PDA

View Full Version : làm ơn chỉ giùm cách tắt nút Start

luudan
18-04-2003, 15:39
:( có ai biết cách tắt nút Start trên giao diện của Window bằng mã Vb không.Xin chỉ giùm với.Cám ơn nha

Tony
18-04-2003, 17:27
ớn ông quá luudan à, chỉ ông làm xong rồi ông quậy cho banh không sửa lại được rồi quay lại thảy cho tui 1 quả "bôm" thì chắc tui nín thở đi nhị tì quá hà.. nói vậy chứ đừng làm vậy, bất tiện lắm, luudan muốn security thì setup new account và set limit cho user đó thì được rồi, suy nghĩ kỹ đi nha tôi đi ngủ đây (cười)

luudan
18-04-2003, 18:00
:o xin chỉ giáo 1 cách cặn kẽ đi chứ nói mơ hồ như vậy hì đố thằng "bom nguyên tử" cũng không biết nữa chứ nói gì đến lựu đạn như tôi.Xin chỉ 1 cách cụ thể ha.Cám ơn nhiều

luudan
18-04-2003, 18:11
Bạn nào có tuyệt chiêu hay để quậy Window thì chỉ giùm ha.Tui muốn cho Window bị "lựu đạn" của tui luôn đó

thanhtrungg
20-04-2003, 13:47
hiiiiiii
Đơn giản thôi vào Registry del tùm lum trong đó, sữa thông số trong đó thì cái Windown khùng liền khà khà khà

luudan
20-04-2003, 16:05
:mad: ông chi vậy thì chết tui rồi còn gì cái window của tui nửa chứ hả?Chả lẽ tui phải chém ông hoặc cho ông 1 quả lựu đạn thì ông mới vừa lòng hả.Trời ơi sao tôi khổ thế này!thôi đừng có chỉ bậy nữa nha cha!

Philong_shd
21-04-2003, 14:32
Muon toi chi phai khong. de ot ha truoc het phai tra loi toi la tai sao muon bo start ha.
mat no con gi goi la may tinh nua day
muon gi khung qua ha . dien nua chu
ai them pha may cha dau ma an start di hong biet nua
neu co li do chinh dang toi moi chi. ma noi truoc la khong co hien start duoc luon do. sua roi la giuc luon. khoi sài ha ha

thienancn4
22-04-2003, 07:31
mấy ông chỉ như vậy thì cho dù hắn có cài lại cái hệ điều hành thì nó củng sẻ giở chứng cho mà coi,ban hảy dzô site của lê hoàn đó trong đó có cách chỉ (viết bằng vb luôn) chắc chắn là có đó bạn hảy tìm nhá,mà nè khi không tự nhiên đòi oánh què cái hệ điều hành của lảo bill làm chi dzậy

Ghost1982
22-04-2003, 07:42
Bạn Bom nguyên tử cũng nên nói rõ bạn đang dùng HĐH nào chứ, nếu dùng XP thì bạn thử cái Style XP xem rồi tìm 1 cái Theme thích hợp là có thể đổi được nút Start = 1 nút khác hoặc chả có nút nào luôn ngoài ra cái Aston XP(mọi Win) cũng chỉnh xửa giao diện cực hay nó đặt các Icon theo cách của nó.

phuthieugia
22-04-2003, 07:44
hê, tui có cách này nha.
Download chương trình sữa mã nguồn như : Restorator ... Rồi vào sửa file explorer.exe ,trong đó có chữ Start. Bỏ nó đi. Hổng biết có được không, tui chưa thử. Lựu đạn thử đi nha.

thienancn4
23-04-2003, 15:06
bà coi ổng là vật thí nghiệm sao? làm sao mà chỉ cần bỏ dòng chủ start là đẩy hắn ra khỏi windows dể dàng như vậy chứ?

luudan
23-04-2003, 15:34
lol chào tất cả quý vị hình như rên trang web của Lê Hoàn có đó nhưng hình như trang web của thằng chả bị sao đó không vào được nửa rồi.Nhưng thôi vậy ai biết cách quậy phá giao diện của thằng cha Bill cho nó nát bét luôn nhưng bằng phần mềm thì cứ nói ra cho anh em tham khảo chơi coi ha.Tui là dân VB đó nha nhưng tui muốn dùng VB để quậy phá Màn hình win dow chơi á!À đúng rồi tụi mình cũng nên thành lập hội quậy phá window chơi đi ha,có gì họp nhóm vui lắm đó.tui đăng ký trước đó nha! lol
Có gì thì liên lạc với tui ha

conheo7777
30-10-2005, 07:31
vào trang regs.com họ cho vài chiêu sửa reg nhé.