PDA

View Full Version : Cần chỉ giúp về học môn Cơ Sở Dữ Liệu!

phamhaphuong
26-10-2007, 15:00
Xin chào các bạn,

Mình tên là Phạm Hà Phương là thành viên mới gia nhập diễn đàn.

Hiện nay mình sắp chuẩn bị thi liên thông từ trung cấp lên Đại Học ngành Công Nghệ Thông Tin. Mình sẽ phải thi 2 môn Cơ Sở Dữ Liệu và lập trình C++(thi ngày 29/12/2007, còn 2 tháng nửa). Nhưng vì lúc học lóp trung cấp minh chưa từng học môn CSDL nên bay giờ đọc sách rất khó hiểu. Mình muốn đăng kí học môn này ở một trường hay một trung tâm tin học nào đó ở TP.HCM(hiệm mình đang ở TPHCM) nhưng hìnnh như mình không tìm được trường nào dạy, các bạn có ai biết ở trường nào dạy môn này vui lòng chỉ mình với. Hoặc các bạn có ai đã từng học và hiểu rõ về môn này vui lòng chỉ giúp mình với( vui lòng chỉ giúp mình đọc giáo trình nào dể hiểu, hoặc học như thế nào để nắm rõ về môn này vậy). Xin nói rõ luôn hiện tại mình đang tự học giáo trình của trường Đại Học Công Nghiệp, nó trừu tượng quá mình không thể hiểu được, xin gửi kèm đường link của tài liệu này: http://www.edu.net.vn/Documents/DownloadWizard.aspx?tabindex=1&tabid=6&mid=18&tid=44&iid=428

Nếu các bạn có tài liệu hay giáo trình hay, học dể hiểu hoặc tập vở của các bạn đã từng học qua CSDL xin vui lòng cho mình mượn với. Nếu các bạn không tiện post bài lên đây vui lòng cho mình số điện thoại hoặc địa chỉ e_mail mình sẽ liên lạc với các bạn để nmuợn tài liệu.

Mong các bạn vui lòng chỉ giúp xin thành thật cám ơn.

Phạm Hà Phương.
E-mail: huuphuong2002@yahoo.com
Tel: 098.239.6667