PDA

View Full Version : hi!giúp đỡ mình với vê` việc xóa file không được

becauseofyou54
02-11-2007, 16:03
Mình là admin mà sao mình xóa file không được trong ổ đĩa C.remove cũng không được.mỗi lần mình xóa là máy báo thế này các bác ạ"Cannot delete phonebrower_eng.nlr:access is denied.
Make sure the disk is not full or write-protected and that the file is not currently in use."
Cho mình hỏi tí nữa nha ổ C mình có 5gb à .mà còn trống 30gb.làm sao chuyển sang ổ C bây giờ.giúp mình nhe'

trai_camau1404
02-11-2007, 16:27
ê bạn becauseofyou 54 bạn có thể gậpn một số vấn đề sau
--file đó đang hoặt động
--máy bạn đang gập viruts rôi
mà cho mình hỏi tí máy bạn có jon vào đôman ko?

blackmaster
02-11-2007, 16:54
bạn dùng hiren boot ý. phần mềm này ra ngoài quán đầy

becauseofyou54
02-11-2007, 23:10
mình sài cái McAfree sao scan chẵn được con virus nao` hết.mà tải cái hiren boot đó không được tại ổ C đầy rồi.ma` hiren boot đó là gì vậy?mình ko biết tại mình cũng mới nhập môn à.
còn jon và đôman là gì??mình ko biết .các bạn chỉ rõ rõ dùm.thanks nhiều lắm

ngochalong76
02-11-2007, 23:53
Bạn dùng Kapersky quét thử xem. tôi đã có lần làm được đấy

intelsmart
03-11-2007, 00:06
Mình là admin mà sao mình xóa file không được trong ổ đĩa C.remove cũng không được.mỗi lần mình xóa là máy báo thế này các bác ạ"Cannot delete phonebrower_eng.nlr:access is denied.
Make sure the disk is not full or write-protected and that the file is not currently in use."
Cho mình hỏi tí nữa nha ổ C mình có 5gb à .mà còn trống 30gb.làm sao chuyển sang ổ C bây giờ.giúp mình nhe'

- Khởi động window ở chế độ Safe Mode, roài delete nó. Nếu vân ko delete được thì vào website http://free.grisoft.com/ download được AVG Antivirus (Freeware), chỉ 30MB, roài update nó 1 phát và quét virus ở chế độ safe mode.

- Mua đĩa Hiren boot mới nhất mà quét virus từ dos, ko mua thì lên mạng tải cũng được, khoảng 80MB

- Để resize 1 ổ đĩa, thực chất là partition, bạn có thể dùng Partition magic, cài nó xong roài, chạy chương trình lên, right click lên partition muốn resize và chọn Mục Resize --> dễ
hoặc có thể dùng các chương trình khác cùng chức năng.

becauseofyou54
03-11-2007, 22:12
thanks nhiều lắm mình làm được rồi