PDA

View Full Version : Quản lý dung lượng đã dùng khi truy cập internet không dây

nvp19892003
26-10-2007, 15:29
em hiện đang sử dụng internet ko dây qua laptop của em
em muốn biết có cách nào để thống kê dung lượng mình đã sử dụng (cả up lên và down về) trong 1 tháng ko
vì em đang ở nhà thuê nên ko thể sử dụng account của họ để kiểm tra trên trang chủ của nhà cung cấp, em chỉ muốn kiểm tra dung lượng mà 1 mình em sử dụng trong laptop của em thôi
em xin cám ơn mọi người nhiều lắm !

tsmt971@yahoo
30-10-2007, 08:16
Lúc trước mình dùng thằng NetMeter để theo dõi cũng hay lắm. Bạn download về dùng thử nhe: http://www.metal-machine.de/readerror/index.php?action=tpmod;dl

Nó có report xài hàng ngày, tuần, tháng luôn tuy bạn cấu hình sao cho hợp lí.

Hy vọng giúp được bạn tìm dc cái bạn cần!

nvp19892003
30-10-2007, 13:40
tuyệt quá, cám ơn bạn nhiều lắm
đúng thứ mình đang cần

nvp19892003
30-10-2007, 15:07
Mình down về rồi và dùng rất ổn, nhưng có 1 số thứ làm mình băn khoăn:
trong khi xem về thông tin dung lượng qua biểu tượng wireless trên thanh đồng hồ, mình thấy ghi là Sent: 4MB, Recieved: 6MB
trong khi đó mình xem tại chương trình Netmeter thì lại thấy nó ghi là Download: 5.5 MB, Upload: 0.5 MB
nên tin cái nào hả bạn?

tsmt971@yahoo
31-10-2007, 10:39
Mình down về rồi và dùng rất ổn, nhưng có 1 số thứ làm mình băn khoăn:
trong khi xem về thông tin dung lượng qua biểu tượng wireless trên thanh đồng hồ, mình thấy ghi là Sent: 4MB, Recieved: 6MB
trong khi đó mình xem tại chương trình Netmeter thì lại thấy nó ghi là Download: 5.5 MB, Upload: 0.5 MB
nên tin cái nào hả bạn?

Cách đơn giản bạn có thể test là download file nào đó có dung lượng cụ thể rồi do thử coi netmeter nó report bao nhiêu. Còn cái sent, recive cua thằng Window no' có thể tính luôn packet broadcast trên mạng Wireless nên không biết chính xác không.

Chú ý khi xài: Nêu bạn muốn đo lúc surf internet thôi thì bạn nên stop monitor lúc bạn copy file shared từ các máy trong mạng wireless. Nếu không nó sẽ không chính xác nửa.

Chúc bạn đạt đc mục đích.

nvp19892003
31-10-2007, 12:52
Cám ơn bạn rất nhiều, mình thấy chương trình này khá chính xác