PDA

View Full Version : Advertlets cho các bác nhé, GA của châu á

myclip
24-10-2007, 13:47
Các bác có thể tự check nhé, nó trả bằng SGD nhé, em sài lâu rồi nhưng vì quên mất, giờ sực nhớ ra chia sẻ cho các bác, các bác có thể xem quảng cáo minh họa tại site em hoặc vô trang của nó advertlets.com cho cả VN đó.

Tham gia nhiều mà chưa được đồng ma nào huhu

thongtinlaptop
24-10-2007, 13:59
Thế à, thôi để khi nào có ai có tiền thì chơi cũng đc chứ h nhiều chương trình quá ko biết chơi cái nào

nongdanmang
24-10-2007, 14:02
Bác myclip năng động thật đấy, em vào web bác xem thử em nó mặt mũi thế nào mà web load mãi chẳng xong vì quá nhiều... ad!

tinhbanitn
24-10-2007, 15:33
không biết bác myclip thu nhập đc không từ mấy vụ qcao thế nhỉ! hihihihi

myclip
24-10-2007, 18:17
em chăng được đồng nào cả, em vẫn đang tét xem thằng nào ngon thì chơi mà, bandwidth có 500MB/tháng thì sao nhanh được hả bác, nghèo quá nên không mua nổi cái host ngon huhu. Khi nào xác định được chương trình phù hợp sẽ chuyên tâm, chắc đến 2008 mới biết được

myclip
24-10-2007, 18:23
các bác cứ nói đùa, site em cũng khá nhiều bác vào nhưng mỗi tội BW ít down liên tục nên nó bỏ, đa số là từ các nước khác như USA, nhưng site em mới hơn các bác vì mới từ tháng 6/2007 mà, nói thật giờ mới được 34$ Adsense, 40$ Revver, 39.5$ Spymac, 0.4$ Chitika, 8$ Bidvertiser, 11$ AdBrite, nghèo muốn chết luôn, em chơi đẹp nên nghèo, hình như phải cheat mới hy vọng ấy nhỉ

Hiryou
24-10-2007, 20:45
Bạn Myclip ơi cho mình hỏi, sao mình đã đăng kí ở GA được 4 ngày rồi(tính đến hôm nay) mà sao vẫn chưa nhận dc mail hồi âm của nó nhỉ, cho nên mình ko biết là mình đã dc accept hay chưa nữa? Bạn biết tại sao ko nói cho mình biết với

Coi bộ Myclip có nhiều kinh nghiệm trong cái vụ chơi quảng cáo trực tuyến này quá nhỉ, bạn có thể đăng lên đây cho mọi người biết danh sách những trang nào cho quảng cáo thật mà ko lừa đảo, đồng thời cho biết luôn về cách thức nó trả tiền cho mình dc ko (theo click hay là im ...), cám ơn nhiều trc nhé

ilangilang
24-10-2007, 21:56
thôi thôi, đừng cheat.Cứ từ từ mà chơi

laemdo
24-10-2007, 22:26
bác Myclip mà ko được cái gì thì bọn em ăn gì đây

thì ăn cám ^^ bác nhờ chứ ăn gì nữa

tienkhom
25-10-2007, 00:13
các bác cứ nói đùa, site em cũng khá nhiều bác vào nhưng mỗi tội BW ít down liên tục nên nó bỏ, đa số là từ các nước khác như USA, nhưng site em mới hơn các bác vì mới từ tháng 6/2007 mà, nói thật giờ mới được 34$ Adsense, 40$ Revver, 39.5$ Spymac, 0.4$ Chitika, 8$ Bidvertiser, 11$ AdBrite, nghèo muốn chết luôn, em chơi đẹp nên nghèo, hình như phải cheat mới hy vọng ấy nhỉ

Chơi đẹp không có nghĩa là không có hy vọng kiếm nhiều tiền, thường cheat chỉ kiếm trong chốc lát không thể kiếm dài hạn hạn được. Chắc bác còn ít thời gian xây dựng, ăn quảng cáo cần phải có content lớn mà muốn có content lớn mất nhiều thời gian mới được, mình nhớ hồi đầu chơi website lỗ chỏng vó, 2 năm sau có GÀ thì mới chỉ đủ chi thôi.

bkis
25-10-2007, 09:53
Gì phải ăn cám, 1 click được 1 cái bánh mỳ rồi mà, chẳng lẽ 1 website lớn như các bạn ở đây (Nào là VC, nào là Tùng zing, Nào là 24h, Nào là Mó nạ va..) ngày không được dăm clicks đến dăm vạn click?

myclip
25-10-2007, 10:32
Bạn Myclip ơi cho mình hỏi, sao mình đã đăng kí ở GA được 4 ngày rồi(tính đến hôm nay) mà sao vẫn chưa nhận dc mail hồi âm của nó nhỉ, cho nên mình ko biết là mình đã dc accept hay chưa nữa? Bạn biết tại sao ko nói cho mình biết với

Coi bộ Myclip có nhiều kinh nghiệm trong cái vụ chơi quảng cáo trực tuyến này quá nhỉ, bạn có thể đăng lên đây cho mọi người biết danh sách những trang nào cho quảng cáo thật mà ko lừa đảo, đồng thời cho biết luôn về cách thức nó trả tiền cho mình dc ko (theo click hay là im ...), cám ơn nhiều trc nhé

Hình như em pót một bài về các chương trình kiếm tiền rồi mà, toàn uy tín thôi, em ghét cái kiểu như GSO hay 500cents-500dollars lắm, bác cố tìm, bây giờ bảo em pót lại độ kính lên cao thì chết :-)

myclip
25-10-2007, 10:35
Em đang đợi đến tháng lương kế tiếp, chôm cái host của dreamhost hay blue hay AN hosting lúc đó sẽ khuyếch trương để kéo lại vốn chứ bây giờ host khiêm tốn quá, các bác vào chửi chết

Clicku
25-10-2007, 11:14
bandwidth có 500MB/tháng thì sao nhanh được hả bác, nghèo quá nên không mua nổi cái host ngon huhu.

Nhanh hay chậm đâu liên quan đến B.W bác ah! Cái đó nó phụ thuộc vào Đường truyền + Cấu hình Server thôi.
So với bác về QCTT em vẫn gà lắm! Mong bác chỉ giáo!

myclip
25-10-2007, 12:47
Hôm qua quả thực em load cũng chậm lắm, vào băng cell phone thì nói là unavailable mới đau, chả biết thế nào nữa

cuteo_saigon
25-10-2007, 13:11
công nhận bác mê clip tích cực nhất đấy
em phục bác thật.
mà bác có tiền tậu cái dot vn mà than nghèo gì trời
em đây chả dám chỉ vài cái dot com thôi

myclip
25-10-2007, 13:21
em đã bảo là ngu mà, ai dè mihf nghĩ dot VN ngon nhưng bây giờ thấy dại, bác nào cần em ban luôn cả host và .vn luôn, giá không đổi, rank cũng tạm

tinhbanitn
25-10-2007, 13:31
http://www.advertlets.com/ caí naỳ đăng ký và dung ntn thế Bác Myclip!hihihi

myclip
25-10-2007, 16:01
bác đăng ký, và nhập địa chỉ blog/web vào phần ngay bên trái add blog sau khi login, sau đó vào blogs rồi chọ định dạng và insert vào blog là xong

nongdanmang
26-10-2007, 21:07
trang http://vietblogviet.com tự nhiên nhảy sang trang khác kỳ vậy?mơi bị cách đây 5 phútBình thường mà bác, vẫn nhảy vào vietblogviet mà. Nhưng mà cái site của bác clip càng ngày load càng chậm...

ilangilang
26-10-2007, 21:13
Bác myclip nên thay link dạng http://vietblogviet.com/?p=85 thành http://vietblogviet.com/ten-baiviet chẳng hạn sẽ hay hơn hơn
( vô admin, chọn option mục Permalinks, Common options và thay đổi)

Nhớ upload file.httaccess lên thư mục cài đặt nữa

P.S
Vừa rối site của myclip bị nhảy sang trang khác 5 phút.Có lẽ bác đó đang cập nhật.Giờ vô được rồi nên xóa tin hồi nãy rồi

myclip
28-10-2007, 09:09
em biết rồi nhưng để thế nó dài quá, ok, em thay luôn

zero060891
31-10-2007, 00:46
Thấy bác myclip hay tìm tòi cũng hay, nay khuyên bác vào webhostingtalk.com mà tìm hosting offers. Ở đấy có rất nhiều hosting provider khuyến mãi cực lớn, mình mua 2 host giá 15$/tháng mà chỉ phải trả 15$ cho 1 năm :)).
Còn việc quảng cáo, tớ thấy làm mỗi adsense còn may ra ăn được tiền.

myclip
31-10-2007, 09:04
nó trả bằng séc, em đã remove khá nhiều ads ko hiệu quả, bây giờ đã load nhanh hơn, các bác chỉ giáo nhé