PDA

View Full Version : Giúp em làm poster bằng Corel!

Chi_beo
02-11-2007, 16:58
Chào các bác,
Lâu lắm rồi em mới lại vào đây. Mong nhận được sự chỉ bảo của các bác.
Chả là em sắp đi dự một cái hội nghị. Em đăng kí làm oral cho nó nhàn vì dù sao về PowerPoint em cũng còn biết tí chút. Nhưng họ lại bắt em làm poster. Khổ thân em rồi, hic...
Nghe mọi người bảo làm poster bằng Corel draw mới đẹp, mà em thì lại rất cà-rốt cái món này. Phải vào đây cầu cứu các bác, hy vọng các bác chỉ cho em mấy chiêu, biết đâu còn gỡ gạc được tí tiền in của sếp.
Mà máy tính của em còn chưa có cả phần mềm, nhưng chắc ra ngoài hàng cũng tìm được các bác nhỉ, chỉ mỗi tội không biết làm thôi.
Em chỉ còn một tuần nữa thôi. Các bác giúp em nhanh đi, chỉ cần để làm được một cái poster thôi ạ, còn những cái phức tạp thì em sẽ học sau.
Cảm ơn các bác trước nhé.

gio_thoi_nguoc
02-11-2007, 17:00
Poster về cái gì thế ???? Nói đi, tớ đưa cho dăm ba sêm pô để tham khảo !

Chi_beo
05-11-2007, 08:26
Gió ơi iiiiiiiiiiiiii,
Hôm trước nhìn thấy gió trả lời rồi mà cái net này dở hơi quá, không thể vào được.
Chả là mình làm poster cho một cái báo cáo khoa học. Bình thường thì soạn vào powerpoint rồi in lên A0 cũng được nhưng như thế có vẻ không pro lắm nên mình muốn thay đổi.
Gió cứ gửi cho mình mấy cái sample đi, biết đâu lại có cái ưng ý, mình chỉ cần điền hình, điền chữ là xong. Ông thầy mình cũng gợi ý thế, nhưng nếu không có thì cũng đành phải tự làm lấy vậy.
Gửi nhanh lên nhé.
Cảm ơn gió trước nhé.

email của mình: vuthaiha2000@gmail.com