PDA

View Full Version : [Q]Ai biết sử dụng Winrar để nén file ?

badboy
18-04-2003, 04:06
Mình thấy một file application của một phần mềm nào đó thì rất lớn , và kô thể upload lên free host được , nên nếu có ai biết sử dụng Winrar để nén file thì chỉ mình với nhá , nếu có link chỉ dẫn bằng tiếng Anh thì cho xin cũng được ! Thanks ! :D

walkalone
18-04-2003, 07:51
Bạn đùa à, Winrar là phần mềm nén dễ sử dụng nhất đó. Chắc bạn có bản 3.05 rồi chứ. Sau khi cài đặt bạn chỉ cần click phải tại cái folder muốn nén rồi add to folder.rar là ổn. Mà Winrar còn có thể làm file nén tự bung(*.exe) đó, cũng dễ lắm, cái này thì không cần cài CT giải nén nào cũng chạy được rất tiện đưa lên mạng. Bạn chỉ cần click phải add archive rồi bên phải bạn tick vào ô create SFX archive rồi ok là xong.

badboy
18-04-2003, 14:32
Kô đùa mà , thật đó , làm mấy lần rồi mà kô được !, Sau khi add nó vào achieve folder thì dung lượng của nó kô đổi , có cách nào kô ?

badboy
18-04-2003, 14:34
Cái mình muốn hỏi là phải chỉnh option nào kô ? để nén file đó !

Tony
18-04-2003, 15:29
Gợi ý badboy:
- trước hết open winRAR và tìm vào menu, chọn option, chọn tiếp Settings, sau đó click vào Intergration tab --> trong phần Associate WinRAR with.. thì nhấn nút Select All. Sau đó nhấn OK to complete setting
- khi compress files (nén files) bb chọn Archive format là RAR và tại chỗ compression method bb chọn best hay good thay vì default là normal
Thử xem có khác đi không nhé badboy. Thân.

----
Có một số file type không compress well vì nó đã được nén lại trước rồi, đừng buồn vì winRAR nó nén tốt lắm. tôi dùng nó từ lâu nay và rất thích.

badboy
18-04-2003, 15:37
Cám ơn Tony , mình thử rồi và cũng nén được , nhưng output file size là 6,485,280 kb trong khi input file là 6,553,880 kb . kô được bao nhiêu !

Thanks anyway !

Ghost1982
19-04-2003, 08:06
Đối với các file chạy *.exe thì dường như đã được nén trước rùi nên bạn có nén thêm cũng như không thôi.

net21
20-04-2003, 20:19
có nhiều khi các file chứ nhiều hình quá hay các file film thì nén chẳng được bao nhiêu đâu bạn ơi. Dù có dùng chương trình gì đi nữa