PDA

View Full Version : Card wireless mắc bệnh lạ.

cqc607
03-11-2007, 14:19
Chào các bạn, mình dùng máy laptop HP DV2200, win vista home basic. vấn đề là như thế này. bắt đầu khởi động máy tính, vào win và dùng wireless thì rất bình thường, nhưng dùng dc một thời gian (có khi một tiếng có khi vài tiếng) thì đèn wireless trên máy báo đỏ và wireless bị ngắt, (đèn xanh là dùng bình thường)

Vô network connection thấy biểu tượng wireless là Disable ==> và không thể nào mà enable nó được cả, trừ khi phải khởi động lại máy tính. và chu kỳ cứ lặp đi lặp lại như vậy, rất bực mình.

Mình đã thử recover lại máy và không cài bất cứ phần mềm nào vào cả để theo dõi===> tình trạng cũng xảy ra tương tự như trên. Máy mình dùng card wireless mini của intel (PCI express).

Khi nó xảy ra tình trạng đó thì máy shutdown rất lâu, có khi không shutdown dc phải can thiệp bằng cách bấm nút powrer.

Máy mới mua còn bảo hành toàn cầu của HP.
Mình không có cái card wireless tương tự để thử nên không dám chắc là có phải do card wireless hỏng hay không. Có lúc cũng dùng được nửa ngày thì nó xảy ra tình trạng trên.

Bác nào biết tình trạng này là như thế nào thì hãy giúp mình nhé. cảm ơn các bạn nhiều. cqc607@yahoo.com

chú này cuãng mắc bệnh tương tương tự mình: http://forums.techguy.org/networking/619136-wirless-problem-w-dv2000.html

cqc607
05-11-2007, 18:11
ko ai giải đáp được thắc mắc của mình à? các cao thủ đâu hết rồi giúp tôi với help help....

doanluan
05-11-2007, 18:47
Nếu mà đã recovery máy lại rồi mà vẫn bị thì có thể bị hư card wiless rồi
Nếu còn bảo hành thì đem ra bảo hành thôi bạn ơi

congchuabaohan
06-11-2007, 16:27
Thú thật với bạn là bạn hỏi cao quá nên không có ai trả lời được! Bạn dùng Win Vista nên đành bó tay! Bạn đem ra tiệm bảo hành nói họ kiểm tra tốt hơn! Chứ bạn tự mày mò thì coi chừng họ hành lại bạn đấy!

cqc607
06-11-2007, 19:28
Nếu mà đã recovery máy lại rồi mà vẫn bị thì có thể bị hư card wiless rồi
Nếu còn bảo hành thì đem ra bảo hành thôi bạn ơi

nếu card wireless hư thì sao nó vẫn hoạt động được vài tiếng rồi mới ngắt nhỉ, có khi được hơn nửa ngày... khó nghĩ wá, có bác nào biết thì xin chỉ giáo. Mà chắc phải mang ra HP cho nó kiểm tra. Bực cái là máy mới khui thùng mà phải đem bảo hành, cay wá :((

kiettt
06-11-2007, 20:53
nếu card wireless hư thì sao nó vẫn hoạt động được vài tiếng rồi mới ngắt nhỉ, có khi được hơn nửa ngày... khó nghĩ wá, có bác nào biết thì xin chỉ giáo. Mà chắc phải mang ra HP cho nó kiểm tra. Bực cái là máy mới khui thùng mà phải đem bảo hành, cay wá :((

Lúc nguội nó chạy ngon lành, khi nóng lên thì lăn ra chết là chuyện rất bình thường. Máy mới khui thùng mà phải đem đi bảo hành cũng là chuyện rất bình thường. Theo mình thì bạn không nên bận tâm tới hai chuyện đó. Cái đáng bận tâm là máy bạn chạy chập chờn kìa

cqc607
07-11-2007, 22:21
vấn đề là khi bị dis thì khởi động lại máy nó vẫn hoạt động được theo chu kỳ ban đầu ==> điều này chắc ko phải do nóng hay nguội. Mình không ngại đem đi bảo hành, chỉ ngại bắt không đúng bệnh thì bệnh nhẹ thành bệnh nặng là chít luôn :(