PDA

View Full Version : quản lý máy tính từ xa

nguyenvanthu
24-10-2007, 21:06
Mình có một vấn đề muốn được tham khảo ý kiến của các bạn
Văn phòng mình có 10 con PC kết nối thành một mạng hình sao qua một Switch (tất nhiên ko có máy chủ )mạng này có kết nối internet.
Bây giờ ở góc độ của mình với cương vị là người quản lí các thiết bị văn phòng ,giờ minh muốn từ máy mình có thể lắm bắt được mọi hoạt động ,mọi thao tác của các máy khác trong mạng thì xin hỏi các bác có PHẦN MỀM nào giúp cho việc giám sát này ko (vì số là các nhân viên trong văn phòng nhiều khi họ quá lạm dung máy cho những công việc ngoài mục đích nên tổn hại trên máy móc là khá lớn)và liệu có thể từ máy mình điều khiển máy họ kể cả việc shutdown máy của họ thông qua phần mềm trên máy mình ko?

steaven28us
24-10-2007, 21:51
Xài máy chương trình giống ngoài tiệm net ấy ,hay những chương trình trong phòng lab trường học( eSchool hay gì đó wên mất rùi ...).Máy bạn sẽ cài pack sever còn mấy máy kia thì cài pack client.Xong xuôi,monitor đc mấy thằng client đang làm gì ,"giành chuột" nó đc lun,tắt hay shutdown gì cũng đc hết.

tuantute
24-10-2007, 23:37
bạn có thể tìm hiểu cái chức năng Remote control của Windows hoặc dùng 1 phần mềm có tên là Log Me In đc download tại https://secure.logmein.com/home.asp?lang=en
cài đặt và làm theo hướng dẫn.
Chúc bạn thành công và quản lý tốt

tran_phong
25-10-2007, 10:26
Mình có một vấn đề muốn được tham khảo ý kiến của các bạn
Văn phòng mình có 10 con PC kết nối thành một mạng hình sao qua một Switch (tất nhiên ko có máy chủ )mạng này có kết nối internet.
Bây giờ ở góc độ của mình với cương vị là người quản lí các thiết bị văn phòng ,giờ minh muốn từ máy mình có thể lắm bắt được mọi hoạt động ,mọi thao tác của các máy khác trong mạng thì xin hỏi các bác có PHẦN MỀM nào giúp cho việc giám sát này ko (vì số là các nhân viên trong văn phòng nhiều khi họ quá lạm dung máy cho những công việc ngoài mục đích nên tổn hại trên máy móc là khá lớn)và liệu có thể từ máy mình điều khiển máy họ kể cả việc shutdown máy của họ thông qua phần mềm trên máy mình ko?

nếu như quản lý giám sát thì dùng phần mền CMS của vinagame đơn giản dễ quản lý, cao cấp hơn thì dùng ISA.

nguyenvanthu
25-10-2007, 12:54
nhưng trường hợp mạng LAN ko kết nối INTERNET thì dùng phần mềm nào(loại bỏ trường hợp sử dụng server)

superthin
25-10-2007, 15:23
Nên dùng NetOp School. Nhưng không miễn phí đâu, mua khá đắt đó. Mà nè, trong Windows XP cũng có sẵn Remote Assisstant sao không dùng hén.

microsea
25-10-2007, 15:38
Tìm cái REMOTE ANYTHING về dùng nó đáp ứng đầy đủ yêu cầu của bạn đó, bây giờ đang bận, mai up lên cho

trieudoahong
25-10-2007, 23:16
Real VNC thì sao nhỉ?

thuong_java7
28-10-2007, 10:21
Real VNC dùng tốt đó.
link:
http://rapidshare.com/files/59112908/Real_VNC_Enterprise_v4.2.9.rar
http://rapidshare.com/files/28439205/2MB.rar

nguyenvanthu
28-10-2007, 20:20
real VNC ok cám ơn cac bro đã giúp mình sẽ thử nhưng 2 link mà bạn cho mình hay bị giới hạn số lượng người download lắm đó

ngocduc269
28-10-2007, 20:27
mình thấy dùng NetOp School là hợp lý đóa quản lý được các máy và có thể can thiệp được các hoạt động của máy con:D

nguyenvanthu
28-10-2007, 21:13
ah nhưng mấy sotf này liệu có thỏa mãn trường hợp của mình là trường hợp mạng LAN ko kết nối INTERNET mà lại ngang hàng nữa(mạng hình sao)

tran_phong
29-10-2007, 10:58
nếu gọi quản lý thì có hay không Internet thì cũng vậy thôi

bacdv
29-10-2007, 13:59
dung Netmeeting o window tich hop san do,hay remotedesktop cung duoc ...ban cu try di hay phet :d