PDA

View Full Version : Chính thức ra mắt dịch vụ GA content ads cho RSS

myclip
01-11-2007, 16:26
Các bác nào đã dùng FeedBurner rồi thì vào mà activate nhé, em vừa làm xong. Tin quá nóng đúng không?

Hiện tại chỉ cho content ads thôi và cũng chỉ có 2 định dạng là 468x60 và 300x250 thôi nhé

tui_là_tiamo
01-11-2007, 16:59
bác chỉ em cách gắn RSS cho blogspot được ko???? Em đang bí về vấn đề này
Đăng kí cái được ngay
Các bác cứ làm bừa đi sẽ được
Cứ hỏi thía này trả lời còn lâu hơn

thuốc
01-11-2007, 17:02
Blogspot làm gì có chức năng gắn RSS hả cậu ? Hay mình lạc hậu quá rồi, lâu quá không dùng blogspot

tui_là_tiamo
01-11-2007, 17:04
bác timo cho em nick chat để hỏi cho dể. Bác rành về mấy cái chuyện này lém mà. Thanks bác nha
tiamor1986
Nick đó cậu

tui_là_tiamo
01-11-2007, 17:05
Blogspot làm gì có chức năng gắn RSS hả cậu ? Hay mình lạc hậu quá rồi, lâu quá không dùng blogspot
Bác thuốc pro đâu có sài bờ lóc sờ pót

myclip
01-11-2007, 17:16
em hom nay ban qua, các bác coi blog em đê tham khao trước, nếu các bác đã dùng feedflare trong feedburner thì chỉ cần activate là xong, nếu không dùng feedflare thì làm theo hứong dẫn trong đó

myclip
01-11-2007, 17:22
các bác xem cai GA 468x60 content ngay dưới (read more) là của feedburner, nếu không tin thì thử đi hoặc đăng ký nhận RSS để biết thêm

tui_là_tiamo
01-11-2007, 17:35
các bác xem cai GA 468x60 content ngay dưới (read more) là của feedburner, nếu không tin thì thử đi hoặc đăng ký nhận RSS để biết thêm
Có thấy quái gì đâu
Vào blog vietblogviet[dot]com nhưng ko thấy

doimat-pleiku
01-11-2007, 19:00
Các bác hướng dẫn kĩ hơn đi

myclip
01-11-2007, 20:54
sao vào đó vậy, bác vào adsensevietnam.blogspot.com ấy

myclip
01-11-2007, 20:56
Các bác hướng dẫn kĩ hơn đi

em cũng định nhưng máy ở nhà chậm quá, ok em sẽ viết và có cả hình ảnh nữa nhé

tienkhom
01-11-2007, 21:10
Chúc bà con chén bí ngon nè

Hiryou
01-11-2007, 21:36
Thế RSS thì sao hả các bác, thật tình là em ko bit tí gì về cái này cả? Nó làm cho site mình đẹp hơn hay là có tăng tỉ lệ trafic hay CPC gì ko mà các bác có vẻ sốt sắng với nó quá vậy ?
Bác myclip năng động nhỉ, nắm thông tin nhanh ghê, bác chỉ cho em rõ dc ko ?

myclip
01-11-2007, 22:11
các bác xem tại đây, em vừa viết xong, vội nên ko dc chau chuốt nhé: clb113.blogspot.com

Hiryou
01-11-2007, 22:14
các bác xem tại đây, em vừa viết xong, vội nên ko dc chau chuốt nhé: clb113.blogspot.com

Bác myclip này bác chơi Oxado chưa vậy, nó trả tiền thế nào, có hậu hĩnh như GA không. BÁc có vẻ boss của cái forum này, mong bác chỉ giáo để mọi người cùng biết

ilangilang
02-11-2007, 00:05
công nhận bác myclip cập nhật thông tin nhanh thật đó.Site của bác bữa nay load nhanh rồi

thuốc
02-11-2007, 01:49
nhiều cái hay ho nhỉ ..........

myclip
02-11-2007, 08:56
em post tới 11 cái pic mà vào đây post chắc em toi, ko khéo bác admin lại bảo spam, các bác váo clb113.blogspot.com nếu ko rõ comment luôn tị đó, em sẽ trả lời ngay, vào đây nhiều bác hỏi không biết trả lời sao nữa

@ bác hiryou à, em chơi Oxado lâu rồi nhưng không chuyên tâm lắm, được 10 Euro rồi, nó trả khá cao, có khi cao hơn GA đấy, nhưng cần fake ip để nhiều quảng cáo

Thông tin thêm là thằng FEED RSS có thêm tính năng tracking, nghĩa là các bác có thể biết mình kiếm được bao nhiêu qua công cụ đó, quá đã, nhưng bác John Chow hay ShoeMoney có trên 15000 subscriber thì quả này kiếm cả chục ngàn chỉ riêng từ thằng FEED RSS này, ước gì em cũng như thế :-)

myclip
02-11-2007, 08:59
công nhận bác myclip cập nhật thông tin nhanh thật đó.Site của bác bữa nay load nhanh rồi

Bác thấy blog của em load nhanh hơn rồi ah, hay quá, bác thấy cái giao diện mới của adsensevietnam.blogspot.com có giống myclip.vn hay vietblogviet.com chưa? mới chôm được, ghiền luôn

myclip
02-11-2007, 09:35
quá được, quảng cáo hiện tùm lum rồi đó, chúc mừng

tui_là_tiamo
02-11-2007, 10:16
hóa ra cái này à
Nhưng quả thật mình mà đọc rss chắc chết mất

thuốc
02-11-2007, 10:25
Sao đặt cái code của nó vào blogspot mà không được nhỉ?? không tìm thấy đoạn mà nó hướng dẫn ?????

Hiryou
02-11-2007, 11:30
em post tới 11 cái pic mà vào đây post chắc em toi, ko khéo bác admin lại bảo spam, các bác váo clb113.blogspot.com nếu ko rõ comment luôn tị đó, em sẽ trả lời ngay, vào đây nhiều bác hỏi không biết trả lời sao nữa

@ bác hiryou à, em chơi Oxado lâu rồi nhưng không chuyên tâm lắm, được 10 Euro rồi, nó trả khá cao, có khi cao hơn GA đấy, nhưng cần fake ip để nhiều quảng cáo

Thông tin thêm là thằng FEED RSS có thêm tính năng tracking, nghĩa là các bác có thể biết mình kiếm được bao nhiêu qua công cụ đó, quá đã, nhưng bác John Chow hay ShoeMoney có trên 15000 subscriber thì quả này kiếm cả chục ngàn chỉ riêng từ thằng FEED RSS này, ước gì em cũng như thế :-)

Công cụ tracking là sao hả bác, nó cho mình biết dc cái mẫu quảng cáo nào kiếm cụ thể bao nhiêu tiền cho một lần visitor click lên ấy hả? MOng bác chỉ dẫn cụ thể, e mù cái RSS này lém. Cám ơn !

Trước em cũng đăng kí Oxado rồi, lúc đặt quảng cáo em đăng kí đại với nó 1 cái blogspot *** có nội dung gì trong đó cả (test thử coi thằng này phải gà hay SCAM gì không). Hóa ra nó reply mail ko đồng ý thật bác ạ ^^.
Vậy là muốn đặt dc quảng cáo của Oxado lên blogspot thì có dc ko? Điều kiện để nó cho mình đặt quàng cáo là gì? Trang blog đó ko có trafic cao nhưng có nhiều bài post có giá trị thì có dc chấp nhận ko bác myclip?
À còn "vài" câu hỏi cuối^^ : Oxado trả tiền qua CPC hả bác? Ngoài CPC thì còn hình thức nào khác nữa ko? Quảng cáo của nó cho có revelant với nội dung trang web của mình như cách làm của GA ko? Nếu vậy thì giá của mỗi quảng cáo cũng khác nhau và phụ thuộc vào từ khóa trong trang web của mình hả?
Hà hà làm phiền bác myclip quá nhẩy !? Mong bác chỉ giáo tận tình, cám ơn !

myclip
02-11-2007, 11:41
đúng rồi, nó cũng khắt khe lắm đó bác ạ, cần có nội dung và nội dung nhiều thì cang tốt

Hiryou
02-11-2007, 11:45
Công cụ tracking là sao hả bác, nó cho mình biết dc cái mẫu quảng cáo nào kiếm cụ thể bao nhiêu tiền cho một lần visitor click lên ấy hả? MOng bác chỉ dẫn cụ thể, e mù cái RSS này lém. Cám ơn !

Trước em cũng đăng kí Oxado rồi, lúc đặt quảng cáo em đăng kí đại với nó 1 cái blogspot *** có nội dung gì trong đó cả (test thử coi thằng này phải gà hay SCAM gì không). Hóa ra nó reply mail ko đồng ý thật bác ạ ^^.
Vậy là muốn đặt dc quảng cáo của Oxado lên blogspot thì có dc ko? Điều kiện để nó cho mình đặt quàng cáo là gì? Trang blog đó ko có trafic cao nhưng có nhiều bài post có giá trị thì có dc chấp nhận ko bác myclip?
À còn "vài" câu hỏi cuối^^ : Oxado trả tiền qua CPC hả bác? Ngoài CPC thì còn hình thức nào khác nữa ko? Quảng cáo của nó cho có revelant với nội dung trang web của mình như cách làm của GA ko? Nếu vậy thì giá của mỗi quảng cáo cũng khác nhau và phụ thuộc vào từ khóa trong trang web của mình hả?

Em còn đến vài câu hỏi lận kìa, bác myclip chỉ dẫn giúp với. Thanks bác nhiều

myclip
02-11-2007, 13:56

Trước hết bác nên chau chuốt về nội dung, tốt nhất là TA để nó review, thằng này cũng khá khắt khe như thằng GA nhưng được cái đủ độ an toàn và có thể chơi cả *** nữa.

Sau đó bác đăng ký và điền cả pageview hàng tháng vô đó, sau đó nó sẽ review rồi approved nếu ok. Nó cũng track như GA và nói rõ bao nhiêu click bad và bao nhiêu click ok, nếu tự click nhiều thì nó quy là bad và ko dc tính tiền.

Còn về cái tracking của RSS, sau khi làm theo hướng dẫn, các bác vô phần monitize và thấy mục ad performance, các bác còn có thể dúng credit card nữa cở, nó track như GA đấy, xem hình nhé

myclip
02-11-2007, 14:00
Đúng, oxado trả theo dạng CPC, afiliate nữa bác ạ, sorry vì miss câu hỏi này, từ khóa và các topics mà mình chọn khi đăng ký nữa

sideduck
02-11-2007, 14:11
Chẹp! Sao active rồi, chèn code rồi mà vẫn không thấy ad trên feed :(

myclip
02-11-2007, 15:42
đợi đi, khi nào bác thấy nó hiện mấy dòng để bôkmark ở cuối mỗi bài viết thì mới đúng và mới có cơ hội hiện ads nhé, giống như em ấy

sideduck
02-11-2007, 15:45
Vậy bác chờ bao lâu vậy? :(?

Hiryou
02-11-2007, 17:07
Cám ơn myclip đã chĩ dẫn tận tình, mình hiểu hết roài ^^

Hiryou
02-11-2007, 17:09
À mình hỏi thêm cái này nữa dc ko : Mức Minimum để Oxado thanh toán cho mình là bao nhiêu, và các cách thức nó gởi tiền về cho mình ?

myclip
02-11-2007, 17:13
Đây bác nhé:

Right from the start, you select how you wish to be paid: by bank transfer (only in EU countries) or via Moneybookers.com.

Oxado commits to pay the revenue of the past month within 30 days.

Oxado sends out payments from 100 euros.

myclip
02-11-2007, 17:14
Vậy bác chờ bao lâu vậy? :(?

không rõ, của em là sau khoảng 15 phút thôi, ko rõ của bác thế nào

myclip
02-11-2007, 18:06
Chúc các bác cuối tuần vui vẻ nhé