PDA

View Full Version : cho em hỏi về bảo mật

DPTS
26-10-2007, 23:29
máy nhà em có admin và 1 ủe,nếu em muốn user ko thể sử dụng usb,cd rom và nói chung là các loại device ngoài computer mà admin lại sử dụng dc,thì em phải làm thế nào nếu không cần dùng phần mềm ? Ai chi giúp em.

anhba606
27-10-2007, 09:11
Dùng admin account vào Device Manager disable bất cứ gì bạn muốn người khác ko được phép vào. Tất nhiên account của họ phải là Limited

tuantute
27-10-2007, 15:15
Bạn đăng nhập vào Windows = Admin.Sau đó chuột phải vào My computer chọn Manage.Nò hiện lên của sổ Computer Management, bạn chuột fai vào muc Removable Storage chọn properties sau đó chuyển sang thẻ Security. Bạn chọn user nào mà bạn ko muốn cho dùng USB.Rồi bạn tích hết vào Deny là đc.
Chúc bạn thành công !

doanluan
27-10-2007, 15:25
Bạn đăng nhập vào Windows = Admin.Sau đó chuột phải vào My computer chọn Manage.Nò hiện lên của sổ Computer Management, bạn chuột fai vào muc Removable Storage chọn properties sau đó chuyển sang thẻ Security. Bạn chọn user nào mà bạn ko muốn cho dùng USB.Rồi bạn tích hết vào Deny là đc.
Chúc bạn thành công !

Mục Removable Storage nó giới hạn cái gì hả bạn.Bạn có thể nói rõ hơn cho anh em biết với
Tích hết vào deny thì nó cấm hết hay chỉ cấm mỗi xài USB thôi,vì mình thấy ở đây có biểu tượng ổ đĩa nữa

DPTS
27-10-2007, 20:43
Chúc bạn thành công !

mình làm hệt như bạn nói,nhưng khi chuyển qua user thì cho usb vào xài rất thoải mái,mình về lại admin và vào mục removable storage mà bạn nói,nhưng lúc này bấm chuột phải thì không thấy properties đâu cả mà admin cũng không thể vào xem removable storage (nó kêu là access denied) .