bạn nhiều , mình đã vào được web bình thương rồi.Lý do làm cho mình vào web chậm là do mình để chế độ web security quá cao nên đã làm cho vào mang chậm
Thanks 1