PDA

View Full Version : ko thể cài được win, help me, now !

klovebluesea
25-10-2007, 14:44
hiện tượng máy của mình gần đây rất lạ. khi khởi động máy thì nó hiện ra một cái bảng báo về các thiết bị phần cứng như USB, RAM, bên cạnh đó ở hai dòng cuối là error local disk A và F1 to resume. sau khi ấn F1 thì vào win bình thường.
hôm nay mình có ý định cài lại win nhân tiện tạo file ghost luôn nhưng ko hiểu sao ko thể cài lại win được.cụ thể như sau:
- sau khi cho first bootCD, mình ấn F10 để save và máy khởi động lại thì vào phần setup của windown, sau khi nó coppy những cái gì như drive của các thiết bị phần cứng thì máy sẽ khởi động lại và váo phần install winXP, nhưng ko hiểu sao cứ đến đoạn khởi động lại đó thì máy nó lại tự tắt nguồn luôn, và tịt ngúm...
- mình đã thử lại nhìu lần nhưng vẫn ko có gì thay đổi. mong các bạn giúp mình tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục. dear!

doanvinh00
25-10-2007, 15:23
tắt nguồn thì thử thay nguồn mới đi chứ sao!!!!!!!!!!!!!!nguồn yếu cũng là nguyên nhân gây ra bệnh đó...

klovebluesea
25-10-2007, 15:29
nguồn của mình là 420W như vậy cũng ko yếu lắm...

leviethung
25-10-2007, 17:25
Bạn thử tháo máy ra,vệ sinh lại toàn bộ máy một lượt xem sao. Nhân tiện bạn thử bỏ luôn cả cái jum cắm chân power thử xem (mình ví dụ cái công tắc của bạn nó bị dính thui). Bạn vệ sinh cái quạt chíp thử xem. Check lại đi, có gì post lên nhé.

silkroadpro
25-10-2007, 17:39
tiện thể cho tớ hỏi luôn nha :
máy mình hiện nay ko thể cài đặt win dc,chỉ có thể xài bản ghost từ đĩa thôi.mỗi lần boot CD bình thường,vào đến phần Press Enter to isntall windown,mình gõ enter xong nó im luôn,ko làm dc ji cả.vậy máy mình bị hư ổ cứng phải ko? chứ đĩa thì bình thường !

vq5bao
25-10-2007, 17:43
bạn thử coi lại ram xem sao (nếu dĩa win và ổ CD kg có vấn đề)