PDA

View Full Version : Man hình Laptop .Help me plz!

dzungz
25-10-2007, 00:23
Các bạn làm ơn chỉ dùm tôi cách khắc phục sự cố màn hình của tôi với.
Chả là: Con xách tay cùi bắp của tôi đang dùng bình thường nó hay tự dung tối đi,đen thùi lùi nhưng mà vẫn sử dụng được.Soi đèn vào thì vẫn thấy các chương trình chạy bình thường, chỉ có điều là tối mù mịt.Neu mà gập đi gập lại màn hình thì nó chớm sáng rồi lại tối.Híc.Đang dùng no cũng thi thoảng nhấp nháy tối rồi lại sáng.Làm ơn giúp đỡ....Help me .plz!

hitclosed
25-10-2007, 00:58
nên đem ra tiệm sữa chữa sớm,để trễ kẻo save không được

kickot151
25-10-2007, 19:35
bạn thử cách này xem sao ! không được hãy đem đi tiệm .
để máy lên miếng vải dày hay cái gì khác cũng được , để theo chiều nằm ngửa đế lên trời , dùng tay ấn 1 lực vừa phải vào cái đế máy , ấn đều hết , nếu bạn biết VGA nằm ở đâu thì chú ý vào đó xíu , và chỗ ngay cái góc gập nữa cũng làm tương tự .
không được thì đem đi ra cửa hàng dịch vụ đi

dzungz
25-10-2007, 22:10
Hic.cai nay ko phai do vga vi tui van nhin thay man hinh ma.no chi toi mo` di chu ko phai toi thui.chac la do cai den chiéu sáng màn hình.híc.
thank anyway !

tuantute
26-10-2007, 09:23
ko fai do đèn chiếu sáng màn hình đâu.Đây là lỗi do cao áp gây lên.Bạn nên mang ra hàng để người ta sửa cho bạn.Mất khoảng 20$ thôi

kickot151
26-10-2007, 20:08
nếu do đèn thì bạn có thể nhìn thấy bằng mắt đó . 2 đèn nằm ở phía trên là dưới của màn hình, cho nên 2 cạnh đó thường sáng hơn nếu có hiện tượng không ánh sáng từ 2 nơi này thì chính là nó , đi thay ,không vấn đề

nguyentrongthai
31-10-2007, 11:04
hichic! cái này đúng nè. mình đang bị tình trạng này và cũng mới tiễn em nó vào viện rồi.