PDA

View Full Version : Lỗi Network Error (tcp_error)

vuhoa
27-10-2007, 21:14
Network Error (tcp_error)

A communication error occurred: ""
The Web Server may be down, too busy, or experiencing other problems preventing it from responding to requests. You may wish to try again at a later time.

For assistance, contact your network support team.

Em truy cập web hay bị vầy, dùng mạng Vịtteo, làm sao để hết bây giờ. Khi dùng card mạng thì ko bị, chỉ bị khi dùng onboard là bị vậy thôi.

tuantute
28-10-2007, 10:33
Có khả năng card mạng onboard của bạn bị rôi.Nếu cắm card mạng rời mà chạy ngon thì cuws chạy thôi.Card mạng rời giờ rẻ thôi mà

maskros
08-07-2008, 17:21
Em cũng dùng Viettel, và cũng gặp lỗi này, hiện tượng như sau ạ:
Đối với các trang web khác, chạy vẫn ngon, riêng có 1 trang web gameonline em hay chơi thì gặp lỗi Network Error (tcp_error) trên liên tục. Hiện tượng đã xảy ra khoảng 3-4 tháng nay rồi. Mới đầu, em tưởng đấy là lỗi do trang kia, nhưng hôm nay lên hỏi quản trị viên bên đó thì mới biết là lỗi do máy mình x_x
Vấn đề là cách đây 1 tháng, máy em lại chạy ngon, không hiện lỗi kia nữa, nhưng chỉ được đúng 2 ngày là đâu lại vào đó.
Em hỏi thì chúng nó bảo có thể do em dùng bandwidth nhiều nên gặp lỗi. Em thì hiểu ít về bandwidth, chỉ biết là tần suất tải file ở các trang khác là rất ít. Cách đây 2-3 ngày em mới xài torrent, mà lúc xài torrent, em vẫn duyệt các web khác ngon ơ, mỗi web đấy là giở chứng, thế mới điên T_T.
Có cao thủ nào biết cách trị bệnh này thì bày cho em với ạ :(
Em cảm ơn trước.

vuaancuop
08-07-2008, 17:49
Nếu mình không lầm thì bạn dùng DHCP cho kết nối LAN của bạn, khi đó DNS sever sẽ tự động lấy là ip dns của Viettel, có thể trong thời gian trên DNS của VT không phân giải được 1 số tên miền do lỗi gì gì đó. Hãy làm thử cách này nhé:
Right click lên My Network places >Properties > right click lên Local AREA connection > properties > double click lên Internet Protocol (TCP/IP), ở Tab General bạn hãy chọn Use the following DNS server addresses, rồi gõ 2 dãy Ip sau vào 2 hàng dưới đó ;
203.113.131.1 <<cái này là của viettel
203.162.4.190 <<của VDC

OK và close lại rồi restart (hoặc là repair lại connection nếu bạn biết cách)
Thử nhé.