PDA

View Full Version : Nên học cái nào đây???

ThiênthầnIT
25-10-2007, 00:25
Mình rủ thằng bạn tính học MCSA nhưng nó nói "dượng" của nó nói học MCSA 6 tháng ko làm dược gì đâu, CT đó chỉ dành cho nhưng người đã có bằng cấp và muốn lấy bằng QT thôi, nên kêu nó vào học trung cấp CNTT .....nó rủ mình học ..nhưng đang phân vân quá liệu học tc CNTT ra co việc làm ko? mong mọi người cho it Kn...

spartacus
25-10-2007, 03:43
Nếu muốn có việc ngay thì bạn nên học APTECH, không hẳn bằng cấp đã là điều quan trọng. Có rất nhiều người khôgn có bằng cấp vẫn làm có thu nhập cao đó bạn ạ. Mình nghĩ học Aptech tốt hơn là học trung cấp nhiều đó bạn

tuanmsvn
25-10-2007, 18:50
Ngay ca SV hoc DH ra truong van gap kho khan khi tim viec lam, phai hoc them va thi CCQT de bo xung kien thuc. Chi hoc trung cap ma khong hoc them cai gi thi cang kho tim viec lam. Ma hoc MCSA xong khong lam duoc gi thi hoi bi vo ly!!! Noi vay phai xem lai kha nang cua nguoi hoc, roi noi dao tao nua. Chua ke day la chi nghe tu nguoi ban noi rang duong no noi the. Toan thong tin mo hoi chang co tinh xac thuc nao ca. Neu ko vao DH ban nen tim hieu chinh xac chuong trinh dao tao cua cac trung tam (DH FPT, NIIT, APTECH...) roi hay chon noi hoc + kiem lay 1 vai cai CCQT de khi ra truong co them kien thuc va tim viec de hon.

vietbalau
26-10-2007, 18:16
uh. Các cách này hay đấy. Xin cám ơn bạn

inforhitech2007
26-10-2007, 22:34
bạn nên xem thử khả năng mình đến đâu . Chưa chắc bạn đã là người hợp với học MCSE mà bạn cũng có thể tìm thấy khả năng của mình vào nhưng lĩnh vực khác như là lập trình hoặc quản trị cơ sở dữ liệu . Bạn cần tìm một nơi mà ở đó bạn có thể tự phát hiện ra khả năng của mình .

vinagame123
27-10-2007, 01:41
that ko de de kiem dc mot cho lam ngon trong nganh it chung ta fai co gang

ThiênthầnIT
29-10-2007, 17:36
Nhưng liệu mình trong tay ko hề có bằng CĐ Hay Đh, TC gì thì với những tấm bằng kia có đủ sức tìm việc không?

lanistk
29-10-2007, 17:52
Nhưng liệu mình trong tay ko hề có bằng CĐ Hay Đh, TC gì thì với những tấm bằng kia có đủ sức tìm việc không?

vấn đề là ở năng lực của bạn thôi