PDA

View Full Version : Problem about " Kernel Memory "

darklord
02-11-2007, 21:57
Em có vài vấn đề cần được giúp đỡ .
Đầu tiên là cái virtual memory , khi máy chạy khoảng 4 , 5 tiếng thì nhận được warning là virtual memory is too low , khi em quan sát trên task manager , thì thấy commit charge lên tới trên 1Gb , và lúc này vận tốc của máy bị chậm đi thấy rõ . Mọi người giúp em với .
Thứ 2 là trong ổ cứng xuất hiện con virus svcipa , em đang xài Bit Defender 9 , và cái này nó cũng chỉ block con virus này lại chứ không xóa nó đi . Giờ em phải làm sao ạ ?

kickot151
02-11-2007, 23:03
đầu tiên là do virus ! --> dùng phần mềm quét xong rồi thôi ( nhưng theo mình được biết thì con bạn đang dính phải có thể dùng AVG để quét ! quét xong thường bị hỏng win do vậy phải prepair hay ghost lại
thứ 2 là bit9 của bạn không có bản quyền lại không có ***** nên nó thế đó

intelsmart
03-11-2007, 00:08
đầu tiên là do virus ! --> dùng phần mềm quét xong rồi thôi ( nhưng theo mình được biết thì con bạn đang dính phải có thể dùng AVG để quét ! quét xong thường bị hỏng win do vậy phải prepair hay ghost lại
thứ 2 là bit9 của bạn không có bản quyền lại không có ***** nên nó thế đó

Đúng roài, nên dùng AVG Antivirus http://free.grisoft.com/ Freeware đó bạn

darklord
03-11-2007, 01:53
vấn đề về con virus đã được giải quyết . Nhưng còn cái bộ nhớ ảo phải làm sao đây ?

khoabeo108
03-11-2007, 13:01
vấn đề về con virus đã được giải quyết . Nhưng còn cái bộ nhớ ảo phải làm sao đây ?

Thường thì hiện tượng của bạn là do virus chiếm dụng một dung lượng bộ nhớ quá lớn, tràn từ bộ nhớ thật qua bộ nhớ ảo (Và đầy luôn cả bộ nhớ ảo). Nên khi giệt virus thì xong thôi.

CÒn nếu vẫn muốn tăng dung lượng bộ nhớ ảo thì: Right Click My computer --> Properties -->Advabced --> Perfomance Setting -->Advanced --> Change --> tăng lên --> set --> ok

darklord
03-11-2007, 22:29
virus đã quét xong rồi , nhưng việc dung lượng bộ nhớ ảo bị sử dụng vẫn cứ tăng đều đều , không hoãn lại được . Nếu tăng dung lượng bộ nhớ ảo lên thì vẫn sẽ có lúc nó bị tràn , với lại thay đổi dung lượng bộ nhớ ảo có làm tăng khả năng hư hoại ổ cứng không ạ ?
Nhờ mọi người giúp nhé :d

vietgiaitri
03-11-2007, 22:37
Bộ nhớ ảo chỉ là giải pháp "duy trì" thôi chứ xài cái đó chạy chậm và không hiểu quả. bạn cứ cho bộ nhớ ảo lên 5G thì chậm vẫn ồan chậm nhưng bạn nâng cấp thêm 1G Ram thì tốc độ sử lý sẽ nhanh rõ rệt. Hình như nó chỉ chiếm dụng ổ cứng thôi chứ không ảnh hưởng ổ cứng thì phải, thỉnh thoảng gỡ bộ nhớ ảo ra để xếp lại ổ cứng chống phân mảnh, sau khi xếp xong lại cài lại bộ nhớ ảo

darklord
06-11-2007, 16:50
nhưng điều quan trọng là nếu bật máy , để yên như thế không đụng vào , thì trong vòng 5 , 6 tiếng cũng sẽ có thông báo virtual memory is too low . Không biết làm sao để khắc phục vấn đề này đ-y , mọi người giúp với

khoabeo108
06-11-2007, 21:11
nhưng điều quan trọng là nếu bật máy , để yên như thế không đụng vào , thì trong vòng 5 , 6 tiếng cũng sẽ có thông báo virtual memory is too low . Không biết làm sao để khắc phục vấn đề này đ-y , mọi người giúp với

Bạn đã làm như mọi người chỉ chưa (THeo dõi trong Task manager xem process nào đang ngốn RAM)

"Scan virus rồi" không có nghĩa là "Đã scan sạch virus"

darklord
06-11-2007, 23:40
Scan virus thì mình tải bản mới nhất của Norton anti virus , nên yên tâm . Còn trong process thì không có chương trình nào lớn quá 10000K , trừ YM là khoảng 30000K .
Nhưng mà mở lên không đụng vào cũng bị báo là sao ?? Giúp với .

darklord
08-11-2007, 17:35
Không có ai giúp em ah ? Vấn đề cấp bách rồi

khoabeo108
08-11-2007, 20:55
Việc sử dụng máy & máy báo bị thiếu bộ nhớ ảo thì có thể hiểu đc, còn việc ko sử dụng j mà vẫn báo thì ko hiểu. Có điều, bạn tăng bộ nhớ ảo lên chừng 700MB xem

hoangchau
08-11-2007, 21:11
Em có vài vấn đề cần được giúp đỡ .
Đầu tiên là cái virtual memory , khi máy chạy khoảng 4 , 5 tiếng thì nhận được warning là virtual memory is too low , khi em quan sát trên task manager , thì thấy commit charge lên tới trên 1Gb , và lúc này vận tốc của máy bị chậm đi thấy rõ . Mọi người giúp em với .
Thứ 2 là trong ổ cứng xuất hiện con virus svcipa , em đang xài Bit Defender 9 , và cái này nó cũng chỉ block con virus này lại chứ không xóa nó đi . Giờ em phải làm sao ạ ?

Trong hệ thống của bạn thể nào cũng có 1 phần mềm viết rất chuối nên xãy ra tình trạng như vậy. Bạn nên xem phần mem usage trong task man xem cái nào chiếm dụng bộ nhớ nhiếu nhất thì tìm cách kill nó đi. Cũng có thể bạn sử dụng 1 chương trình đòi hỏi ram nhiều nhưng nếu không dùng gì cả mà nó tăng mem cũng là bậy rồi

darklord
10-11-2007, 07:26
Nhưng mà máy đúng là đang bị vấn đề này mà . Cái chiếm dung lượng nhiều nhất cũng chỉ là YM thôi .