PDA

View Full Version : Xin giúp mình cách học CNTT ngoài lập trình ra

vietbalau
26-10-2007, 18:03
Mình đã từ lâu rất thích CNTT nhưng trong thời gian trước đây do mình học QTKD nên không muốn học CNTT. Nhưng thời gian này mình thấy lợi ích của CNTT. Mình muốn tìm hiểu và học hỏi nó để giúp trong việc học tập và kinh doanh sau này. Mình không muốn học về lĩnh vực lập trình cho lắm. Nó đòi hỏi sự sáng tạo và tìm tòi nghiên cứu và làm việc. Ý mình là không phải mình không muốn tìm tòi mà mình nghĩ nó phức tạp quá, và có lẽ nó không phù hợp. Các bạn có thể chỉ mình cách học CNTT mà không liên quan đến vấn đề lập trình không. Mình muốn áp dụng IT trong quản lý và điều hành hơn. Mình có thích về mạng và quản trị mạng. Nhưng không biết nó có liên quan đến lập trình nhiều không. Xin các bạn, anh chị tư vấn cho mình để mình có thể tìm hiểu sâu về công nghệ thông tin. Xin chân thành cám ơn.

dong nam
27-10-2007, 22:50
Nếu bạn không thích CNTT thì thạt là khó đáy.Chúc bạn thành công!

dong nam
27-10-2007, 22:52
neu ban khong thich cntt thi ban co ep buoc ban than thi cung khong co hieu qua dau.Hy vong ban se chon cho minh con duong lap nghiep tot nhat.Mot so nganh cntt nhu lap trinh hay quan tri mang neu ban thich thi ban cung co the theo duoi no>Chuc ban thanh cong

thientaidj
28-10-2007, 09:19
ĐÚNG mình giống bạn cũng muốn học về CNTT lắm nhưng không muốn học về lập trình .Vì nó hơi rắc rối và cần tính cẩn thận trong khi đó em là ngươi k hề cẩn thận tí nào ẩu lắm

thientaidj
28-10-2007, 09:20
xin mọi người cùng nhau đưa ra ý kiến đễ mà giúp đỡ nhửng gà như tui em :)

Ng0 Tau
28-10-2007, 10:33
ĐÚNG mình giống bạn cũng muốn học về CNTT lắm nhưng không muốn học về lập trình .Vì nó hơi rắc rối và cần tính cẩn thận trong khi đó em là ngươi k hề cẩn thận tí nào ẩu lắm

Một yêu cầu khó nhỉ...:tongue: dẫu sao thì cũng phải biết chút ít thì mới biết nguồn gỗc của nó để vận hành cho tốt chứ

antigonekimlan
28-10-2007, 10:43
Cách tốt 1 là bạn mua sách về đọc, dù nó không cung cấp đầy đủ nhưng cũng cho bạn 1 khái niệm về CNTT. Từ đó chọn cho mình 1 lối đi cho riêng mình

security_plus
28-10-2007, 11:02

Nghề quản trị mạng cũng là nghề không thua kém về mặt rắc rối và tính cẩn thận đâu. Theo quan điểm của riêng tôi, làm quản trị mạng cần tính cẩn thận, cân nhắc rất nhiều :)

Chúc thành công!

mtt333
29-10-2007, 13:14
Mình đã từ lâu rất thích CNTT nhưng trong thời gian trước đây do mình học QTKD nên không muốn học CNTT. Nhưng thời gian này mình thấy lợi ích của CNTT. Mình muốn tìm hiểu và học hỏi nó để giúp trong việc học tập và kinh doanh sau này. Mình không muốn học về lĩnh vực lập trình cho lắm. Nó đòi hỏi sự sáng tạo và tìm tòi nghiên cứu và làm việc. Ý mình là không phải mình không muốn tìm tòi mà mình nghĩ nó phức tạp quá, và có lẽ nó không phù hợp. Các bạn có thể chỉ mình cách học CNTT mà không liên quan đến vấn đề lập trình không. Mình muốn áp dụng IT trong quản lý và điều hành hơn. Mình có thích về mạng và quản trị mạng. Nhưng không biết nó có liên quan đến lập trình nhiều không. Xin các bạn, anh chị tư vấn cho mình để mình có thể tìm hiểu sâu về công nghệ thông tin. Xin chân thành cám ơn.

Nếu bạn học QTKD thì bạn cần hiểu rằng những việc bạn muốn học về CNTT trong quản lý điều hành hay mạng thì bạn chỉ việc thuê một anh CNTT về làm CIO và một anh quản trị mạng về, chẳng việc gì bạn phải học chuyên sâu cả.

lqkhoi
29-10-2007, 15:46
Đi học MIS (Management Information System), ở VN nếu không lầm thì chưa dạy.

anhbinh_it
30-10-2007, 06:47
Mình cũng vậy học CNTT nhưng mình ghét lập trình .có ai có thể giúp mình tìm được hướng ra sau này qua CNTT không ?