PDA

View Full Version : Infoworld,Aptech,NIIT suy nghĩ lệch lạc của một số cá nhân

darkmoon0906
29-10-2007, 21:35
Tôi là sinh viên năm đầu tiên của trường Infoworld sau khi học được gần 2 tháng tô đọc được một bài viết trên diễn đàn của một cựu học viên trường viết về trường mình. Nếu như các bạn đã chấp nhận vào học một trường ko phải đại học chả phải cao đẳng cũng ko phải trung cấp thì bạn phải chấp nhận một điều bạn đã thất bại trong việc thi vào 1 trường chính qui tại sao có những bạn lại có những ý kiến khen chê một cách quá vô lý. Nếu bạn nói cơ sở vật chất trường Info dỏm thì có lẽ bạn từng du học ở USA hoặc Úc nên khi về Việt Nam bạn nhìn trường nào cũng ko đáng cho bạn học.
Về giáo trình bạn nói C# chỉ dạy tổng quát vậy mời bạn vào trường đại học mà học ở đây tôi nói thẳng bạn là cái wái gì mà dám lên tiếng nếu bạn thấy chương trình học ko phù hợp thì nghỉ đi cần gì mà ngồi đó học một chương trình mà bạn cho là quá bèo với khả năng phi thường của bạn?
Tất cả các trường chỉ dạy cho bạn lý thuyết còn bạn có làm đc hay ko thì là do bạn.Nếu bạn ko cố gắng trong IT thì có nước về nhà mở tiệm photocopy mà đánh word đi đi học làm gì cho tốn tiền tốn sức rồi mở miệng ra là chê bai.
Có thể tôi là một thành viên mới của trường chương trinh học của trường tôi vẫn chưa nắm bắt hết nhưng tôi cảm thấy cách học của trường lại phù hợp với những ai thích tự mày mò ghiên cứu ko thích phụ thuộc hoàn toàn vào giáo viên.
Còn về aptect và NIIT nếu tất cả đều như những người đồn đại 3 trường trên chỉ có thể lừa dân dưới quê thì chưa chắc những ai chê trường này lại có thể học lại dan dưới quê đó. Nhìn lại mình đi
Tôi viết bài viết này có thể một vài bạn sẽ cho là tôi xúc phạm cái tôi của các bạn. Nhưng đây là những suy nghĩ của tôi và tôi không bao giờ chấp nhận 1 ý kiến 1 luồng đến từ những người chỉ nhìn cái bề ngoài và nghe theo lời thiên hạ để đánh giá bên trong cho nên nếu có gì sai xin những bạn đọc thật tâm bỏ qua

aptechite198x
29-10-2007, 21:47
Cóc hiểu ý của bác là gì nữa.

voanhtu1988
29-10-2007, 21:50
Xin lỗi , cấp 1 người ta chỉ dạy cho bạn dấu "."(chấm) thôi à ?

tear_bk
29-10-2007, 21:53
huk dọc nổi.hơi hiểu nhưng ko rõ là j :D

darkmoon0906
29-10-2007, 21:54
uh tui viết văn dỡ vậy đó nhưng cái wan trọng của cái bài này chỉ là để CHỬI cái thằng cựu sinh viên Infoworld trước kia nói về trường cái kỉu như một người ko đc ăn học

tear_bk
29-10-2007, 21:59
bạn là học viên Infoworld à(không dùng từ sinh viên nhé).bạn nên edit lại chứ không đọc không nổi.

darkmoon0906
29-10-2007, 22:15
sr tear nha đang tức wá nên nói năng hơi bất cẩn

CNTTSG
29-10-2007, 22:15
Học ở đó thì chỉ nên gọi là học viên thôi , gọi sinh viên nghe hơi kỳ

darkmoon0906
29-10-2007, 22:24
Uh học viên làm gì phải là sinh viên mình biết chứ nhưng chỉ mong đừng nhìn những trường Info, aptech, Niit là lừa đảo một cách trắng trợn nếu như vậy thì có lẽ sập tiệm lâu rồi ko lẽ học viên toàn dân gà

macmanaman
30-10-2007, 14:47
Uh học viên làm gì phải là sinh viên mình biết chứ nhưng chỉ mong đừng nhìn những trường Info, aptech, Niit là lừa đảo một cách trắng trợn nếu như vậy thì có lẽ sập tiệm lâu rồi ko lẽ học viên toàn dân gà

Nhóc nói đúng rồi, tệ như đã nói thì sập tiệm lâu rồi. Nhưng là học viên mà tức đến mức này ai mà tin!? Ko khéo càng làm càng tệ đó! Hãy chứng tỏ là chú khác "cái thằng cựu học viên" đó chứ. Viết văn dở và viết......bậy là khác nhau hoàn toàn nhé!
Ai nói gì kệ người ta đi, học mình cứ học, dạy mấy thầy cứ dạy, tốt thì ai cũng thấy mà lo gì!?Kéo lên đây chửi lộn à!?

Bớt nóng đi!

voanhtu1988
30-10-2007, 16:07
Mình cũng không có ý gì đâu , mình chỉ nói bạn nên chú ý cách viết bài trước khi post thôi . Chứ mình nói thật, trường nào cũng có cái hay cái dỡ cả , còn riêng nghanh CNTT của ĐH Việt Nam thì khỏi nói ai cũng hiểu là "chuối" nhất thế giới .

TOIACPHOIBAY
08-12-2007, 13:01
Tôi là sinh viên năm đầu tiên của trường Infoworld sau khi học được gần 2 tháng tô đọc được một bài viết trên diễn đàn của một cựu học viên trường viết về trường mình. Nếu như các bạn đã chấp nhận vào học một trường ko phải đại học chả phải cao đẳng cũng ko phải trung cấp thì bạn phải chấp nhận một điều bạn đã thất bại trong việc thi vào 1 trường chính qui tại sao có những bạn lại có những ý kiến khen chê một cách quá vô lý. Nếu bạn nói cơ sở vật chất trường Info dỏm thì có lẽ bạn từng du học ở USA hoặc Úc nên khi về Việt Nam bạn nhìn trường nào cũng ko đáng cho bạn học.
Về giáo trình bạn nói C# chỉ dạy tổng quát vậy mời bạn vào trường đại học mà học ở đây tôi nói thẳng bạn là cái wái gì mà dám lên tiếng nếu bạn thấy chương trình học ko phù hợp thì nghỉ đi cần gì mà ngồi đó học một chương trình mà bạn cho là quá bèo với khả năng phi thường của bạn?
Tất cả các trường chỉ dạy cho bạn lý thuyết còn bạn có làm đc hay ko thì là do bạn.Nếu bạn ko cố gắng trong IT thì có nước về nhà mở tiệm photocopy mà đánh word đi đi học làm gì cho tốn tiền tốn sức rồi mở miệng ra là chê bai.
Có thể tôi là một thành viên mới của trường chương trinh học của trường tôi vẫn chưa nắm bắt hết nhưng tôi cảm thấy cách học của trường lại phù hợp với những ai thích tự mày mò ghiên cứu ko thích phụ thuộc hoàn toàn vào giáo viên.
Còn về aptect và NIIT nếu tất cả đều như những người đồn đại 3 trường trên chỉ có thể lừa dân dưới quê thì chưa chắc những ai chê trường này lại có thể học lại dan dưới quê đó. Nhìn lại mình đi
Tôi viết bài viết này có thể một vài bạn sẽ cho là tôi xúc phạm cái tôi của các bạn. Nhưng đây là những suy nghĩ của tôi và tôi không bao giờ chấp nhận 1 ý kiến 1 luồng đến từ những người chỉ nhìn cái bề ngoài và nghe theo lời thiên hạ để đánh giá bên trong cho nên nếu có gì sai xin những bạn đọc thật tâm bỏ qua
"Sinh viên" trường IN PHO QUỜ ăn nói có khác, mới năm nhất biét gì mà ti toe ^.^,..."Nhưng đây là những suy nghĩ của tôi và tôi không bao giờ chấp nhận 1 ý kiến 1 luồng đến từ những người chỉ nhìn cái bề ngoài và nghe theo lời thiên hạ để đánh giá bên trong..." Ai cũng có ý kiến riêng, "ấy" ko chấp nhận ý kiến ng` khác thì ng` khác chấp nhận ý kiến của "ấy" chắc hahaha nực cười, "sinh viên" năm nhất ah` ở đay có nhìu ng` ko phải là sinh viên năm nhất như "ấy" mà ng` ta đã là cựu và đã chia tay IN PHO QUỜ thân yêu của ấy rùi đó *.* dù gì thì ng` ta cũng có kinh nghiệm hơn đó bạn "sinh viên" IN PHO QUỜ ^.^

pcdinh
08-12-2007, 13:51
Bác post bài đầu này không chịu đầu tư suy nghĩ để viết sao nó mạch lạc. Quả đầu tư này là lỗ rồi :D

it_mark
08-12-2007, 13:52
Các bác ơi!! dù ở đâu, bất cứ trường nào Info, Niit, Aptect, hay những trường đại học gì thì cũng là học!! và những thầy cô điều có nhiệt huyết để dạy chúng ta cả.... trong mắt tui tất cả các trừờng điều có mặt tốt và điểm hạn chế!! nhà tuyễn dung se không quan tâm bạn học ở trường nào, mà quan tâm bạn đã tiếp thu những gì từ trường học... và khả năng ứng dụng điều đó cho thuật tuyển.
nói thêm ở vai trò là nhà trường ai mà kô muốn có nhiều học viên!! và có uy tính. tất cả các trường điều muốn tồn tại và tồn tại ai rãnh đâu mà lừa gạt các bạn tùi lụi tàn...các bạn sinh viên ơi!! mình cũng là như các bạn!! đừng quan tâm tôi đến từ đâu!! mà hay quan tâm trong đầu tui có cái gì!!! học tốt như tui dày là được!!

it_mark
08-12-2007, 14:08
Học viên hay sinh viện thì cũng là người, họ cũng đi học!!chủ yếy là mình có giỏ hơn người ta hong cà!! mà những người có học thường ít khi nào phân biệt kiểu đó....

it_mark
08-12-2007, 14:11
"Sinh viên" trường IN PHO QUỜ ăn nói có khác, mới năm nhất biét gì mà ti toe ^.^,..."Nhưng đây là những suy nghĩ của tôi và tôi không bao giờ chấp nhận 1 ý kiến 1 luồng đến từ những người chỉ nhìn cái bề ngoài và nghe theo lời thiên hạ để đánh giá bên trong..." Ai cũng có ý kiến riêng, "ấy" ko chấp nhận ý kiến ng` khác thì ng` khác chấp nhận ý kiến của "ấy" chắc hahaha nực cười, "sinh viên" năm nhất ah` ở đay có nhìu ng` ko phải là sinh viên năm nhất như "ấy" mà ng` ta đã là cựu và đã chia tay IN PHO QUỜ thân yêu của ấy rùi đó *.* dù gì thì ng` ta cũng có kinh nghiệm hơn đó bạn "sinh viên" IN PHO QUỜ ^.^

lớn tuổi thể hiện có nhiều kinh nghiệm bên cạnh đó cũng biểu hiện của sự sa sút về trí tệu! và tục hậu với thời đại!!

thientaidj
08-12-2007, 14:26
Bạn darkmoon0906 vàođây nói về những bừc xúc của mình.Mà bị dập te tua luôn

tranthanhit
08-12-2007, 15:20
uh tui viết văn dỡ vậy đó nhưng cái wan trọng của cái bài này chỉ là để CHỬI cái thằng cựu sinh viên Infoworld trước kia nói về trường cái kỉu như một người ko đc ăn học

Bạn gì đó ơi! Mình tán thành với ý kiến của bạn đôi phần. Và các bạn củng vậy dù có là sinh viên info trước kia thì củng đừng ngồi đây mà la nhau ôm xòm lên nhé. Mình củng từng là "dân" info trước kia (K13) thật tình mình củng rất tự hào vì được học ở info đó bạn ạ!. Nếu xét cho cùng thì info không có tọi gì cả. Trước đây mình củng hô hào trên diễn đàn này nhiều lắm, cả bất mảng nữa. Nhưng mà nếu làm vậy thì thật sự mình đã sai rồi. Nói cho cùng thì mình có hiểu biết củng khá nhiều về chuyên ngành trước khi nhập học info và chính vì vậy mình mới thấy tiếc cho mình là vào đấy không học được gì nhiều cả mà học phí thì cứ cao ngất ngưởng đối với 1 thằng góc quê như mình.

Info hay tất cả những trường khác đã giúp đào tạo được rất nhiều bạn mới chập chững mới biết gỏ phím và nhấn nút power mà trở nên yêu thích tin học. Hay những bạn thiếu tự tin trong việc học tiếng Anh có thể nói chập chững tiếng Anh một cách tự tin hơn. Còn những bạn còn lại trong phạm vi các biệt ở đâu củng có thì mình ko nói làm gì...

Nếu bạn là người có đủ khả năng tự tin chính mình có thể tự học 1 các đàng hoàng và có thể chịu áp lực trong học hành thì info không phải là bến đổ tốt và lâu dài được. Info chỉ có học 2-4h/ngày thôi. Chính vì vậy nên mình đã rời xa info... Mình đã chọn học chương trình nặng về lý thuyết nhưng đầy đủ và đòi hỏi phải tự học cao đó là chương trình chính quy cntt của Việt Nam và học phí thì rất rẻ. Và bây giờ củng gần 1 năm khi ra khỏi info mình chẳng có hối hận gì về quyết định của mình cả.

Mình thấy trong trường mình hiện tại có nhiều bạn rất rất khổ sở vì ngành cntt của họ.. vì vốn liến của học chỉ bắt đầu từ số 0 thôi... và họ củng đang rất bất mảng vì... và có lẽ đi đến bất kỳ trường nào củng có những tình trạng như vậy thôi. Các bạn đừng nên cuốn vào chiều gió và làn sóng như vậy mà hãy tự xem lại mình nên bắt đầu từ đâu và ở đâu để có quyết định tốt nhất cho mình.

Khi mới bắt đầu học ở info. Info cho bạn nấc thang đầu tiên từ những kiến thức nhỏ nhất và thời gian học được giãn ra. Chương trình được gạt bỏ tất cả phần lý thuyết và học thực hành là chính. Điều ấy có lợi nhưng củng rất có hại. Và điều tất nhiên không và không thể so sánh những gì mà học viên học có được ở info và với những học viên học ở các trường cao đẳng hay đại học sau khi ra trường được.

Và nói về bằng cấp thì đối với mình và nhiều bạn ở đây thì bằng mạng MCSE và TOIEC 700 có thể lấy được trong thời gian ngắn. Nhưng có nhiều bạn thì không và khó có thể lấy được bạn à! mình chắc họ phải học nhiều lắm mới có được nó. Và mình củng vậy mình củng phải học nhiều lắm nên mới có thể dám nói như vậy!. Cho nên những ai đang học ở info nếu thấy mình không thể thì nên tiếp tục và cố gắng học và học tốt hơn lên nửa để có kiến thức nền vửng chắc hơn! đừng nên sao lảng vì những ý kiến trái trái ngược nhau mà có quyết định và hành động sai lầm làm gì. Ai nói thì mặc ai.. họ có ở hoàng cảnh của mình đâu mà biết được mình như thế nào....

thien_loi
08-12-2007, 16:11

Thôi về nhà chuẩn bị cho việc học của mình đi cậu ạ! Đưa bài viết lên đây thì đc gì! chỉ để cho cả làng cải nhau! Nếu là một trường tốt thì không cần cậu phải lên tiếng thì mọi người cũng biết trường đó tốt. Còn nếu là một trường không ra gì mà có 10 hay 100 người như cậu đưa lên đây ý kiến này nọ thì cũng chỉ để cho thiên hạ cười! Nhiều khi một trường tốt mà cậu đưa lên để ý kiến này nọ lắm lúc nó còn tệ hại hơn nữa kìa! Tốt hay xấu hãy để mọi người cùng đánh giá nhé! Một mình cậu không đánh giá nỗi cả một trường đào tạo đâu!

aochoangxanh
08-12-2007, 20:11
Học viên hay sinh viện thì cũng là người, họ cũng đi học!!chủ yếy là mình có giỏ hơn người ta hong cà!! mà những người có học thường ít khi nào phân biệt kiểu đó....

vấn đề vẫn là dùng từ sai...

đọc thử đoạn này nhé: trong Tam Quốc Diễn Nghĩa, Mã Đằng liên kết với 1 người (ko nhớ tên) âm mưu giết Tào Tháo. Âm mưu lại lộ vì em trai của người đó lại đi báo với Tháo, nhưng không phải vì trung mà là "tham", tham vợ anh. toiac có biết Tháo sao khi giết Mã Đằng cùng anh trai tên đó rồi sẽ xử lý tên đó sao không?

minhquan1712
08-12-2007, 22:18
ko nên phân biệt học viên và sinh viên. Ai trong độ tuổi 18 trở lên và đi học đều được gọi là sinh viên cả và cũng ko phải sinh viên ở trường đại học là giỏi hơn các sinh viên ở các trung tâm CNTT. Chúc darkmoon thành công và nhớ rằng học cho bạn chứ ko phải học cho ai cả, ko nên để ý quá nhiều đến những lời nói của người khác mà hãy làm theo chính suy nghĩ của bạn

thachetconhon
08-12-2007, 22:41
sao cu dem info ra ban hoai vay. hoc o dau cung duoc chu yeu la do minh thoi.

TOIACPHOIBAY
09-12-2007, 10:37

đọc thử đoạn này nhé: trong Tam Quốc Diễn Nghĩa, Mã Đằng liên kết với 1 người (ko nhớ tên) âm mưu giết Tào Tháo. Âm mưu lại lộ vì em trai của người đó lại đi báo với Tháo, nhưng không phải vì trung mà là "tham", tham vợ anh. toiac có biết Tháo sao khi giết Mã Đằng cùng anh trai tên đó rồi sẽ xử lý tên đó sao không?
Nói về INFOWORLD đeee ^.^Mình không rảnh hơi như "ấy"...và không quan tâm...không tiễn nhé "ấy" aochoangxanh ^.^ tội nghiệp...hihi

it_mark
09-12-2007, 11:20

học văn đựoc bao nhiêu ma noi người ta dùng ta sai!!

jiSh@n
09-12-2007, 21:06
Học ở đó thì chỉ nên gọi là học viên thôi , gọi sinh viên nghe hơi kỳ

NIIT là học viện, những người học ở đấy ko được gọi là sinh viên mà phải gọi là học viên thì ko hiểu mấy cái học viện khác như Kỹ thuật quân sự hay Bưu chính viễn thông thì sao nhỉ :emlaugh:

Mrhuydzo
10-12-2007, 10:02
ba`i viet' hay day',to' dang hoc. NIIT o Ha` Noi.,

lakchickens
10-12-2007, 10:45
pó tay các pác.học ở đâu mà chẳng giống nhau.đúng như mấy bác kia nói.tất cả là ở mình mà thôi.
về lo học đi,xem ai giỏi hơn rồi hẵng lên đây so sánh chứ.thiệt chán,lên diễn đàn thấy suôt ngay so sánh rồi chửi nhau hoài

inforhitech2007
10-12-2007, 11:10
trời lại cãi nhau hả . Có lẽ cái box này trở thành nơi cãi vã nhau rùi. Dù không khoái cãi nhau lắm và dạo này cũng chả còn vô dạo "phố" này nữa nhưng sau thời gian quay lại vẫn cãi nhau đều . Nhất mấy ông này luôn , bắt bẻ nhau từng chữ một , sai từng từ 1 cũng đem ra chê trách , chắc là "giáo sư môn văn " hả. Vừa phải thôi chứ. Mình là mình chúa ghét những kẻ bắt bẻ người khác từng từ một . Còn Inforword này thì nói thật nha đừng buồn . Học đâu mà chả như nhau , quan trọng là mình học thế nào , đầu tư nghiên cứu và học hỏi đến đâu thôi . Chứ học trường "giời " mà không chịu học đàng hoàng thì cũng bằng không học . Cãi nhau làm gì

bkav88
10-12-2007, 21:38
không phai chúng ta cứ phải vào đại học Bách Khoa.. học nghành CNTT là chúng ta đã trở thành dân it được, điều đó hoàn toàn sai lầm, ai đam mê It ... ĐÓ mới là mấu chốt, đừng tranh cãi trường này trường nọ, Bách Khoa cũng có 5, 7 loại Bách Khoa.... Thằng cha kia chắc học Hành ở Aptech không ra gì nên mới chửi bới lung tung bảo Aptech là lừa đảo chứ gì.. kệ nó đi... như Tôi Đây Đang học nghành Điện tử Viễn thông nhưng vẫn ham mê IT lắm chứ.... mọi người Đừng cãi nhau nữa.. Hãy vì 1 It tươi đẹp

thuy_bcvt
10-12-2007, 22:54
không phai chúng ta cứ phải vào đại học Bách Khoa.. học nghành CNTT là chúng ta đã trở thành dân it được, điều đó hoàn toàn sai lầm, ai đam mê It ... ĐÓ mới là mấu chốt, đừng tranh cãi trường này trường nọ, Bách Khoa cũng có 5, 7 loại Bách Khoa.... Thằng cha kia chắc học Hành ở Aptech không ra gì nên mới chửi bới lung tung bảo Aptech là lừa đảo chứ gì.. kệ nó đi... như Tôi Đây Đang học nghành Điện tử Viễn thông nhưng vẫn ham mê IT lắm chứ.... mọi người Đừng cãi nhau nữa.. Hãy vì 1 It tươi đẹp

Vỗ tay hoan hô nào.....

Let's-me-see
10-12-2007, 23:00
Ờ việc hộc chủ yếu do mình chứ ở đó mà trách ai :D

aochoangxanh
12-12-2007, 14:09
học văn đựoc bao nhiêu ma noi người ta dùng ta sai!!
tuy ko được nhiều nhưng cũng biết khi nào thì dùng từ ngữ thích hợp :-"

Nói về INFOWORLD đeee ^.^Mình không rảnh hơi như "ấy"...và không quan tâm...không tiễn nhé "ấy" aochoangxanh ^.^ tội nghiệp...hihi

uh thì vậy, ko hiểu ý đoạn trên của acx thì acx cũng ko nhắc tới làm gì, chỉ thêm mích lòng ;))

Ờ việc hộc chủ yếu do mình chứ ở đó mà trách ai
ấy vậy mà có nhiều người ko hiểu hay sao đó, cứ đem quảng cáo ra mà "xử lý", thật buồn thay :-"

TOIACPHOIBAY
13-12-2007, 15:28
ấy vậy mà có nhiều người ko hiểu hay sao đó, cứ đem quảng cáo ra mà "xử lý", thật buồn thay :-"
Haha ở đây nhiều người cũng sợ "quảng cáo" của INFOWORLD lắm rùi, nếu cứ nghe theo quảng cáo của nó mà học thì thật thê thảm ^.^

yamahiroshi
15-12-2007, 00:35
Ờ việc hộc chủ yếu do mình chứ ở đó mà trách ai :D

Chính xác!! học là do bản thân mình, e cũng đang theo khóa "phổ cập" tin học NIIT cũng hơn 1 năm, thầy giảng thì rất nhiệt tình mà học viên có người thì ngồi chơi game, nghỉ học cứ như cơm bữa mà tiếp thu nỗi gì, "sinh viên" hay "học viên" gì cũng rứa cả thôi các bác cứ so bì mãi, sinh viên bách khoa mà làm biếng thì cũng văng thôi. Tự hào về trường mình học vậy là rất tốt, nhưng khen trường mình mà chê trường khác thì không hay tí nào. "CNTT chỉ có thể biết nhiều chứ không bao giờ biết đủ" theo e thì có nhiều cái mình biết nhưng người khác không biết và ngược lại, tại sao chúng ta lại không thảo luận trên tinh thần học hỏi lẫn nhau, mà lại cứ thích moi móc điểm yếu của người khác. Đúng là người Việt mình rất sĩ diện và hay tự ái, bản thân e cũng vậy, thiết nghĩ chỉ mong chúng ta thay đổi cách nghĩ lại...nếu lỡ đụng chạm ai đó thì cho e xin lỗi e chỉ nêu vài cái quan điểm cùn của e thôi.

inforhitech2007
16-12-2007, 22:04
chí lý ha !bác này nói đúng đấy

gas12a19
17-12-2007, 00:06
ko nên phân biệt học viên và sinh viên. Ai trong độ tuổi 18 trở lên và đi học đều được gọi là sinh viên cả và cũng ko phải sinh viên ở trường đại học là giỏi hơn các sinh viên ở các trung tâm CNTT. Chúc darkmoon thành công và nhớ rằng học cho bạn chứ ko phải học cho ai cả, ko nên để ý quá nhiều đến những lời nói của người khác mà hãy làm theo chính suy nghĩ của bạn

Pác này nói đúng đấy, páo chí người ta cũng gọi mấy người học ở đấy là sinh viên mà.
Hình như nhìu người có vẻ coi thường Aptech, NIIT.. thì phải >"<
Học ở đâu ko quan trọng , quan trọng là bản thân có chịu khó học hay ko thôi

terri
18-12-2007, 21:36
mọi người đừng cãi nữa, trước kia tui cũng cãi, vì tôi học ở info, bác toiacphoibay nói tui là nhân viên info, nên vô forum này làm PR

bây giờ không cãi nữa, ai nói gì thì nói, ai học thì học, ai không học thì thôi.

nói cảnh báo cho mọi người biết để đừng vô info học cũng chẳng sao. nhưng vô info học đi rồi sẽ biết thực chất thế nào

(chắc là sắp bị chửa nữa rồi .. hix..hix )

btd82
18-12-2007, 22:21
Tôi là sinh viên info đây, tui chẳng hiểu về cái chủ để đưa ra ở đây là cái gì, nhưng đối với tôi mà nói "Nên tôn trọng, Nên kiên nhẫn, Nên học cách hoàn thiện, Nên tham khảo trước khi quyết định, Nên suy nghĩ trước khi phát biểu". Và tôi nghĩ các cậu vào đây để làm cái gì, chả lẻ để nói vài cái thứ linh tinh, rác rưởi của đứa trẻ lên 3, Không nên chê, không nên nói cái mà thật sự mình không thể làm được, để rồi đổ lỗi do thế này, do thế khác, hoặc đại loại 1 câu ngắn gọn "Giấu dốt" và tự cho mình là "Thông minh". Hãy để người ta tự đánh giá về 1 khía cạnh giáo dục khi người ta đã đủ "Khả năng". Còn ai học được thì học, không học được về nhà chăn trâu. Không nên chê bai, hay sỉ bám bất cứ phong cách "Dạy và Học" của bất cứ trường nào. Chỉ cần học cho mình, cho xã hội thế thôi.

Học là khả năng của mỗi sinh viên, học viên đối với 1 số ngành đòi hỏi khả năng riêng biệt(Gọi là say mê+Năng khiếu), đâu phải do người đứng lớp, giảng đường, nếu có trách thì trách mình sao "Iot" thế.
Nhờ Mod Close dùm cái Topic không có giá trị "Nghệ thuật" theo đúng nghĩa của Diễn Đàn Tin Học.

chipmom
18-12-2007, 22:42
Hiện nay tui đang học 2 trườg Infoworld và Aptech công bằng mà nói Infoworld là nơi dạy CNTT rất căn bản dành cho những bạn chưa biết gì.Còn Aptech thì ngược lại hình như giáo trình của họ có vẻ nhanh hơn tui nghĩ Aptech là nơi dành cho ai có nền tảng sẵn :D.Không có trường nào là ngon là giỏi cả chỉ là do bản thân của mỗi học sinh mà thôi.Nếu ai chê Infoworld "Dởm" thì xin được chỉ giáo.

Let's-me-see
18-12-2007, 22:55
Mỗi nơi đều có thế mạnh của mình các bác ạh :blink:

terri
18-12-2007, 23:42
btd82 và chipmon (có thể là cả mình nữa) sắp bị bác toiacphoibai chửa rồi

đợi đi, chắc bác ấy chưa biết mọi người viết bài này...waiting...

inforhitech2007
20-12-2007, 11:05
lại cãi nhau à , chưa xong hử. mấy ông này chỉ mải ngồi đây cãi nhau , học thì không học , chán hẳn

haitac8x
23-12-2007, 00:57
Nhức đầu chưa , ở đó mà cải hoài vậy các bạn. Các bạn cứ nghĩ là học chỉ là kiếm tiền sau này,còn nói về công nghệ thông tin thì bao la mà ,bạn nào cho mình là good vậy , mình xin chỉ giáo vài điều với .Thế này nghe các bạn đừng nghĩ về tranh đua học công nghệ nhé , mình vào đọc qua thôi nghe toàn là nhân tài công nghệ các trường không a`.Ai học đại học hay trường quốc tế đâu nào giúp làm cái phòng net xem thế nào nè.Đọc sơ thôi đã hiểu các bạn chê nhau về học tập rui` , có lẽ những anh học công nghệ hiểu được tý thì đã cho ta hiểu hêt rui`

Học hoài học mãi ,học nhiều học cố
khi đến chuyện thấy mình ngu ra

Học Thầy không tài tự học
Nhưng không có thầy đố người biết học

Lo làm sao kiếm tiền nuôi vợ đi , ở đó mà bàn về nơi học hoài vậy các cậu IT ,không nói dấu gì các chú nhé tui ghét phong cách của anh công nghệ lắm(very ghet)

aochoangxanh
23-12-2007, 11:19
lại cãi nhau à , chưa xong hử. mấy ông này chỉ mải ngồi đây cãi nhau , học thì không học , chán hẳn
học 24/24 bị điên sao? phải cho thời gian thư giãn, đây cũng là 1 cách thư giãn đó :))

meotrang7x
23-12-2007, 19:15
học 24/24 bị điên sao? phải cho thời gian thư giãn, đây cũng là 1 cách thư giãn đó :))

Đúng đúng, DDTH là địa chỉ giảm stress hay ra phết :D

VNH_Return
23-12-2007, 21:33
Vô đây nhiều lúc thấy bực mình vì cách làm việc của....

VNH_Return
23-12-2007, 21:43
Học học nữa ọc sữa.
Cứ học đi, học cho đến khi thấy được bản chất của việc học hiện nay.
Mấy ông ở trên cóc biết cái quái gì hết, bày trò này trò nọ, có giỏi đưa mấy ổng học lại xem ổng chịu nổi không, đả đảo việc học tập ở VN, chuơng trình học của VN là dành cho mấy ông ở trển chứ không phải cho con người.

meotrang7x
25-12-2007, 11:06
Học học nữa ọc sữa.
Cứ học đi, học cho đến khi thấy được bản chất của việc học hiện nay.
Mấy ông ở trên cóc biết cái quái gì hết, bày trò này trò nọ, có giỏi đưa mấy ổng học lại xem ổng chịu nổi không, đả đảo việc học tập ở VN, chuơng trình học của VN là dành cho mấy ông ở trển chứ không phải cho con người.

Mình là mình phải học suốt đời đó bác! :boxing:

sonC0609k
16-03-2008, 16:12
học để kiếm miếng cơm thôi mà làm gì hằm hè nhau kinh vậy
tớ đang học năm 3 viện mở hà nội nhưng mà thấy mấy anh học xong ở đây chẳng anh nào lương quá 3 tr, sẵn tớ lại mê chơi game lâu rồi, nên đành cầu xin ông già cho đi học thêm ở aptech với lời hứa là thưa bố: "Con quyết ở lại hà thành, sau này học xong con ko thích về quê đâu "
bố tôi mới hỏi "thế mày học ngành đấy(xin lỗi tớ ngại nói ra nó là gì tránh truyện các bác trích dẫn soi vào ngành này)thì mày xin việc thế nào được ở Hà Nội ". Tôi mới quảng cáo đến trung tâm aptech và chỉ ra 1 vài anh đã thành đạt từng học ở mỗi aptech cho ông già coi, hơn tuần sau ổng lên HN và đưa tôi đi đóng tiền(còn ko tin tưởng đem tiền lên tận nơi đóng) thế là mình phiêu bạt vào aptech từ đó. Mong ước ko gì hơn ngoài có được 1 công việc bình thường như mấy triệu dân hà nội thôi, có gì to tát lớn lao quá hay ko?

daicasolo
18-03-2008, 13:48
Trích nguyên văn lời 1 old student Infoword:

Tôi là một người thích công nghệ. Khi giấc mơ đại học không thành hiện thực, tôi cứ chơi vơi không biết là sẻ chọn hướng đi nào cho riêng mình .

Nhận được một tờ Brochure của một bạn cho mình. Tôi thấy thật bất ngờ khi với 4 năm học, bạn đã có thể là một kỹ sư IT quốc tế, và còn có thêm băng TOEIC. Đừng nói là tôi , ngay cả các anh chị đang học cao đăng hay đại học nghe thấy hai tấm bằng này còn chảy nước miếng nữa là . Và tôi quyết định theo học.

************************* NĂM ĐẦU : Hi vọng và bằng cấp.

Bước vào trường là ngổn ngang bàn ghế linh tinh ,với máy móc thiết bị thua phòng nét ở ngoài , với đội ngủ giáo viên là nhung SV làm thêm và mới ra trường. Sau một thời gian tìm hiểu thì biết , cả giáo viên ở đó , chưa ai có những bằng cấp như trường hay rêu rao chỉ dừng lại ở mức tốt nghiệp đại học, và điều quan trọng là giáo trình do chính những giáo viên đó soạn. Chất lượng quốc tế ??? Bằng cấp quốc tế ???. Họ đưa ra quy trình sv sẻ tốt nghiệp trước các bằng cấp như A , B , KTV, và họ cố gắng tìm mọi cách để sinh viên đạt được tấm bằng đó với cách dại đối phó một kiểu dạy giống như thi bằng lái. Bằng cấp đó , sv sẻ gửi về cho cha mẹ , mà các bạn sv theo học ở đó đa phần là dưới Tỉnh, cha mẹ học thấy con cái có bằng cấp là mừng rồi chứ đâu biết con họ có gì trong đầu.

************************* NĂM THỨ 2 : Bước vào bằng cấp quốc tế , bước vào nổi thất vọng.

Sau khi hoàn thành các bằng cấp trên, sv bước vào chuyên nghành đăng ký như MCSE , MCSA, và sử dụng luôn sách vở tiếng anh . Củng tốt đấy chứ , sử dụng giáo trình tiếng anh để học sẻ mở ra cánh cửa tri thức , có thể tìm và hiểu tất cả các thủ thuật kiến thức trên internet ..... Nhưng không , giảng dạy hoàn toàn bằng tiếng việt vì giáo viên còn không thể đọc hết giáo trình làm sao tới lươt các bạn sv. Học hành là vậy , thi cử còn buồn cười hơn khi bắt sv học nhưng câu hỏi trắc nghiệm rồi đề thi ra đúng những câu đó , vậy là họ cứ thoải mái mà thuộc lòng những câu đó nhé , đôi khi chỉ cần nhớ đoạn mở đầu rồi check vào thì củng pass rồi. Cứ như thế ngày này qua ngày khác .

************************** NĂM THỨ 3 : Chỉ còn lại nổi thất vọng.

Tôi đã nghĩ ngay từ năm thứ 2 , do tôi học 2 trường , nên tôi đã có thể đi làm nhờ vào kiến thức học được ở trường kia. Và trong mắt họ cảm thấy tôi rất giỏi nhưng xin thưa , tôi không giỏi như họ tưởng đâu, và tôi củng giải thích cho họ nghe là nên chọn một trường khác thực sự uy tín để học và để làm việc. Nhưng với họ bây giờ là đường cùng rồi , vì họ đã theo trường này bao nhiêu năm rồi , bị đặt đâu thì ngồi đó . Nhớ khi tôi còn học, mỗi lần có họp mặt toàn thể sinh viên trao đổi ý kiến ,tôi đều đứng trước trương và hỏi VỚI GIÁO TRÌNH THAY ĐỔI LIÊN TỤC MỘT NĂM THAY 3 LẠI GIÁO TRÌNH CỨ MUA SÁCH RỒI DẠY ĐỰOC VÀI TRANG LẠI BỎ THÌ LÀM SAO MÀ THỐNG NHẤT ĐƯỢC và tất cả thầy cô đều lẩn tránh câu hỏi của tôi ( giáo trình AV). Lại nói về các bạn sv còn đang học, trong suy nghĩ của họ họ đã nhận ra , đây thật sự không phải là thứ họ mong đợi khi nhập học , nhưng họ đã trót học rồi đã bỏ ra 3 năm rồi , họ muốn nhắm mắt để học hết 1 năm nữa , với lại cha mẹ họ cung ko chấp nhận cho con em họ lai học thêm vài năm nữa , sức chịu đựng của cha mẹ họ có giới hạn , chỉ chu cấp cho con ăn học đến đó thôi. Nhìn vào trang báo , rồi so sánh lại kiến thức của họ đang có và sẻ có họ biết họ rất khó lọt vào mắt của nhà tuyển dụng.

Năm cuối , vẫn chưa dạy bao giờ và đến giờ vẫn chưa ai ra trường và có bằng cấp như họ mong đợi.

Tôi viết lên đây ko phải tôi là một đối thủ cạnh tranh hay là một người quá khắc khe , tôi chỉ muốn viết lên những gì tôi thấy và muốn mọi người cùng thấy , có thể ở Tp.HCM vẫn còn nhiều trường với cách dạy như vậy và tôi nghĩ các bạn nên viết lên đây để mọi người tìm hiểu và rút ra cho mình một hướng đi đúng đắn.
Nguồn: http://www.diendantinhoc.com/index.php?showtopic=37938
Ko có ý kiến:)

tridung_info
18-03-2008, 14:33
Đúng là mấy người rãnh rỗi thật đó. Có chuyện này thôi mà cãi nhau biết bao lâu rồi. Bộ nói mấy chuyện này được tiền hả?