PDA

View Full Version : Địa chỉ APtech ở tp HCM

thientaidj
27-10-2007, 10:05
Các bạn ơi cho mình hỏi địa chỉ hoc Aptech ở HCM đi.Minh lên google search ma nó ra nhiều cái aptech quá,chẵng biềt đường nào mà lần cả.Va 1 điều là Chỗ aptech đó có dạy về Mạng nha.Mình đang muốn học về mạng trước rồi sau đó mới học tiếp vể Lập trình.Minh mong các bạn chi giáo cho mình nha.Mong sớm nhận đưong thư hồi của các bạn

ITandTI
27-10-2007, 10:22
2 bis Nam Quốc Cang Q1, tel:9252552
590 Cach Mạng Tháng 8,Q3,tel:8460808
Good luck

conank
27-10-2007, 11:48
2 chỗ trên ko dạy mạng

Aptech ở HCM dạy mạng ẹ lắm, ở Hà Nội thì may ra. Vào nhatnghe hoặc đủ tiền học Aptech thì học luôn saigonCTT đi. Lâu rồi 2600USD, Aptech cũng đâu 2300USD rồi

Muốn rẻ, ngon, bổ thì vào nhatnghe, 2t/khóa thì phải :)

Mà theo mạng hoặc lập trình, theo 1 thứ thôi, ko học hết nổi 2 phần đâu

thientaidj
27-10-2007, 14:28
cám ơn anh conank nhiều.Vậy cho em hỏi là trên đó khi vvao saigonCTT thi no có bắt buộc mình học ANH VĂN chuyên ngành của nó không.Và Hay là phải đủ điễm TOEFLE đễ mà vào đó học như thế nào hả anh.Tại vì em đang học để lấy chứng chỉ IELTS ở ACET(k khoái học TOEFL cho lắm).Mong anh tư vấn thêm dùm em
Ah wên,saigonCTT nằm ở đâu trên thànnh phố vậy anh

conank
27-10-2007, 17:11
cám ơn anh conank nhiều.Vậy cho em hỏi là trên đó khi vvao saigonCTT thi no có bắt buộc mình học ANH VĂN chuyên ngành của nó không.Và Hay là phải đủ điễm TOEFLE đễ mà vào đó học như thế nào hả anh.Tại vì em đang học để lấy chứng chỉ IELTS ở ACET(k khoái học TOEFL cho lắm).Mong anh tư vấn thêm dùm em
Ah wên,saigonCTT nằm ở đâu trên thànnh phố vậy anh

Cách đây 1,5 năm hỏi thì nói không cần. Trường tư mà, học xong cũng ko cấp bằng gì luôn thì phải, hay bằng tương đương kỹ thuật viên --> trung cấp gì đó. Bằng quốc tế thì đóng tiền thi riêng. Học mạng nó vậy, chưa thấy chỗ nào khá hơn

Nhưng chất lượng theo đánh giá chung là tốt, tất nhiên là cũng phải tự học, và phải nỗ lực. Nhưng đợt rồi ddth có bài viết than phiền về SaigonCTT nên lo lo: (oài, hình như bị xóa, kiếm hoài ko ra), dấu vết duy nhất còn ở đây:
http://www.ddth.com/showthread.php?p=734588#2

Chỉ có 1 bài duy nhất mình thấy than phiền về saigonCTT, ngoài ra toàn thấy khen: http://www.ddth.com/search.php?searchid=2147158

Nói chung là mình chưa học, nên ko thể có nhận xét chính xác. Bạn chịu khó google vậy: http://www.google.com.vn/search?hl=vi&q=saigonctt+site%3Awww.ddth.com&meta=

Nhatnghe ko phải là một lựa chọn tồi nhưng mình khoái SaigonCTT hơn :)

--
Anh văn học ở ACET là chuẩn rồi, học phí mắc, nếu ko muốn nói là nghe xong chạy luôn, ko dám học, nhưng chất lượng tốt, học phí ko thấm gì so với tương lai của mình. Đầu tư cho giáo dục ko bao giờ lỗ nếu chăm học. Chưa thấy trường nào ngon hơn ACET, hồi đó học chung lớp có người học 2 năm VUS và 2 năm ILA, giờ đang học ACET, đánh giá ACET cao hơn. (opinion, not fact).
Đang AE mấy rồi? :)

thientaidj
27-10-2007, 19:47
Dạ hiện nay thì em đang ở AE2,Tuần sau thi lên lớp rồi,mong sao pass the exam.Em học buổi tối còn anh

conank
27-10-2007, 20:41
Ừ, tuần sau thi cuối khóa rồi. Cẩn thận AE2 và AE3 rớt nhiều hơn các AE khác. Hồi học AE3, rớt đâu 8 người :)

Mình học hết AE5, nhưng stop ở nhà luyện thi IELTS. Rầu quá, càng luyện càng thấy mình ngu.

Bạn search kỹ đi, rồi quyết định, vì có khi cũng chưa chắc thích mạng, đóng 2600USD học SaigonCTT mà ko học thì uổng. Rảnh rỗi thì đóng 2t qua nhatnghe học thử xem có thích ko :)

thientaidj
28-10-2007, 09:07
Cám ơn những ý kiến chân thành của Conank nha.Cách học thử bên Nhấtnghệ coi em co thích mạng hay không thật là hay.Thanks so much.AH mà quên Nhatnghe nam o đâu vậy.Học mạng thì kéo dài mấy tháng.Để có gì thứ 2 em qua đó coi thử

conank
29-10-2007, 08:48
Cám ơn những ý kiến chân thành của Conank nha.Cách học thử bên Nhấtnghệ coi em co thích mạng hay không thật là hay.Thanks so much.AH mà quên Nhatnghe nam o đâu vậy.Học mạng thì kéo dài mấy tháng.Để có gì thứ 2 em qua đó coi thử

google trước khi hỏi chứ :)
www.nhatnghe.com

Thắc mắc chương trình học bạn cứ gọi thẳng lên hỏi là nhanh nhất :)

ntc2511
03-11-2007, 23:07
2 chỗ trên ko dạy mạng

Aptech ở HCM dạy mạng ẹ lắm, ở Hà Nội thì may ra. Vào nhatnghe hoặc đủ tiền học Aptech thì học luôn saigonCTT đi. Lâu rồi 2600USD, Aptech cũng đâu 2300USD rồi

Muốn rẻ, ngon, bổ thì vào nhatnghe, 2t/khóa thì phải :)

Mà theo mạng hoặc lập trình, theo 1 thứ thôi, ko học hết nổi 2 phần đâu

hay lam dó bạn học lâp trình thui là muốn chết rùi tui dang học ở aptech nè học lập trình cực phê

kybao
04-11-2007, 14:57
may pro cho minh dia chi nhatnghe duoc ko?

cam on may pro truoc.

silkroadpro
04-11-2007, 16:54
hình như trên đường Bà Huyện Thanh Quan Q.3

thientaidj
08-11-2007, 08:44
hôm bửa có lên Nhất Nghệ.hihihi công nhậ đúng như những gì mà mộ t bạn trong diễn đàn nói là chị tư vấn ở trên đó dễ thương ghê.nhìn là muốnn rồi hà hà

binhlongchieumua
25-08-2009, 09:38
chao cac ban minh muon hoi co ban nao hieu ve trung tam aptech khong co the tu van cho minh duoc khong,minh muon hoc o day nhung chua hieu ro lam,vi o thanh pho minh di dau cung thay truong aptech nen khong biet chon trung tam nao .

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

uh nhung dau phai mot trung tam dau ,khong le trung tam nao cung vay.

uh ban muon hoi truong aptech ha o nam sai gon dang giam gia 20%,va khuyen mai laptop do.

nhung minh khong giam dam bao la hoc tot dau nha.vi minh dang tim hieu mot so trung tam khac.

vay co ban nao biet trung tam aptech nao o thanh pho day tot khong.

hoc_cntt
25-08-2009, 16:04
học mạng thì học bên NIIT nè địa chỉ: 383 Bến Chương Dương - Q1 ( gần trường ĐH Tự Nhiên ) www.edufirst.vn

Ni_Snoopy
05-11-2009, 11:24
"Mình có một đứa bạn đang học ở Trí Việt- Aptech. Nó nói bên đó học mỗi buổi 4 tiếng lận. Một bữa học đáng đồng tiền bát gạo. Với lại vô đó học thì cái trình tiếng Anh chuyên ngành của nó cũng được nâng cao tại bên Trí Việt Aptech người ta có giúp sinh viên học thêm tiếng Anh chuyên ngành nữa. Trong khi đó bây giờ kiếm chỗ dạy tiếng Anh chuyên ngành IT đỏ con mắt cũng kiếm ko ra. Với lại sau khi học ở đó một học kỳ, tên này đã đi làm việc part-time theo dạng trợ lý IT ở Techcombank rồi đó. Thấy khoái thiệt Mà thằng bạn mình học ở Trí Việt-Aptech thì nó nói vậy. Còn mình không biết mấy chỗ Aptech khác thì sao nha!". Cái này là ý kiến của 1 bạn ở trên diễn đàn khác.
Mình có thằng em hồi trước học tại FPT. Khi nó học đến được 1,2 môn thì thầy bận và để cho 1 bà cô trẻ măng vào dạy, không có kinh nghiệm nên giảng rất khó hiểu. Lớp nó mặc dù đã feedback nhưng mãi mà không thấy đổi giáo viên, nên lúc đó nghỉ ngang giữa chừng hơn 1 nửa, những người còn bám trụ lại là do ...lỡ dại đóng tiền 1 năm học gòy. Rồi khi tốt nghiệp xong thì lại rắc rối cái bằng, nhập lộn điểm...
Còn Trí Việt - Aptech thì hiện tại mình có thằng bạn đang học bên đó, nghe nó bảo học cũng được và nghe đồn Trí Việt- Aptech đang có chương trình phát laptop miễn phí đó. Bạn qua đó tham khảo thử đi.

duong.tam57
05-11-2009, 16:20
Bạn Ni_Snoopy mà có thêm thằng em nữa muốn học aptech mà nhập học từ ngày 23/10/2009 tại Trí Việt Aptech là không được công nhận và được cấp bằng Aptech ấn độ đâu, vì kể từ ngày 22/10/2009 Trí Việt Aptech đã không được tuyển sinh nữa rồi đó. CNC Aptech và FPT Aptech cũng loan tin này để cho mọi người biết. Mình đảm bảo chính xác.